Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ibara ya 30 (d): MwanaHalisi kufungiwa kwa kuvunja katiba ya Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kachanchabuseta, Apr 27, 2011.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Leo gazeti la mwanahalisi limechapisha makala yenye kichwa cha " mkapa kutinga kortini"

    Makala hii ya kubenea imeeleza jinsi mkapa na jakaya walivyoshiliki katika ununuzi wa nyumba ya ubarozi ROMa kwa kesi inayomkabili Pro Mahalu


    Je Mwanahalisi haijaingilia uhuru wa mahakama


    30.-(1) Haki na uhuru wa binadamu ambavyo misingi yake imeorodheshwa katika Katiba hii havitatumiwa na mtu mmoja kwa maana ambayo itasababisha kuingiliwa kati au kukatizwa kwa haki na uhuru wa watu wengine au maslahi ya umma

    (d)kulinda sifa, haki na uhuru wa watu wengine aumaisha binafsi ya watu wanaohusika katika mashauri mahakamani, kuzuia kutoa habari za siri; kutunza heshima, mamlaka na uhuru wa mahakama;
     
  2. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Msilizingatie gazeti hilo kwani linaongoza kwa kukiuka misingi ya uandishi wa habari. Mkitaka kuniamini someni cv ya mhariri wake. Pia, ili habari iwe habari kuna mambo ya msingi matatu ambayo yote mwanahalisi huwa linakiuka.

    1. Ni lazima kuwe na 5 Ws + H.

    2. Ni lazima maadili yote ya Newsworthiness yazingatiwe.

    3. Ni lazima news elements zizingatiwe.

    Hayo yote kwa mwanahalisi hayazingatiwi kabisa. Zamani uandishi wa aina hiyo ulikuwa unaitwa yellow Journalism na umewahi kusababisha vita ya nchi kwa nchi.

    INASHANGAZA SANA KUONA GAZETI HILI BADO LINACHAPISHWA. NADHANI KUKIUKWA KWA MAADILI YA UONGOZI KATIKA NCHI KUNASABABISHA MAGAZETI KAMA HAYA KUDUMU.
    Nitaweza fafanua kama sijaeleweka.
     
  3. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa makala hii ya leo kuna uwezekano wa kubenea kutinga mahakamani soon au gazeti kufungiwa


    Waziri wa sheria atalifanyia kazi hili
     
  4. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #4
    Apr 27, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Umesomea wapi sheria ustaadh?
     
  5. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #5
    Apr 27, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Sasa kama wanaokiuka ndio haohao wanaoathirika na magazeti haya, na kama ndio haohao wanaotakiwa kuchukua hatua, unatarajia nini? Negative feedback, au sio...
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    malaria sugu
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jenga Hoja kwani hapa kuna Malaria Sugu?
     
  8. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yupo sahihi kabisa kwani mnataka asiongee kwa nini?kwa sababu mnahusika au?
     
  9. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nafikiri wazir wa sheria atafiata taratibu za kulifungia gazeti hili
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ooooh,mbona halufungiwi,je habar zake ni za uongo au uchocheziii?
     
  11. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    gazeti limevunja taratibu za mahakama na katiba ya JMT
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    so it meanz la leo ndio litafungiwaaa????
     
  13. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #13
    Apr 27, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    aaaaaaaaaaaaaghhhhhhhhhhhh, tuwekee habari nzima tuone content ikoje. Sasa kichwa tu cha habari tuanze kubishana.
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mimi hapa nini hardcopy(nakala ngumu):eyeroll1: najaribu kuitype nitaiweka soon

    ama kweli kwa habari hii GAZETI lazima lifungiwe
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Alihitimu juzo zote za Quran katika chuo kimoja kule Pakistan!!!
     
  16. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #16
    Apr 27, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Watu tunasubiria hiyo habari ili tuchangie. Tuone hali ikoje. Ikiwa ni kweli mtakuwa mmepata ka kuanzia maana kila siku mlikuwa mnatafuta jinsi ya kulipoteza.
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwa nini Waziri wa Sheria alitetemeka miguu kuwachukulia hatua mafisadi walioifilisi nchi!
     
  18. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwani kuna ushahidi uliotolewa?

    Mhe kombani atafanya kazi yake kwa gazeti hili , hii itakuwa FUNDISHO KWA MAGAZETI MENGINE
     
  19. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #19
    Apr 27, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Nkurukumbi, nkurukumbi, niyo yazaile mayenjeeeeeeeeeeeeeeeee, otalitela, otalijumaaaaaaaa, niyo yazaaile mayenjeeeeeeeeeeee......... aghhhhhhhh....... inabidi tuimbe kilugha. We Jeykey utakuwa kama Kombani na Werema. Walisema katiba ibaki kama ilivyo, president au boss wao akasema ifanyiwe mabadiriko sasa na wewe utachongaaaaaaaa alafu gazeti liaendelea kupeta.
     
  20. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mbona Al -nuur na Al huda hyafungiwi pamoja na Radio Iman? Au kwa vile hili ni gazeti linalofichua mambo ya viongozi wa ccm?
     
Loading...