Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huyu mwigulu nchemba vipi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by TWIZAMALLYA, Jul 4, 2012.

  1. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimesikiliza Bunge jana na kumsikiliza mwigulu akijaribu kuchallenge hotuba ya kambi ya upinzani hasa pale aliposema inawadhalilisha waalimu na wahadhiri kwa kusema waalimu wanafanya biashara wakati wa kazi na wahadhiri wanafundisha vyuo zaidi ya vile walivyoajiriwa.Mwigulu anauita huu ni udhalilishaji kwa watu hawa,hapa anatafuta kupata umaarufu kwa watu hawa.Hapa mimi naona anajisumbua tu kwani ni kweli kabisa waalimu wanafanya biashara na ni kweli kabisa wahadhiri wanafundisha vyuo zaidi ya walivyoajiriwa navyo.Hata kama chadema hawakutumia neno baadhi ya waalimu na wahadhiri ndio wanafanya hivyo vitu hii haiwezi ikachukuliwa kama matusi kwa waalimu. Kwani Chadema kwa hoja zao hizo walikuwa na maana ya kutetea maslahi ya waalimu na si kingine,sasa Mwigulu anajaribua kupindisha maana ili waalimu waje juu?,huyu jamaa anatakiwa arudi darasa la kwanza na sitoi kauli yangu.Haya ni matatizo ya kulelewa na watu baki kwani jina lake MWIGULU NCHEMBA ni jina la kisukuma kabisa ambalo mtu wa kabila jingine hawezi akalitumia hivi hivi tu bila sababu ya msingi.Huwezi kuta jaluo kwa mfano anaitwa MASAWE.kwa wasukuma hasa wale wa igunga na Nzega watakubaliana na mimi kuwa WANYIRAMBA wengi kwa sababu ya hali ngumu huwa wanahama kwao n a kwenda usukumani kutafuta maisha.Wakifika huko wanaomba hifadhi kwa ma-TAICOON wa kisukuma ambapo hupewa kazi za kuchunga ng'ombe na kulima.Wasukuma kwa sababu ya utani wao huwa wanawabadilisha majina yao kwa kuwachukulia kama watoto wao hivyo Sir name inaanza kubadilishwa haraka na kutambuliwa ya yule bosi wake.Huyo kijana akifikia muda wa kuoa atalipiwa mahari na bosi wake.Akija kupata mtoto ni huyo baba wa kufikia ndio ana mamlaka ya kutoa jina kwa mtoto aliyezaliwa.Kwa hiyo inawezekana tu baba wa jamaa alienda usukaumani kutafuta maisha akapewa jina la NCHEMBA na wasukuma baadaye alizaa mtoto akamuita MWIGULU.
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Yaani huyu ni Mwehu ..sijui wananchi wake walimpaje kura ,,
    OOh my god yaani kila siku napomwangalia anongea pointless anaacha kuongea yanayotakiwa ..mlalamishi...hana uelewa yaani yupo yupo tu..
     
  3. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    umezoea ukabila, badilika!
     
  4. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    bora mwigulu kuliko wewe, mbona tunatumia majina ya kizungu?
     
  5. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Mwigulu amesoma lakini hajaelimika,anatia aibu taalumu yake kwa ku argue vitu irrelevant,nina mashaka na hiyo first class yake ya uchumi.
     
  6. P

    Penguine JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 29, 2009
    Messages: 952
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    lakini pia mwigulu asipo rekebishwa aina yake ya uchangiaji inalichimbia kabuli ccm yake. Hayumo kiutatuziwa matatizo yupo kishari anajaribu kurudisha umaarufu w Ccm kwa wananchi kwa nnia ambayo siyo sahihi. Ukweli ni kwamba walimu wamechoka, mazingira yao ya kufundishia ni magumu mno. Nilitaraji mchango wa mwigulu ujielekeze ktk utatuzi wa shida hizo. Naamini hajaelimika
     
  7. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mwigulu ni lini atawawakilisha wana Iramba kama kila siku yeye kutafuta vijisentensi katika hotuba za watu......hakika Wanairamba hawatakombolewa na uwakilishi wa namna hii nenda leo Iramba uone shida walizonazo wanajimbo lake lakini hata siku moja ajakaa na kuisimamia serikali kuwajibika. Kwanini hatumii akili hata ya kuzaliwa tu kama ya madesa imemshinda?
     
  8. n

    nang'oro Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpuuzi
    tu huyo Mwigulu!!
     
  9. m

    mdon New Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hajielew ndo wale wale wa nyeupe anasema nyeusi
     
  10. m

    mdon New Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    issue sio jina hana logic yan premises hazsupport conclusion anaongeaongea tu
     
  11. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nani kwakwambieni Nchemba alipata First Class ya Uchumi? Wakati wanamaliza pale mlimani aliyeongoza ni jamaa mmoja mkenya alipata 4.3 GPA. Nchemba anakatabia fulani kakujikweza/kujipenekeza ovyoovyo na hila za hapa na pale ili apate kitu fulani (Hiyo tabia kwa CCM ndo kafika). Kujipendekeza kwake possibly ndo kulimfanya yeye na wachumi wengine uchwara wapate kazi BoT.

    Kama kweli ni mchumi First Class na amefenya kazi BoT toka 2006 amesaidaia nini kama mchumi kustreghthen japo shillingi ya Tanzania ambayo since then inaporomoka kila uchwao.

    Ni limbukeni wa elimu tu huyu, hana chochote na wala hajui lolote. Hoja zake ni empty kabisa.
     
  12. n

    nakuru Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa namsikitikia sana anasema mwenzake arudi shule class one, yeye ndo anatakiwa arudi shule tena baby class, hana lolote na nina uhakika wanasingida hawawezi kumpa tena mwaasherati msinzi mkubwa kura zao!!
     
  13. K

    Kiguu na njia Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    anatekeleza ilani ya chama chake kilichompa ubunge
     
  14. ngalelefijo

    ngalelefijo JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 1,130
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Ushauri wa bure, nyinyiemu iko ICU sasa inahaha kuleta mipasho ili watu waikubali.ukweli utabaki kama ulivyo.Nchi ambayo ina kila rasirimali lkn wananchi wake ni hohehahe wa kutupwa wajinga,maskini,wanaonewa,wasiojitambua,wanaokandamizwa na chama tawala wanaona list ya wafuatao kama majina yao yako UN wadhamini wa uhuru wa nchi,hakika lazima izalishe akina nchemba wengi na wengine mimba zitungwe ili wawepo wawepo tu angalau siku za M4C kuingia zisogee. vita kawawa, january makamba, nape nnauye, hussein mwinyi, paulo mzindakaya, mwanvita makamba, Ongezea hiyo list ya wadhamini wa nhi hii huko UN
     
  15. s

    saita Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAKIKA KAZI ALIYOPEWA MCHEMBA ITAMUAMBUA NCHI NZIMA, WHY BECAUSE UKITAKA WATANZANIA WAKUFAHAMU VIZURI PAMBANA NA CHAMA CHA UKOMBOZI chadema. tabia za watu kama akina mchemba hazina tija kwa bunge na kama hao ndio wachumi tulio nao nchi imekwisha
     
  16. M

    Mr.Kombo Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hakuna cha mugulu wala minyika yote madege yanayotaka umaarufu kwa kuropoka bungen wanasiasa wote waongo tu.
     
  17. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyu ndivyo alivyo,hata UD alikuwa ni mtu wa vurugu sana wala simshangai hata kidogo,wenyewe walikuwa wanamwita CHIEF alileta shida kwa watoto wetu chuoni,alikuwa anataka kupindua serikali ya kina Zitto Kabwe ila alimshindwa Zitto.watoto wanamkumbuka na wanasema alikuwa anargue vitu vya kijinga ili aonekane anajua,ni mmoja kati ya waliokuwa wanasababisha migomo na mapinduzi yasiyokuwa ya maana na yasiyo kuwa na mafanikio na kuishia wanachuo kurudishwa nyumbani.

    huku amefika atapata adabu sio chuo huku,huyu ni immature complete, kwenye uongozi na siasa.
    nafikiri huu ndio mwisho wake labda wanyiramba wawe wajinga kwa kofia,fulana na vitenge kwani yeye ndio mwenye maamuzi ya vijisenti vya CCM.
     
  18. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Unawashwa washwa tulia chini
     
  19. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hakika umenena nasikia hata huko olevel na alevel ilikuwa shida!!!
     
  20. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo Miwgulu kichwani kwake kuna nyenze.
     
Loading...