Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hv kwani ni lazima sikuku kupika pilau?

Discussion in 'JF Chef' started by SR senior, Apr 8, 2012.

  1. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nimekua nikiona hulka hii ya kila sikukuu kupika pilau, kukata kachumbari, na lisipopikwa watoto tulikosa raha...je pilau ni chakula cha lazma sikukuu?
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    Pilau ni chakula kilicholetwa na waarabu tanzania!!!hatuna budi kukipenda kama vile tunavyopenda lugha ya kiswahili kilichosheeni maneno ya kiarabu
     
  3. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pilau ni chakula rahisi kwa siku za sikukuu maana kimejumuisha mlo na mboga yake katika pishi moja.
    pia kinahifadhika kwa muda mrefu hivyo hupikwa mara moja tu na kutoa nafasi kwa familia kwenda matembezi bila kulazimika kupika tena baadae
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    tena sio kosa dogo . yaani sikukuu ipite bila kula ubweche ? utashtakiwa na jamuhuri kwa kosa hilo .
     
  5. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,310
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    ni kama tradition.kama kila kila mikoa,wana vyakula vyao,ambavyo ni maarufu.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Yan ckukuu ipite bila kula pilau,ntaua mtu.
     
  7. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    watz ni wagumu sana kujaribu kitu kipya tofauti na walivyozoea. Bongo watu wanaishi kwa mazoea.
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,186
    Trophy Points: 280
    pilau aka wali mchafu ndo mpango mzima, ukishushia na coca walahi huli mpaka kesho bajeti safi kipindi cha sikukuu
     
  9. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    na hivi kuna economic vibration no crisis! Mambo yanakuwa shwari kabisa!
     
  10. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenu huwa mnapika nini?Then utafahamu kama ni lazima au la!
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kama hili hapa?

    [​IMG]
     
  12. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145


    .
    HAPANA! .... Kama hii hapa chini!

    .

    [​IMG]




    .
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,186
    Trophy Points: 280
    Sanaa huo ndo mpango mzima


     
  14. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu nikila pilau navimbiwa hata kama nakula punje moja.Viungo viungo cyo kaka mkubwa.Lete,bonge la juic na ndizi zmechanganywa na njegere samaki o nyama karanga ndani yake!walai unataman kila cku iwe cku kuu
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,186
    Trophy Points: 280
    hapana, hiyo yako ni biriani sio pilau
     
  16. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu nikila pilau navimbiwa hata kama nakula punje moja.Viungo viungo cyo kaka mkubwa.Lete,bonge la juic na ndizi zmechanganywa na njegere samaki o nyama karanga ndani yake!walai unataman kila cku iwe cku kuu
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi sili pilau ila naona isipopikwa siku hiyo watoto watanuna siku nzima (kwa hivyo lazima kipigwe)

    Kids wanapenda hii kitu na chips sijui kwanini?
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Hii yako bwana ina madoido meengi mpaka nahisi nitashindwa kula. Wewe chakula ΒΌ nzima ni makorombwezo tu?
     
  19. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #19
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145

    .

    Mkuu, naona mkuu unataka kuanzisha Ligi!

    Wewe Biriani unaijua wewe? – unajua kuna aina ngapi za Pilau (Pilaf)? – sasa kuna aina zaidi ya 1200 za Pilau and the same goes to Biriani.

    Sasa kwa nini unabisha mimi naposema kuwa hii ni Pilau (Pilaf) na wala siyo Biriani?

    Sasa hii ni Pilau (Pilaf) ambayo ipo katika simplest form ambapo ime-consist mchele, karoti, onions na nyama pamoja na viungo kama quince, raisin, barberry, apricots, apples pamoja na countless spices – sasa wewe umeona rangi tu ukafikiri ni Biriani? – kwa hiyo kila rangi ni Biriani?

    [​IMG]


    Tofauti kubwa kati ya Biriani na Pilau


    Labda kwa kukuambia tu ni kuwa tofauti kubwa kati ya Biriani na Pilau ni kuwa hii nyingine (Pilau) kila kitu kinapikwa pamoja yaani mchele pamoja na viungo pamoja na kama ni nyama or whatever wakati kwenye Biriani huwa mchele (plain or Fried) hupikwa separately from the thick sauce (curry of meat or vegetables).

    Baada ya hapo curry pamoja na wali huchanganywa pamoja na kutengeneza layers ambapo chakula huwa of contrasting flavors za flavored rice (ambayo ilipikwa separate na spices) and intensely flavored sauce na meat au vegetables.

    Sasa wewe umeona kama kuna sauce iliyopikwa separate? Au vimepikwa vyote kwa pamoja.

    Tofauti kubwa ya Pili ni kuwa Biriani huwekwa Yogurt (maziwa ya Mgando) wakati Pilau haiwekwi Yogurt.

    Tofauti nyingine ya Tatu ingawa siyo muhimu sana ni kuwa Biriani hupikwa kwa kutumia mchele aina ya Bismati wakati mara nyingi Pilau hutengenezwa kwa kutumia hata mchele wa kawaida.

    Sasa ukiangalia kwenye hiyo picha hapo kwanza hapo hicho chakula hakijatengenezwa kwa kutumia Yoghurt (maziwa ya mgando) – sasa kwa nini unataka kusema kuwa ni Biriani?


    Sasa angalia hapa chini tofauti ya Pilau Na Biriani




    1. Hizi hapa chini zote ni Biriani


    Biriani
    [​IMG]


    Biriani


    [​IMG]



    Biriani

    [​IMG]





    2. Hii hapa ni Pilau - Pilaf


    Pilau

    [​IMG]




    Sasa na wewe lete vigezo vyako ili kuthibitisha madai yako kuwa hii ni Biriani na wala siyo Pilau.

    Pia siyo mbaya hata wana-JF wakatusaidia katika hii kwa kuongezea tofauti kati ya Biriani na Pilau.



    .
     
  20. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Dotworld, sio zote biriani zinatiwa youghurt
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...