Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huyu afanyweje? Anaelekea kushindikana sasa!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, Jun 22, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Unakumbuka mwaka jana nilikwambia hivi vibarua vya watu si vya kutegemea sana kimaisha.
    Katika kulijua hilo nikalazimika kufungua vijiofisi pembeni.
    Nikafungu kaduka ka Stationary, Internet cafe na Cutting salon, wife ndiyo overall inchurge wa hii makitu!
    Tatizo ni mke wangu kila kukicha anagombana na wafanyakazi, yaani ndg yangu tangu niufungue huu mradi wafanyakazi zaidi ya 15 wameacha, imekua kukicha unaajiri wapya.
    Hawa wanaacha, hawa unaajiri.
    Tabu wanaoacha ndiyo wenye tija kwani wanakua wameshaelewa kazi vzr.
    Wapya ni hadi wafundishwe hivyo shughuli zinazorota.
    Last wik niliitisha kikao cha wafanyakazi wote kujua kinachowakwaza, kwani tayari nilishapata tetesi kua kuna wengine tena wawili wako mbioni kuacha.
    Wafanyakazi nilikaanao bila wife kuweko (kwa startegic ya usalama wao)
    mbiu kauli yao kwangu wafanyakazi wakaniambia tatizo ni matusi, wife wangu anawatukana kupitiliza.
    Kosa dogo mitusi lundo, tena kuna wakati anawatukana wafanyakazi mbele ya jamaa/ndugu zao ambao hupita hapo kwa dkk chache kuwasalimia.
    Hili lalamiko kwangu halikua geni kwani nimeshalipata kila mara mfanyakazi aachapo kazi.
    Binafsi yangu nimeshamuasa wife aachane na hii kadhia ni kama imeshindikana.
    Na sidhani kwa makosa namna hii niachane nae nitakua sina akili nzuri, kwn hagombani namimi ni wafanyakazi.
    Unanishauri nini rafiki yangu Judgement ? Niufunge huu mradi ?
    Na nijuavyo suala la kujaribu tu, kumwambia wife akae mbali na huu mradi 100% litapelekea kuyumbisha nyumba (ndoa) yetu.
    Nawasilisha.
     
  2. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mke wa nini wakati vigori kibao.
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Yaani kigori asimamie mradi ? Fisi bucha itahusu.
     
  4. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Kama huwezi kumdhibiti mkeo kwenye jambo lenye tija kama hilo..Je? siku maisha yakiyumba utaweza kumdhibiti asikimbie
     
  5. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mke mpumbavu huvuruga mwenyewe ndoa yake, lazima aadabishwe tena bila huruma. ili ajue mdomo wake na ulimi wake vinatakiwa kuwa na mipaka, ulimi uwe na tbs kha! ngoja siku atakayomtusi ndugu yako au bosi wako, aibu utakayoingia ndiyo utatia akili! mwana umleavyo, ndivyo ulivyomkuza na kumzoesha!
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    wanawake wengine nuksi kweli...
    kuna wanawake wamefanya ndoa zao jehanum ya moto....
    huyo mwanamke abaki tu nyumbani kuangalia tv mchana na kumpa mumewe utamu usiku..hafai kwa shughuli yeyote hapa duniani...mpuuzi mtupu...
     
  7. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ploto!
    Mie nimeuliza na kutaka ushauri, hapa na wewe umeniuliza badala ya kunipa utatuzi, demand over demand!
    Tutamsaidiaje huyu ?
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ahsante kuwakilisha cacico.
     
  9. Mkwai

    Mkwai JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kufunga mradi haitakuwa suluhisho. kazi unayotakiwa kuifanya hapo ni namna ya kumuondoa wife wako katika biashara hiyo. Katika hili itakuwa rahisi kumtafutia kazi mbadala, na hii unaweza kuifanya kwa kuongea nae na kumuelewesha kwa utaratibu. kama atakuwa muelewa na anaitakia mema biashara yenu basi atakuelewa. Ila kama ni ......... basi hapo mzee ni hasara.
     
  10. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hapo sasa! Muhusika kaniambia huyo wife wake alivyoushobokea huo mradi si polepole!
    Ana hakika akijaribu tu kumuweka pembeni ya mradi nyumbani bifu hazitakwisha.
    Far to the story wewe Smile jana ulilalamika kidole sijui mkono vyakuuma nikakwambia njoo nikugange, ikishindikana nikuombee, huja'respond whaay ?
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu asante ntafikisha!
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    basi auache ufe ...lirudi huko nyumbani milele ...
     
  13. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    No comment kwa kweli...
     
  14. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    wakati mwingine tunapata majibu mujarab ndani ya maswali..Kwani si huwa tunajiuliza tunapotaka kufanya maamuzi kabla..na majibu yenyewe yanakuwa ndani ya swali?

    Msome vizuri rafiki yako: Anamwogopa mke wake, Kwa nini? Kwa sababu pamoja na kujua mke wake ana matusi kwa wafanyakazi wake lakini bado aliwaita kuwauliza sababu za wao kuacha kazi. Ndio maana nikauliza: "Kama huwezi kumdhibiti mkeo kwenye jambo lenye tija kama hilo..Je? siku maisha yakiyumba utaweza kumdhibiti asikimbie?"

    Yeye ni Kichwa na kiongozi wa familia..asikwepe kuchukua maamuzi magumu..Amweleze. Muhimu tatizo linajulikana suluhisho ni kumtoa kwenye uangalizi wa angalau mradi mmoja halafu ajifunze kutokana na perfomance ya wengine.

    Katika hilo asipojifunza..amwondoe kwenye miradi yote na kumpa pesa afungue mradi wake mwenyewe na yeye (mume) asimwingile....halafu aone uchungu wa kufunga biashara wakati wateja wapo.

    Na hilo lisipompa somo tumsaidieje?.....Arudi nyumbani kutunza watoto? (hapa nimeuliza swali tena). Mungu atamsaidia.
     
  15. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Vya tiba je? Inaonekana huumwi sijui ilikua deko?
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    wanaume wengine wanapelekeshwa humo ndani ....ohoooo
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    a ahahaaa i was bwana
     
  18. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Ole wako na wewe u-copy...tunatofautiana unaweza kula kipondo mpaka ujute kuvaa suruali kwenye avatar
     
  19. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi siwezi kumtesa mtu naeishi nae bana ...sitaki kumtesa wala sitaki yeye anitese ..ndo maana nipo alone ..sitaki kuishi kwa makwazo
     
  20. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Will you marry me?
     
Loading...