Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huyu ndiye anafaa kuvaa kiatu cha Mwl Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MUGOLOZI, Jun 27, 2011.

  1. M

    MUGOLOZI Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanajamii forum, ni nafasi nyingine tena ya pekee kuweza kuongea nanyi kuhusu maswala ya taifa letu ambalo tuseme ndiyo maisha yatakayoongoza vizazi vyote.

    Nchi yetu tangu Mwalimu atoke madarakani ndiyo mwanzo wa kuparaganyika kwa maadili ya taifa kwani yeye aliyajenga kupitia mawazo yake ya Ujamaa na kujitegemea, huyu ndiye aliyemlea mtanzania kimwili na kiakili (kiroho). Watu kwa kuheshimu misingi ya Ujamaa walijikuta wanaenenda na vitabu vitakatifu kama kuruani na biblia. Lakini maadili haya nchi haina tena na mbegu chafu zinazidi kuoteshwa katika taifa la Nyerere. Hebu tuone matukio yafuatayo:
    Baada ya Mwalimu alifuatia Mzee Mwinyi (ruksa), mzee huyu aliweza kubadilisha taifa kutoka mfumo wa Ujamaa hadi Ubepari ambao ulianza kuonekana kwa hali mbalimbali, binafsi nasema Mwinyi alijitahidi kwani alitoa taifa katika mfumo mmoja hadi mwingine japo athari zake zimekuwa kubwa kama ilivyo kawaida ya Ubepari naweza kusema alifanya hivyo bila kujua au alijua lakini alishindwa kuepusha. Tatu, aliingia Mzee Mkapa (Mr. Clean), hapa ndipo kasi ya kukua kwa Ubepari kulishamili kwani aliongeza kasi ambazo ni mbolea ya Ubepari, kwa nafasi yake namwona alipiga hatua fulani katika Utawala wake kwani mbali na kuzikuza sela za magharibi aliweza kufuatilia mambo muhimu sana kwa ustawi wa jamii kama vile Elimu na kujikita katika kuboresha miundo mbinu kwa hili namsifia. Nne ameingia Mr.Kikwete (........), hapa sasa watanzania ndipo tulipo, naweza sema mzee huyu aliingia kwa mapenzi ya wananchi wengi lakini kashindwa kuleta matumaini ya wengi kama walivyo tarajia. Tatizo ni nini?. Jibu ni dogo tu kwani ni kwamba ameshindwa kutengeneza sela zinazoweza kujenga mfumo maalum wa kiutendaji, amevaa viatu vikubwa vya Maraisi wawili nyuma yake ambavyo ni vikubwa sana na awezi kutembea. Kwasasa hakuna dira ya maendeleo ya taifa ndiyo maana leo hili kesho lile.
    Ndugu wanajamii forum tunahitaji viongozi wanaodhubutu kuonesha taifa dira maalum si leo Mkukuta kesho Mkurabita kesho kutwa Kilimo kwanza bila mpango madhubuti wenye nia endelevu. Mnaweza kuwa shaidi wangu kwamba Inchi nyingi zimeendelea kwa sababu ya kutengeneza mifumo, Nyerere alijua nini maana ya mifumo ndiyo maana uongozi wake ulipata mwelekeo zaidi.
    Jibu la swali langu nafikiri limefikiwa, anayeweza kumrithi Nyerere ni yule atakaye tengeneza sera hatimaye mfumo wa maisha (kiuchumi, kisiasa na kiutamaduni) na siyo kuleta kauli mbiyu ili kuvutia kundi fulani kwa manufaa ya Chama fulani. Leo hii vijana wengi vyuo vikuu wamejipaga lini wamalize waende nao wakaibe, tatizo si wenyewe ila ni mfumo unaowatengeneza. Mwalimu aliamini kuwa hatua mbele haiwezekani kama hakuna elimu na hiyo elimu iwe na lengo fulani, (EDUCATION FOR SELF RELIANCE), leo wanafunzi wa vyuo vikuu waishi katika mazingira magumu (vulnerable environment) najua wote mnajua na wataalamu wenye nia njema fanya utafiti (research) mtajibu hoja zangu. Baadhi ya vyuo miundombinu ni ya Mwalimu na ukizingatia imechakaa, wanafunzi wanaishi mitaani hakuna hostel za kutosha lakini vyuo vinaongezeka, wanafunzi wanalipa ada ambayo kuipata ni lazima watumie fedha yao ya kujikimu na hatimaye wanashindwa kutulia na kufikiria kama yanavyopaswa kuwa masomo ya chuo kikuu lakini tunashuhudia bungeni wabunge wanagombania posho,mambo mengine ntayaongeza katika nafas nyingine, Je, hawa ndiyo wasomi tunao waandaa? . Kiongozi tunayemhitaji asijivunie namba ya wanafunzi bali ubora wa elimu husika, ni sawa na mzazi anayezaa watoto wengi lakini anafurahi wingi wao huku wakidhoofika na utapia mlo. Viongozi wenye kupenda maendeleo ya wengi ndio kilio chetu si wale wanaolala bungeni na hatimaye kuamshwa ili waweze kukubali mswada hata kama alikuwa amalala aseme NDIYOOOOOOOOOOO ili mradi hoja za chama chake zipite na huku akidhani anamkomoa zito na Mnyika. Atakaye mrithi Nyerere ni yule atakaye tumia maneno yake kuwa (He who pays the piper should call the tune) yaani kila amlipaye mwimbaji lazima amchagulie wimbo, viongozi wanaokubali kuyumbishwa na mabepari ndiyo hao wasioweza kutengeneza sera kwani hawana sauti, leo wataambiwa fanya hili kesho lile na watakubali tu. Hawa viongozi tumewaona wanaweza kusafiri hadi Marikani kuomba mradi wa billioni 1 huku wakitumia bilioni 5 bila kufikilia ilimradi waonekane kwenye picha na wazungu.
    Naona nisiwachoshe tafakari ni lini Tunampata mrithi wa MWALIMU. kwani sifa nimewapa.
     
  2. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usijali kijana, yupo mtu huyo naye ni Dr wa Ukweli, Slaa.
     
  3. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    labda huyu
    [​IMG]
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    hhaaaaaahh hii picha ya malaria sugu umeitoa wapi?
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Dr Slaa.
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maneno mengi ya kuchosha lakini point yenyewe kumbe ni debe kwa Slaa!
     
  7. p

    plawala JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr Wilbroad Peter Slaa
     
  8. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    F. T. Sumaye
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wapi slaa ametajwa???? kumbe mnamkubali kiana eeeeeh... sifa njema zote zinamgusa dr
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mjadala huu hauna tija. Nyerere aliondoka madaraka miaka 26 ilitopita na kufariki karibu miaka 12 iliyopita. Toka wakati huo, tayari nchi yetu imeshuhudia marais watatu. Sijui kama mwenzetu anaamka usingizini leo na kuliona ombwe la Nyerere? Au wakati huo ulikuwa hujazaliwa mzee. Kama ni hivyo tunaweza kukusamehe. Otherwise, hii hoja iko time barred.
     
  11. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tukubali kwa rhetoric za jukwaani tu? Tungeliona hili kupitia uwakilishi wake bungeni na management ya resources za jimbo. In any case mrengo wa Chadema na ule wa Mwalimu Nyerere ni miwili tofauti.
     
  12. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Jakaya Mrisho Kikwete... teh!
     
  13. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kufuata ubora:
    1:Dr. Slaa
    2: Babu wa vikombe Samunge!

    Life is a bitch, and death her sister! (i like this signature, sijui ni ya nani vile, nimemsahau!)
     
  14. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umesoma masomo gani? Unafahamu kitu kinaitwa Historia??? Kwanini tunawakumbuka akina Nkrumah, Abraham Lincoln, Mahatma Gandhi, Chief Mkwawa, Mao Titse na wengine wengi????????????

    Mkuu umeteleza kuikwepa historia ya Mwl Nyerere kwa ajili ya kusahihisha kizazi cha leo? Kama ndivyo tukusamehe!!
     
  15. O

    Omr JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    SUGU aka mr2 atafaa sana.
     
  16. O

    Omr JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Au demu wa Slaa
     
  17. 2

    2nd edition Member

    #17
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    utakuwa na mtindio wa ubongo wewe
     
  18. M

    MWananyati Senior Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kiatu cha baba wa Taifa kitamfaa yule
    1. Mzalendo wa kweli - Mtanzania halisi anayejua tunataka nini watanzania
    2. mwenye kujua kuwa binadamu wote ni sawa
    3. asiyehubiri masuala ya udini
    4. aneejua kuwa maendeleo yanatoka ndani(sio kwa kutegemea misaada)
    5. msikivu
    6. mwenye kutunza na kuhakikisha rasilimali za nchi zinatumika kuneemesha watanzania tu
    7. ....
     
  19. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    7. Asie fisadi
    8........................

    IS NOT YET BORN!
     
  20. k

    kiloni JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    GRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR nitapigana miye!!?? Nani rudia tena uone!!!
     
Loading...