Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hypocrisy of democracy

Discussion in 'International Forum' started by BABA JUICE, Mar 10, 2011.

  1. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Demokrasia ni nini hasa katika nchi za kiafrika! Toka huu mwaka uanze tumeshuhudia viongozi wakiondolewa madarakani ,mapinduzi hayo yalianzia Tunisia yakaelekea Misri na sasa Libya. Tukirudi nyuma unakumbuka baada ya world trading center kulipuliwa, jaribu kukumbuka statement ya Bush “EITHER YOU ARE WITH US OR AGAINST US”Kilichofuata ni uvamizi Iraq na Afghanistan na sheria ya ugaidi kulazimishwa katika nchi za kiafrika. Hivi ndivyo jinsi mmarekani anavyosambaza demokrasia yake. Tukirudi katika mada kuu,hawa viongozi ambao wananchi hawawataki wamekaa muda mrefu kweli madarakani na ukiangalia kwa upana zaidi muda wote waliokaa madarakani bado hawajawapa wananchi unafuu wowote wa maisha, kipindi chote hicho nchi za ulaya na marekani zilikuwepo na hazikusema chochote kwasababu walikuwa wanalinda maslai yao leo hii wao ndio wa kwanza kukosoa utawala wa hawa viongozi na kutoa siri zao, huoni kama huu ni unafiki kwa haya mataifa yanayojifanya yanaitakia demokrasia nchi za kiafrika. Ukiangalia kwa nchi kama ya Libya kiongozi wao amejitaidi kwa kiasi kikubwa kuleta unafuu kwa wananchi wake lakini kwa upande mwingine amewanyima wananchi wake uhuru wa kutoa mawazo na kuvibana vyombo vya habari lakini Libya ni nchi amboyo imepiga hatua ukilinganisha na Tanzania, muda mwingine nimesikia watu wakisema hii nchi inaitaji kiongozi ambaye ni dictator kwani wananchi wamechoshwa na hawa viongozi wanaojali maslai yao na wasio kuwa na msimamo. Kweli Africa inaitaji democrasia kweli na nini hasa ni democrasia kwa nchi zetu,ukimuangalia Robert Mugabe(Africa Leader) kachaguliwa kidemocrasia kama hao western countries wanavyotaka lakini juzi tu chokochoko zimeanza kwenye media kwamba nae Mugabe aondoke!jamani huyu mtu si kachaguliwa kidemocrasia kabisa na kuna serikali ya umoja, kwa mtazamo waqngu hizi nchi za ulaya zinataka kuitawa afrika kwa njia nyingine ukiachia ukoloni, ni democrasia ya aina gani wanataka katika nchi zetu?unajua wananchi wa Tunisia,Libya au misri sio kwamba wanataka democrasia hapana angalia kiundani kwa mfano hapa kwetu Tanzania tunaiji democrasia kweli au tunaka umeme wa uwakika,ajira,uduma bora ya afya, miundombinu na makazi bora na uchumi wa uwakika vitu hivi vyote wanachi ndio tunataka, lakini hakuna kiongozi wa kutupa pamoja na demokrasia yetu hii. Itafika siku na sisi tutachoshwa na demokrasia ya mmarekani na kuleta democrasia yetu sisi, ukiangalia kiundani umasikini ndio unazidi kuongezeka kwasababu viongozi wetu hawana kauli wanongozwa na hao waliowaletea democrasia.
     
  2. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Tatzo n kwamba viongoz weng wa africa wameshkiwa akil zao, wanashindwa hata kutoa maamuz yenye maslah kwa taifa lao..mbal na hlo pia wanathamin zaid tumbo zao zaid ya wale waliowapa dhamana ya kuwa pale walipo.
    Kuusahau uafrica na kuuabudu uzungu ni dhambi itakayozd kutuangamiza
     
  3. Amir

    Amir Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hayo mambo ya demokrasia ni mambo ya wazungu, na ina tafauti kubwa sana na tamaduni zetu za kiafrika.kwanza haina mpango wowote.Kitu tunachotaka ni maendeleo,kuna maana gani ya kuchaguwa nani aleyeshinda na nani aleyeshindwa wakati waafrika wanakufa na njaa. kazi ya serikali nikuiendeleze nchi sio kupoteza wakati na hela kibao kupiga kura.

    We are afrikan, i cannot sleep comfortably in my bed and i know very well my neighbour is sleeping hungry,its not us and never been us.

    our value ,morals and ethics need to ingrained within us.we dont need no democracy because it creates individualism. what we need is a framework that will bring development and raise our standard of living.Then, may be, i repeat may be we can think about democracy
     
  4. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    unajua viongozi wetu wengi wanakwenda madarakani kwa maslahi yao na si kumsaidia mnyonge....hata hapa kwetu TZ viongozi wengi wanakwenda kwa maslahi yao japo si wote. Kuna viongozi wazuri ......tu...si kwamba haawaangaliimaslahi bali wanawakumbuka wa TZ
     
  5. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Umenena. I remember growing up in early 60's, during the time that the wind of political independence was sweeping accross Africa. Most of African leaders, writers and intellectuals at that time emphasized on the need to reclaim our lost dignity as Africans. We learnt at school to walk with our heads raised high. That all human beings are born equal, etc. There was a concerted effort to imbue the youth with a sense of African pride.

    Unfortunately, this is now history as Africa has degenerated to a sorry state, where worshiping our former colonisers has become the order of the day. Waafrica wa leo tumepoteza mwelekeo, period. Unless this trend is reversed we are in for the recolonisation of the continent, and we have ourselves to blame. Mark my words!
     
  6. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    For staters unachanganya mambo, defintion yako ya demokrasia unachanganya na;
    • politics,
    • economic policies
    • good governance
    • democracy.
    The four are linked but require a different approach in getting the best out of their purposes. The western intervention outside their borders is not much to do with democracry but rather their foreign policies and protecting their economic interest. The only, goodwill that comes from the west is in the form of charities but never from direct government policies.

    When you speak of democracy, the first thing to consider is the 'bill of right' and how much freedom individuals have in that society, such as protesting, unbiased laws and so forth in relation to the protection of an individuals' rights without fear of the authority or persecution.

    Politics is much to do with political parties vying for the chance to govern the society through a model that they think is best suited moving forward; and we vote through those promises that is an act of democracy (sasa kama utaenda kumchagua mmbunge mganga hapo sijui unatarajia nini au akuwakilishe vipi na kukupigania vipi au pengine hata kama hizo haki zako kikatiba anazijua in the first place) si ajabu kila kitu shaghala baghala in TZ.

    In Tanzania political parties have yet to develope since the independence, that is having their own thought answers to many of our social problems and aim at tackling them on our own and using our own means. We are still dependent on outside guidance, as a result the main political theme is corruption and the impact of it in our society (that is not the politics of policies and it reflects upon us the way we tend to admire politicians who are vocal when it comes to anti-ufisadi) even though those politicians do not propose an alternative approach to most of our problems including tackling ufisadi they so claim to dislike.

    In other words we have yet to reach a political level that aims at looking politics in a sense of getting us out of poverty, and this where the politics of economic policies arise.

    Good governance that has much to do with the constitution guidance, funny enough most of the necessary guidelines and limitations are mentioned in our own constitution its just that are not respected in the first places.

    Therefore basically your querry should be more concerned on the respect of our constitution rather than the democractic rights of the society (because most of those rights are mentioned in the constitution though not respected at all) meaning our politics is still way behind in the context of the western achievement.
     
  7. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    well said,look at the western media they branded gaddafi different names....to western media they alwz follow the stupidit of their government
     
Loading...