Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Icc yasema "mauaji ya gaddafi ni uhalifu"

Discussion in 'International Forum' started by bampami, Dec 16, 2011.

  1. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Kifo cha aliyekuwa kiongozi
    wa Libya Muammar Gaddafi
    "kimesababisha mashaka" ya
    kugeuka uhalifu katika vita,
    amesema kiongozi wa
    mashtaka wa Mahakama ya Kimataifa kuhusu kesi za
    jinai. Luis Moreno-Ocampo
    amesema ICC imeanza
    kulishuku Baraza la mseto la
    Libya (NTC). Kanali Gaddafi aliuawa tarehe
    20 Oktoba alipokamatwa na
    waasi kijijini alikozaliwa
    Sirte. Viongozi wa Baraza la mseto
    mwanzoni walidai kuwa
    aliuawa wakati wa
    mapigano, lakini baada ya
    shinikizo kutoka Mataifa ya
    magharibi wakasema watafanya uchunguzi. Bw Moreno-Ocampo
    amewaambia waandishi wa
    habari kuwa "nadhani mauaji
    ya Kanali Gaddafi yanazua
    maswali na hofu ya uhalifu
    wa kivita. "Naona kuwa hili ni suala
    nyeti. Na tunaelezea hisia zetu
    kwa wakuu wa nchi hiyo na
    wao wameanza kuandaa
    mpango wa jinsi ya
    kupeleleza uhalifu huu." Wapiganaji waasi walimkuta
    Kanali Gaddafi amefichama
    ndani ya mtaro wa maji
    machafu kufuatia mapigano
    ya muda mrefu
    yaliyofanyika katika mji alikotoka Kanali Gaddafi wa
    Sirte. Picha za video zilizotangazwa
    wakati wa kukamatwa
    kwake zilimuonyesha
    kaueruhiwa ingawa alikuwa
    hai bado, huku
    amezungukwa na wapiganaji waasi waliojaa ghadhabu. Aliburuzwa kupitia halaiki ya
    watu akipigwa na
    kuangushwa chini mara
    kadhaa, kabla ya kupotea
    huku nyuma yake ikisikika
    milio ya risasi na mdundo. Mwanae Mutassim,
    aliyekamatwa naye akiwa
    hai, aliuawa mikononi mwa
    waasi hao. Mahakama ya ICC imemtaja
    mtoto mwingine wa Kanali
    Gaddafi, Saif al-Islam, kwa
    tuhuma za uhalifu katika vita
    kwa hivi sasa akiwa
    mikononi mwa Mamlaka ya Libya. Bw Moreno-Ocampo
    amekubali kuwa kesi dhidi
    ya Saif al-Islam isikilizwe
    nchini Libya, na sio The Hague.
     
  2. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa waislam watamalizana wenyewe kwawenyewe bila kujijua na Mataifa ya magharibi yataendelea kuwatawala. Kur nafsi dhai katur mauti
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wameingia kwenye mtego.
     
  4. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,126
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Eti leo Icc ndo wanaona kuwa kuna makosa, WANAFKI WAKUBWA HAWA, BORA WAKAE KIMYA.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Why did they do it so cruely?
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,288
    Likes Received: 11,661
    Trophy Points: 280
    Kondoo wakichonganishwa hupigana vichwa mpaka mmoja wao au wote wawili wafe.
     
  7. j

    julisa JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Its a shane eti ndo wanagundua now..
     
Loading...