Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

I dont understand this

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by nameless girl, Oct 18, 2012.

  1. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,784
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    Endapo mtu akapewa adhabu ya death punishment, je anaweza kutumia katiba ya Jamhuri ya Muungano kujitetea kwani hairuhusu mtu kuuawa na kwanini sheria hizi zipingane wakati zinatumika mahala pamoja (penal code na constitution)?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    katiba ipi unayozungumzia wewe?
     
  3. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,784
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    United republic of tanzania 1977, haki ya kuishi
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,137
    Trophy Points: 280
    Yaah kila mtu ana haki ya kuishi lakini ina potokea umevunja sheria ni kujinyima haki yako wewe mwenyewe wala si sheria!

    Kama kosa ulilofanya lina adhabu hiyo au lina stahili adhabu hiyo basi sheria itafata mkondo.

    Hivi una jua kila mtu ana haki ya kuwa huru lakini kuna watu wana jinyima uhuru wenyewe kwa kufanya makosa! Hivyo basi tupo huru na tuna haki ya kuishi bila kuvunja sheria:

    Tunapo enda kinyume na sheria tumejinyima haki zetu wenyewe hivyo vifungu vingine kutuhukumu.

     
  5. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    tafuta kesi ya R v. Dominick Mbushuu ile ya CAT imeelezewa ila unaweza kuanza na ile ya High Court ya Mwalusanya
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Ni kweli Ibara ya 14 ya Katiba inasema kuwa "Kila mtu anayo haki ya kuishi na kupata kutoka kwa jamii hifadhi ya maisha yake, kwa mujibu wa sheria."

    Lakini Ibara ya 30(2) ya Katiba hiyo hiyo inasema kuwa "Ifahamike kwamba masharti yaliyomo katika Sehemu hii ya Katiba hii, yanayofafanua misingi ya haki, uhuru na wajibu wa binadamu, hayaharamishi sheria yoyote iliyotungwa wala kuzuia
    sheria yoyote kutungwa au jambo lolote halali kufanywa kwa mujibu wa sheria hiyo..."

    Kwa maana nyingine, Katiba inakupa haki yako kwa mkono wa kulia halafu inaichukua haki hiyo hiyo kwa mkono wa kushoto.

    Ndiyo maana unakuta vifungu vingi tuu kwenye Katiba vinaanza kwa kusema "Bila ya kuathiri Katiba hii, au sheria iliyotungwa na Bunge, blah bla blah. Penal code imetingwa na bunge na haitakiwa kuadhiriwa na vifungu vya Katiba.
     
  7. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Law ni noma...
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Yea, it can be an ass sometimes.
     
  9. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,784
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    asanteni jamani
     
Loading...