Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

I am missing my country: Tanzania raha jamani!

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Sumba-Wanga, Dec 15, 2011.

  1. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kila ukiongea na watu wa nyumbani utasikia hakuna umeme, Ngereja kawatembelea:
    Umeme unapanda bei January huu, watu wamekaa mkao wa kula!
    Wenye vituo vya mafuta wamegoma! Mafuta bei juu, dala dala na taxi grounded....
    Posho za wabunge zimepanda, wafanyakazi wengine tulie tu, mishahara kiduchu!
    ajali za kila siku na mengine!
    CCM/CUF?chadema mparaganyiko!
    Celeb Mboni na wengine...
    matanuzi ya Mwamnvita huko Dubai.... ( sisi tumejikunyata na Baridi)
    Diamond/wema/Jokate saga....
    male Celebro wa kupiga picha za nusu uchi.......
    and many other....

    Lakini pamoja na hayo, watu wako happy, maisha yanakwenda, watu wanajirusha, wanamwaga radhi as if nothing happens.....

    AIBU YA BABA MKWE! - Global Publishers

    Tanzania raha jamani, I am missing my country, nimejikunyata na baridi, sina pa kujirusha, dhiki tupu.......
    wale wanaofikiria ni bora wangezaliwa mbwa majuu kuliko watu Tanzania, they are very wrong!
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hii habari ni ya Jukwaa la Celebrities kweli? Au kuna ujumbe unapitisha hapa?
     
  3. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Just read between the lines.....
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    wewe unanikumbusha miaka fulani huko nyuma nilipokuwa li-nchi fulani nilivokuwa na nostalgia ya kufa mtu juu bongo. Bongo ni bomba!!
     
  5. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wacha kabisa? hebu angali huyo mzee anavyokula raha hapo??? Huwezi amini kaam kuna shida bongo!
     
  6. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    sasa si urudi?
     
  7. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,577
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    Mimi nasimuliwa eti ulaya raha,kumbe sivyo?
     
  8. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Si unajua huku nimekuja kuchuma tu na muda wangu ukiisha nitarudi! Home is best.....
     
  9. King2

    King2 JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Si urudi au ndo ujapata Green card, unaogopa kurudi.
     
  10. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inategemea huo uzuri unauona katika angle gani. Hata kama unapanda trains za umeme, unapanda mabasi mazuri, unaishi kwenye nyumba nzuri, lakini maisha yamejaa stress tupu, huna haki wala amani kwa watu, unabaguliwa, sasa uzuri uko wapi?
    nenda kenya tu ujulikana wa Tz uone askari watakavyokufanya....

    Bongo is the best, huku tunakuja kutafuta tu....
     
  11. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jamani muda ukifika nitarudi tu kufaidi maraha ya bongo. Si unajua huku unakuja kwa malengo na kwa muda maalumu? Kwanza muda wangu ukiisha nitakuwa na ubavu wa kukaa huku? Nitafukuzwa kama UKOMA
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,577
    Likes Received: 2,488
    Trophy Points: 280
    kumbe wanafukuza watu?
     
  13. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135

    Usimbiwe... status inachange na unakuwa over stay...
     
  14. d

    darlene Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I can understand you some how. Im half Tanzanian and i was in Tz for my first time since i was born and now im 26. But i liked Tz so much watuthey dnt have money but they are still happy and smiling huko Denmark kupata mtu anasmile ambaye hakujui au kukusalimia is not nomo at all. I understand why u miss home home is where you feel free and u can be your self
     
  15. d

    darlene Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ofcuz wanafukusa watu huku is the same with Tz the reason why my parents they moved to Denamrk is because my dad who is Danish couldnt get vitambuliso vya Tz is not only ulaya
     
  16. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kuna kitu tunashindwa kukikubali...

    Hata ukiwa na makaratasi au passport ya aina gani yaani ukitoka tu kwenye mipaka ya nchi yako (Tanzania etc)... wewe umeshakuwa "Second class citizen" .. Jinamizi la nyumbani na utamaduni wako vitaendelea kukusumbua daima na miaka yote..
     
  17. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    [​IMG]

    Usikose kutembelea kwetu, kuna raha zake, hapo ukipata juice ya ukwaju.... lunch inakuwa taken care of.
     
  18. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,991
    Likes Received: 1,865
    Trophy Points: 280
    kuna kaukweli flani! Home is home bana hata kama ni Chimbwilindomakeza!
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Thank you. In my flat, there arr 26 apatrments, I do not know any one of them and I have been here for more than one year. Hata tukikutana kweney corridor ni total stranger, kila mtu anamkwepa mwenzake, ukijifanya kumsalimie mtu kwa kumchangamkia, unaweza kuitiwa polisi!!!
     
  20. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    My God, This is life bwana,, people are happy na chips dume... Wooooh, I can not wait, hata kama ngereja anatembelea kila siku, home is best
     
Loading...