Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu sasa ndio ufisadi uliokufuru!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Mar 25, 2011.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Hivi sasa nchini kwetu Tanzania kuna noti za aina mbili zitumikazo:'mpya' na 'za zamani'.Kwa mujibu wa Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania,Profesa Benno Ndulu,noti za zamani zitaendelea kutumika pamoja na mpya hadi pale zitakapoisha kwenye mzunguko wa fedha.Gavana Ndulu hakutaja mwisho wa huo mzunguko.

    Ingawa mimi si mchumi na sijui sana kuhusu fedha,ninahisi harufu ya ufisadi mkubwa juu ya noti za zamani.Nijuavyo mimi,mzunguko wa noti huanza na kuishia Benki;kama si Benki Kuu basi ni hizi za kawaida kama CRDB,NMB,NBC,BARCLAYS,STANBIC na nyinginezo.Sasa,kwanini Mabenki haya yote yanaendelea kutoa noti za zamani? Kwanini Gavana asiweke tarehe ya mwisho ya utumizi wa noti za zamani?

    Je,kama wahuni wachache wakiendelea kuchota mabilioni Benki kuu (kwa noti za zamani )na kuyarudisha kwenye mzunguko yakiwa yao,nani atajua na nani alaumiwe? Tafadhali,nawaomba wananchi wenzangu hasa Wabunge,Usalama wa Taifa,Polisi na Raia wa Kawaida tutafute ukweli wa harufu hii ya ufisadi wa kufuru.Nisipopata ushirikiano wenu,nitafanya jambo ambalo halijawahi kufanywa hapa nchini.Mtailaumu maiti yangu.....
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu hata mimi nimeliona hilo na majuzi nilikwenda benki wakanipa za zamani nikauliza kulikoni?

    Majibu yao ndio fedha iliyopo ktk mzunguko na wanazopewa na sii noti mpya..Ufisadi unaendelea na tukisema watasema ni chuki zetu kwa serikali ya JK..
     
  3. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #3
    Mar 25, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180

    Mi kinachonishangaza ni kuwa huko benk bado noti za zamani zinatoka zikiwa mpyaaaaaaaa, ina maana walikuwa na stock kubwa sana, au bado zinachapishwa? na zinachapishwa kihalali?
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    kwa kweli inashangaza ukienda benki unapewa bundle jipya kabisa la noti za zamani inahuzunisha utendaji wa bot ni kama chama cha mapinduzi
     
  5. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kuna wizi wa kutisha hapo. Ni dhahiri kuwa JK na serikali yake wako kimya. Hii ni namna nyingine ya kutengeneza hela za 2015
     
  6. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wakati umefika Gavana wa Benki KUU atoe tamko rasmi mwisho wa mzunguko ni lini..
    sitashaangaa tukiendela kutimia noti mpya na za zamani mpaka ikafika wakati wanabadilisha tena noti.
     
  7. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mpya hizi pia ukipata noti 10 za elfu 10 basi tano ni bandia. Sasa nazo zimeingizwa ktk matumizi halali ya fedha. Usiulize mchapishaji, chunguza mtaani.
     
  8. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Beno na timu yake watakuwa wanafanya mipango ya kubadilisha ubora wa noti mpya kinyemela ili zenye ubora unaotakiwa zikishapatikana ndio hizi mbovu na zamani zitakapotoweka!
     
  9. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    hizo mpya siku zina ingia tu, wajanja walizikwiba airport(Kam 5Bl au zaid) na kupelekea kutolewa taarifa kwamba hazitatumika tena,ila kwa mshangao ngoma zikaingia kwa mtaa.
    Na ubora wa noti mpya haurizishi, kwani zinatoa rangi utadhani jeans ya kuchovya!
    Kwa utetezi wa Beno ati ndo security hiyo(kuchuja rangi)
    jiulize hapo,....!!
     
  10. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    we ndugu yangu, kuna watu wana manoti ndani huko masaki na mbezi beach waliyoyapata isivyo halali wanayatoa kidogo kidogo. wakiweka tarehe ya mwisho itakuwa balaa kwao. wanahakikisha yanaisha ndani ndiyo wanasitisha matumizi ya manoti ya zamani.
     
  11. d

    dotto JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kuna noti mpya bandia au feki nyingi sana kuliko halali kwenye mzunguko. Jaribu kuchunguza uone. HAijawahi tokea katika historia ya Tanzania ushenzi kama huu kutokea. Benno anajua na wenzake hasa hasa baada ya uchanguzi maana halisi ya kubadilisha noti punde tu baada ya uchaguzi. Ni hatari hakuna usalama. Intellegensia zote zimekaa kimya. Wenye nchi wanajua wanalofanya. MAskini tumwachie Mungu anajua mwisho wake!!! Tutafika tumechoka sanaaaa.!!!
     
  12. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2014
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Manoti bado yanaendelea tu
     
  13. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2014
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,402
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    Kweli kabisa, hata mimi nimepewa noti za zamani za Tsh.2000 kutoka Benki ya DTB tawi la Mbeya. Ni ajabu maana ni mpya kabisaaaaa.
     
  14. g

    gebu Member

    #14
    Jan 31, 2014
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 25
    Bora noti za zamani hizi mpya ni kimeo kabisa,mfano mia5,elfu moja na elfu mbili zinawahi kuchakaa..na makonda nao ukiwapa au ukienda kununulia kitu dukani wanazikataa yan tabu kwenda mbele..hapa kuna harufu tena kali sana ya ufisadi
     
Loading...