Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ibara ya 15:1 na 2

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 31, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  2. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,525
    Likes Received: 2,480
    Trophy Points: 280
    Myth busted?
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    what myth?
     
  4. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,525
    Likes Received: 2,480
    Trophy Points: 280
    that the first responsiblity of a CCm member is CCM, then the country comes next. ha ha ha!
     
  5. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    naona kuna katiba nyingine karibu itabadilishwa karibuni!

    Katika hili basi anayofanya Kikwete au Sitta ni sahihi kabisa kulingana na katiba ya ccm!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    I get it.. lakini watu walisema wameisoma Katiba..
     
  7. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #7
    Mar 31, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Uuuhuuuu! but wajibu wa pili ni..
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Mar 31, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Fikra sahihi za CCM.....hivi kwa nini wanapenda sana hii dhana ya 'fikra sahihi'? Hizo 'fikra sahihi' ni fikra gani hizo?
     
  9. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Swali gumu sana hili Ngabu... hii ni kuonyesha kuwa watu wengine wote wanaojaribu kupinga mambo yao hawako sahihi. Mzee wa kule gezeronjaaimezidi akisoma au kusikia hiyo statement basi anaamini kuwa fikra za kuuza machimbo ya madini kwa sinclair na wenzake ni sahihi kabisa!
     
  10. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 180
    ..neno sahihi lina maana yake!
     
  11. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii katiba ya CCM mpaka sasa naona haina maana yoyote

    Wajibu wa kwanza wa mwanachama ni kukilinda chama ili kiendelee kuwa na nguvu na uwezo mkubwa fikira sahii na kukubalika kwa Umma

    Hii sasa hivi sio kweli hata kidogo, chama cha CMM hakina fikira sahihi hata kidogo na hakikubaliki kwa uma bali kwa mafisadi na wale wasiojuwa ukweli na uwazi ndani ya nchi yetu

    Kutumikia nchi yake na watu wakewote kwa kutekelezab wajibu wake

    Hapa ni dhahili kuwa Kikwete na Viongozi wengine sasa sio mwanachama wa CCM, kwanza hawatekelezi wajibu wao kwa maslahi ya nchi na pili wana hofu sana juu ya watu fulani fulani.

    Tatu kujitolea Nafsi yako kuondosha umaskini, Ujinga, Maradhi na Dhuluma
    Hii ndo mpaka basi tena jamani, hawa wanachama wa CCM wao wako kinyume na hili, kwanza wanafanya Dhuluma wazi wazi kabisa, wanaendelea kufanya wananchi wawe wajinga kwa kuwanyima Elimu bora, maradhi ndo mtindo mmoja jamani

    Kuwa mkweli mwaminifu
    wapi hapa, wakati tumeona viongozi wote na wanachama wa CCM ni waongo mpaka basi, tena wakianzia na Fisadi mstaafu aliyekuwa na kauli ya Msema kweli kumbe ni mwizi na anafanya biashara akiwa ikulu
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    Kitila I missed that one.. ina maana wajibu wa pili umefungamana na wajibu wa kwanza? Kwamba katika kuitumikia nchi yake basi anatimiza wajibu wa kwanza.. is that your reading?
     
  13. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #13
    Mar 31, 2008
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkjj
    Hii sijui imekaaje. Yaani hata mimi nisiyeweza kuchangia kwenye mijadala ya kisiasa nimeona kuwa unajaribu ku-spin hiki kipengele kaka....

    Hebu tuangalie:
    1)Hiki kipengele kimeundwa ili kitekelezwe katika ulimwengu wa CCM.

    2)Ulimwengu wa CCM ndio unaotawala nchi yetu.

    Sasa basi, ukiunganisha hizi sentensi 2, utagundua kuwa ni sahihi hiki kipengele kuwa cha kwanza. Na kwamba, ni sahihi kwa kila mwanachama kutekeleza wajibu wa CCM kwanza. Kwa sababu, vipengele vyote vinavyofuatia vinategemea 100% ya utekelezwaji wa kipengele cha kwanza. Ili mwanaCCM aweze kutumia taifa lake inavyopaswa, inabidi atekeleze wajibu wa CCM kwanza. Kwa sababu CCM ndio inayotawala nchi. Vinginevyo huyo mwanachama hatakuwa na vigezo vinavyofaa kulitumikia taifa ambalo chama chake kinaliongoza.

    Kwa kifupi, ili mwanaCCM aweze kutekeleza vipengele 2, 3, 4,..., ni lazima atimize wajibu wa CCM kwanza ambao ndio unaupa nguvu, uwezo, na msingi wa kuongoza Tanzania.

    Au?
     
  14. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #14
    Mar 31, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Shame on you Mwanakijiji. Kama umefikia kiasi cha ku SPIN namna hiyo, inabidi kweli uone aibu.

    Wana JF wengi wana uwezo wa kuelewa maana ya kipengere hicho, maana ambayo ni tofauti kabisa na ulichosema au alichosema Rev. Kishoka.

    Labda nikuwekee hapa chini translation yake kwa Kiingereza, labda utaelewa vizuri.

    Mwanakijiji nafikiri wewe ni kama wale Wachungaji na mapdre wanaosema fuateni ninachosema na sio nitendavyo.

    Unaongea mengi ya maana lakini ukiamua ku SPIN yaani unamkaribia Ngombale Mwiru kama sio kumzidi.

    Endelea kuwa mwandishi wa habari maana inaelekea ukiwa serikalini unaweza kuwa hatari sana.

    15. Every member shall have the following
    obligations:-
    (1) To know that Chama cha Mapinduzi has
    strength and capability which stem from the
    unity of its members, CCM’s correct
    ideological line and its acceptability by the
    masses. Therefore to defend and enhance
    these qualities is the foremost obligation of
    every member.
    (2) To serve his or her country and all the
    people by discharging his or her
    responsibilities without fear, ill-will or favour
    for his or her own self, friends or relatives.
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Mar 31, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Mtanzania,

    Lugha ya Kiswahili ni lugha inayojitegemea na maneno waliyoyasema kwenye Kiswahili yanajitosheleza. Lakini hebu tuangalie hiyo tafsiri yako ya Kiingereza na tuone kuwa walichokisema ndicho kilicho karibu zaidi katika Kiswahili katika hiyo tafsiri yako ya Kiingereza kwani mikutano ya CCM haiendweshwi kwa kiingereza na ninaweza kuona kuwa kwa kutumia katiba ya CCM ya kiingereza umeshindwa kuona uzito wa kipengele hicho.

    Now let switch the language for a minute for it seems some of these concepts are well understood in English.

    So, to "know" that CCM has strength and capability, CCM's correct ideologojical line, and acceptability by the masses is paramount. Thus,

    So, to defend this knowledge is the foremost obligation. What does this mean. It simply means if anything were to contradict the assumption i.e "CCM has the strength and capability that stem from the unity of its members, CCM's correct ideological line, and acceptability by the masses" that thing is wrong.

    To a CCM member, if anybody were to suggest that CCM has wrong ideological line, if one were to propagate that CCM is not united or is not acceptable by the masses that person is wrong and its a duty and obligation of a CCM member to take that position. What does this really mean in actuality?

    It simply means, anything contrary to that knowledge regardless of how true, reasonable or accepted that thing is, the CCM member has always to look at the first obligation, the foremost obligation.

    Does that explain why CCM members seem to care more about CCM than anything else? the image of the party than anything else? I'm not the one spinning it is like that two rule of the boss

    a. The boss is always right
    b. If the boss is wrong look to rule number one

    So in this case,

    a. CCM is always right
    b. If you think CCM is wrong look to a
    c. If you suggest to bring any change to the country or society look to a

    The second part is very clear and has no bearing none whatsoever to number one.. this is a duty of every citizen but to a citizen who is a CCM member her/his responsibilty to the country should not contradict the truth acknowledged in Ibara ya 15.1

    Q.M
    hahaaha ndugu yangu naona umespin kinyumenyume..

    a. Tunaishi katika nchi inaitwa Tanzania, na nchi hii ndio lengo, nia, kusudio, la shughuli zote za Mtanzania (no pun intended). Hivyo, maslahi ya chama, taasisi n.k ni katika kuhakikisha ustawi wa nchi hii iitwayo Tanzania na ustawi wa watu wake.

    b. Hivyo basi, Polisi anapokula kiapo hali kiapo cha kulinda Jeshi la Polisi ili ailinde Tanzania, au Askari wa JWTZ hali kiapo cha kulinda mipaka ya JWTZ ili aweze kuilinda mipaka ya Tanzania. Polisi na Jeshi siyo lengo la Tanzania.

    c. Chama cha siasa ni chombo cha kutekeleza makusudio ya kuitumikia Tanzania na kuistawisha. Unapokigeuza chama kuwa ndiyo lengo na hatima ya shughuli za wanachama unakuwa umepindua wazo zima la "nitaitumikia nchi yangu saa yoyote,siku yoyote, na mahali popote nitakapoamriwa".

    d. Jaribu tena kusikiliza maelezo ya Msekwa akizungumza kwenye NEC utaona kuwa maazimio yote yamezunguka CCM na si Tanzania;

    e. Kosa kubwa ambalo naamini lipo ni mawazo kuwa CCM na Tanzania ni synonymous, kuwa Ukiitumikia Tanzania unatumikia CCM na ukitumikia Tanzania unatumikia CCM. Mfano; waliochangia CCM mara wamechangia amani Tanzania, aliposhinda Richard kwenye BB, imeshinda Tanzania na CCM.

    Hivyo utaona basi, tatizo siyo kuwepo kwa kipengele hicho kwani ni haki ya CCM kuwa nacho, tatizo ni kusema kuwa huo ndio "wajibu wa kwanza" wa mwanaCCM. Je ina maana gani?

    Endapo chama cha mapinduzi kinajiandaa na uchaguzi na kinaweza kushindwa na mwana CCM yuko kwenye nafasi serikalini ambayo inaweza ikasaidia kupata fedha za "ziada" na anajua jinsi ya kufanya hivyo, je akisaidie chama chake na kudhuru serikali - Jibu ni ndiyo!

    Je, mwana CCM anapoona kuwa tume ya uchaguzi inaboronga na inatishia chama chake kupoteza viti au hata ushindi na yeye ana nafasi ya kufanya mazingaombwe je akisaidie chama chake? - Jibu ni ndiyo!

    Je, MwanaCCM anaposikia kuwa kuna watu wamekwama Mererani na yeye ana kikao muhimu Butiama ambacho kinaendelea, je wakatishe na kutoa pole kwa wahanga na kuagiza mara moja waendelee hata kuchelewesha kikao kumalizika je afanye hivyo? Jibu ni hapana, lazima aendelee na kikao na kwenda Mererani Jumatatu jioni baada ya kikao cha NEC..

    Je, mwana CCM anapoona kuwa chama cha CUF kinaweza kuingizwa madarakani na hivyo kushirikiana katika kutawala visiwa vya Zanzibar na hivyo kuondoa ujiko wa chama kimoja je akubali kuungana na CUF? Je atumie mbinu za kuchelewesha maamuzi hayo ili asiondolee CCM ukiritimba wake wa kisiasa visiwani hata kama suala hilo linaweza kuzua mgogoro usio wa lazima? jibu ni ndiyo!

    kwanini basi mwana CCM aitetee CCM bila kujali matokeo ya utetezi huo kwa Taifa? Jibu ni soma Ibara ya 15.

    NB:
    Why this thing turns out to be very personal?
     
  16. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Bora umewakata ngebe hawa maana siku zote nasema CCM ni ya kwanza then Tanzania watu wananiona nasagia mno CCM.Now here we are .Semeni sasa .
     
  17. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na hii ndo maana inapelekea hata maamuzi ya serikali yanafanywa na chama cha Mapinduzi
    Sasa mimi sielewi kwanini tunakuwa na serikali tena, kama hata mambo ya serikali yataamuliwa na Chama tawala, basi tena
     
  18. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #18
    Mar 31, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu Lunyungu,

    Na wewe usijiangushe bure kujifanya hujui maana sahihi ya hicho kipengere.

    Mambo kama haya ndio yanatisha Watanzania wengine. Ukiwa na watu kama akina mwanakijiji serikalini, wanaweza kuwa wabaya kuliko akina Rweyemamu.
     
  19. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #19
    Mar 31, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    kwi kwi kwi Mtanzania,

    Kama mwanakijiji ni kama zaidi ya Rweyemamu basi tumekwisha..lol

    Yule baba kwa spin zote hizi bado hafui dafu kwa mkjj? BTW, hiyo tafsiri yako ya kiingilishi ni yako au ni ya chama?
     
  20. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #20
    Mar 31, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mwafrika wa Kike,

    Hii ya Mwanakijiji leo yaani nimecheka kweli kweli. Ninajua Mwanakijiji
    anavyojua ku SPIN lakini sikufikiria kafikia kiwango hicho.

    Tumwombee ndugu yetu aendelee kuwa mwandishi na kupambana na mafisadi. Akiingia kwenye siasa Mwanakijiji, nakuhakikishia haiwezi kupita miaka miwili, atakuwa kwenye kundi la mafisadi hata kama haibi.

    Hiyo tafsiri ni ya CCM wenyewe. Nimeitoa hapa:
    [media]http://www.ccmtz.org/Katiba_ya_CCM____ENG_2005_.pdf[/media]

    Dada Tina aliituma juzi.
     
Loading...