Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ni utapeli au?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kabakabana, Dec 13, 2011.

  1. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu kanikera kweli leo,.Kuna jamaa yake wa karibu kanipigia simu eti anafanya kazi airport na amepokea mzigo wangu kutoka kwa huyo mtu ambaye kwa sasa yuko nairobi na mzigo umetokea marekani.Sasa inabidi mzigo huo usafirishwe kutoka jk nyerere international airport unifikie hapa arusha. Huyo jamaa wa huyo mtu akaniambia inabidi nilipe dola kadhaa ili mzigo wangu usafirishwe na precision air kesho.Kiukweli hizo hela sina na nimemwambia kuwa ausafirishe tu kwenye ngorika unifikie.,hakuafiki. Basi nikatafuta alternative ya kumwambia kuwa kesho rafiki yangu aende kuangalia kama upo na atalipia itakuwa cheaper bado kakataa na kusema huo sio utaratibu wa kazi.Sasa mimi sijaelewa kuwa kwani ni lazima utumwe kwa ndege?au ni lazima ufike arusha?na kwanini huyu mtu hakuulipia unifikie bila matatizo? Yani nawaza hapa sipati jibu
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Jaribu kumuuliza huyo unayemfahamu kuhusu huo mzigo ili u comfirm..
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,601
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Mbona kama hauleweki. Jukwaa uliloweka uzi wako unanipa tabu kutoa ushauri.
     
  4. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kasema upo.tatizo ni kwamba hauwezi kusafirishwa kwa ngorika?
     
  5. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tatizo ni jukwaa?au uzi??
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Alie tuma anasema aliulipia wapi hadi wapi? maana kama alilipia hadi Dar kweli itakua ni vigumu wenyewe kumpa mtu mngine kama sio wewe mwenyewe. Ila wanatakiwa angalau kuusafirisha hadi arusha alafu wauweke ofisini kwao hadi utakapo pata hela za kukomboa.
     
  7. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hilo sijamuuliza but itakuwa alilipia mpaka dar lasivyo ungesafirishwa mimi nikauchukua tu huku!
     
  8. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Huyo jamaa aliekupigia simu anafanya kazi kampuni ya usafirishaji mizigo (ambapo mzigo ulilipiwa) au ni rafiki ya mtu alie kutumia mzigo?
     
  9. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    anafanya kazi hapo airport terminal 2 na ni agent tu wa huyo alietuma lakini sijamuamini coz hajaonekana kufurahia nilivomwambia my friend aende akauchek mzigo kesho
     
  10. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Basi ni utapeli. Mwambie unampigia sim alie tuma, na akiendelea kubana mzigo uttamripoti management ya airport!
     
  11. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    thanx to be frank umenisaidia sana kimawazo
     
  12. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #12
    Dec 14, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Pole dear hio ni dhuluma ilo dhahiri kabisa..... Nimependa ushauri wa Mwali.
     
  13. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    yani we acha tu nasubiria leo nione kama nitapata any info
     
  14. Mwanyasi

    Mwanyasi JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    ni kama kuna utapeli ndani yake, kama sivyo basi ni bahati mbaya. Kwani alietuma mzigo hajui kama unakaa Arusha?
     
  15. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kuna dalili za utapeli au kulipia mzigo mara 2, kwa uelewa wangu unapotuma mzima sharti kulipia gharama zote mpaka mzigo unapotakiwa kupokelewa. bottom line mpigie alietuma mzigo muulize kama mzigo umelipia au bado. na pia inawezekana hakuna mzigo uliotumwa, njia pekee ni kuhakiki na alietajwa kuwa amekutumia. vinginevyo hii ni Naija style...na western money....
     
  16. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unajua siku hizi watu wamekua haawaminiki. Lakini huyo mtu anachotakiwa kufanya ni kukutumia hivyo anavyotaka yeye kwa condition kwamba mzigo usipokelewe kama hujalipa. Hii ndivyo inavyokua. Na agent wa kuclear mzigo huwa ni wewe ndio unamchagua sio aliyetuma mzigo. Unless hizo document zimefikia kwake ndio kuna fees ambazo unatakiwa kulipia na wanakupa invoice na malipo yanakua na receipt. Na kuanzia hapo una hiari yeye akutolee au agent unayemtaka wewe. Lakini awali ya yote lazima akupatie invoice iliyokuja na huo mzigo na umekuja kwa Airwaybill number ngapi. Kama huyo jamaa yako alikuja nao kwa mkono basi hapo ni maelewano tu. Muulize ghara ni kiasi gani kama zinazidi nauli ya kuja Arusha basi ni vizuri uje ili uhakikishe kama kweli huo mzigo ni wako na uuchukue hapo hapo dirishani. Waweza tuma pesa halafu mzigo hakuna inakuaje? Wakati mtu mwenyewe humfahamu. Kama vipi aurudishe kwa mtu aliyeutuma kuliko ku risk wakati huna uhakika nao. Au gharama ikawa kubwa kuliko kununua mzigo huo huo hapa nyumbani.
     
  17. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    na yeye kapuku tu nimemchamba leo mpaka kakoma!
     
  18. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    yani wee acha ndugu yangu nilikuwa naingizwa mjini kweupee?nashukuru niliweka uzi humu mkanisaidia mawazo.
     
  19. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    well said!thanx
     
Loading...