Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huyu kiumbe mwanamke!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 25, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mila na desturi zetu zinatufundisha au kutuelekeza kwamba jinsia zetu zinasema pia kuhusu thamani zetu. Tumeambiwa na kwa kiasi kikubwa tunaamini kwamba wanawake ni dhaifu kwa wanaume.

    Neno kuoa au kuolewa kwa asili yake lina maana ya kuchukua au kuchukuliwa. Hii ina maana kuwa kwa mila na desturi zetu, mwanamke huchukuliwa na mwanaume. Mwanamke baada ya kuolewa au kuchukuliwa huanza kuwa mali ya mumewe.

    Kwa sehemu kubwa mila na desturi zetu zimepachika ndani mwetu imani kwamba mke huolewa kwa lengo la kumpa mumewe starehe na kumzalia watoto. Kumbuka kwamba imani hizo ziko kwa wanaume na wanawake pia. Ndio maana sio ajabu kukuta mwanamke akisema, ‘nimemzalia mume wangu watoto wawili .' Anachojua ni kwamba, yeye ni mashine ya kuzalisha bidhaa (watoto) inayohitajiwa na mume.

    Mume kwa mkabala huo huamini kwamba anazo haki zote kwa mwili wa mkewe na mkewe hana haki hizo. Mke naye huamini kwamba, msemaji wa mwisho juu ya mwili wake ni mume.

    Bila shaka utakubaliana na mimi kwamba, kauli kama vile, ‘mke ni pambo la nyumba,' hazijitokezi tu kwenye jamii.

    Kwa kuwa mwili wa mke ni mali ya mume kwa kila hali na jamii imetufundisha kwamba, jukumu la mke ni kumstarehesha mume na kumzaliwa watoto, na hii starehe pamoja na watoto vimejifunga kwenye tendo la ndoa. Mwenye haki ya tendo la ndoa kionevu na kifedhuli huwa ni mume.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mhhhhhhhhhhhhhhhh
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Leo niseme tu kua Mtambuzi... wanawake wamekutawala katika kila aspect of your interest... Dah!

    Naomba tuletee na topic zinazo husu wanaume... hata sie wanawake tunataka taarifa za kaka/baba zetu.
     
  4. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,381
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Usihepe kwa kuguna tuu Boss, toa opinion yako:)
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Bado kitambo kidogo nitakujibu dada......naandika kwa kufuata utaratibu nmiliojipangia au?
     
  6. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kuna concept umeigusia nahisi nimeipenda kuhusu maana halisi ya kuoa au kuolewa,,, vipi na maana ya kuoana?
     
  7. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mwanamke ni chombo cha starehe tu kwa mwanamke? au sijaelewa?
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 707
    Trophy Points: 280
    Lakini huo ni mfumo dume au?Maana siku hizi kila jambo mfumo dume!
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mhhhhh ngoja nimsaidie TB
    m
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    labda wataka kushindana na Muumba ambaye amesema ya kuwa Mke hatakuwa na sauti juu ya mwili wake ila mumewe na mume hatakuwa na sauti juu ya mwili wake ila mkewe...........1 Corinthians 7:3-5..................."Let the husband render to his wife the affection due her, and likewise also the wife to her husband......................The wife does not have the authority over her own body, but the husband does. And likewise the husband does not have authority over his own body, but the wife does...........................................Do not deprive one another except with consent for a time, that you may give yourself to fasting and prayer; and come together again so that Satan does not tempt you because of your lack of self-control..........."
     
  11. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inakuwa ngumu kidogo
    Pambo la nyumba tena????????
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Ikikaa sawa nitaongea.
     
Loading...