Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ni unafiki suala la katiba

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by bayonet, Jan 15, 2011.

  1. b

    bayonet Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimefuatilia kwa karibu sana mchakato na fukuto lililopo nchini hivi sasa na kugusa hisia za karibu kila mtanzania mpenda maendeleo na demokrasia..nikiwa kama mdau mkubwa tu katika maendeleo ya kitaifa nimefanikiwa kufanya mahojiano kibao tu...safi sana..lakini nikirejea hili kongamano la leo la wasomi,wataalamu,wanasiasa na watunga sera nimebaini mambo makuu matatu...

    moja,hakuna hata mmoja kati ya walioshiriki amebainisha kwa ufasaha je,twahitaji katiba mpya au tuweke viraka katika hii iliyopo sasa ya mwaka 1977 ambayo imepitia ammendments kibao??

    pili,richa ya kutoa kasoro chache katika hii iliyopo hawakuweza kubainsha mwarobaini wa kasoro hizo..na tatu,bado watu wengi na hasa wanasiasa hata wastaafu wa siasa wanatumia mijadala na mada za kitaifa kama hizi kutafuta public notification na kutafuta fursa za kufikia malengo yao...

    na mwisho maslahi binafsi yamewekwa mbele kwa mfano baadhi yao wanaingiza masuala ya richmond,epa,iptl na masuala ya jeshi la polisi na mihimili mitatu ya dola kana kwamba mwanakijiji wa huko matombo anayajua hayo....na pendekezo langu badala ya kuanza kujadili sijui watu wa kuwateua kuchakachua katiba wakiwemo wataalamu,bora twende vijijni na ikiwezekana hata shule za msingi,sehemu za kuabudia,masokoni na kila sehemu tuhakikishe kila mtanzania anaifahamu kwa kina katiba ya SASA....NAWASILISHA
     
  2. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una matatizo ya kichwa
     
  3. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Bangi na umaskini wako vinakifanya ufikiri kwa makalio badala ya kichwa.
     
  4. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    wewe umepitwa na wakati....sasa hivi ...hata rais wako amekubali kuwa hakuna mjadala tena wa kwamba tuweke viraka au tuwe na katiba mpya.... kilichopo sasa ni majadiliano na mididahalo ya mchakato wa upatikanaji wa katiba mpya.... period.... kama unataka kuweka viraka katiba nenda DRC
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    HIZO NA BANGEE TUU MATEJA NCHI HII WAPO WENGI SANa
     
  6. b

    bayonet Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata wavuta bangi wana haki ya kujulishwa katiba iliyopo na mabadiliko pia...jibuni kwa hoja sio matusi na jazba hata wachangiaji wamelibainisha hilo tusitumie jazba bali busara na uhakika..asanteni kwa kuisoma post jamani mizuka na mihemko sio........
     
  7. V

    Vipaji Senior Member

    #7
    Jan 15, 2011
    Joined: Jun 11, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana bayonet, naona una kichwa kigumu hukuweza kuelewa, yote yaliyozungumzwa kama vile; Upungufu ulioko kwenye Muungano, Upana wa madaraka ya Rais, viongozi wa serikali za mitaa na vijiji pamoja Watendaji mbali mbali wa serikali kuteuliwa kwa upendeleo, kuwa na Tume huru ya Uchaguzi, Uteuzi wa kamati ya katiba ya Rais , bado hapo hukuelewa chochote POLE SANA. Usiwe na haraka hudhuria makongamano mengi utaelewa tu hapa ni mwanzo tu wa majadiliano sio mwisho.
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwa kweli umezeeka! umekuwa bata wa Were...
     
  9. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,149
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Bayonet! hustahili hata kupata Gentlemans award aliyopata raisi wako pale UD!
     
  10. b

    bayonet Member

    #10
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uuuups,asante sana wavipaji.........hivi katiba ikibadilishwa leo hii,mkulima wa mahenge,kashenge,kibaigwa n.k watapata unafuu wa kulima na soko la uhakika la mazao yao??tuendeleeni jamani
     
  11. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    jamani ulitaka waongee nini ile hali kila kilichozungumzwa pale ni kuandikwa kwa katiba mpya,na mapungufu mengi yaliwekwa bayanaa na watoa mada......
     
  12. h

    hamenya Member

    #12
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kifupi kwa definition sahihi ya katiba wabongo hatuna katiba kwa kuwa iliyopo haikushirikisha wananchi ambao katiba ni mali yao. Hivyo katiba mpya inahitajika. Ninahakika hata mwananchi wa kijiji akiambiwa kuwa sababu ni hiyo nadhani ataelewa.
     
  13. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2011
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Mabadiliko ya katiba ndio hasa yanalenga kutatua matatizo kama hayo. Viongozi Wazembe wasioweza kushughulikia matatizo ya wananchi katiba mpya itawashughulikia
     
  14. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Sidhani hata kama umewaelewa............................wote shivji na Jenerali wamesema katiba mpya haikwepeki na wameweka mchakato ambao unapaswa kuwashirikisha wananchi kinyume na katiba zilizopita.............where were you?
     
  15. S

    Short white Senior Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wewe ni mwehu! Kaa kimya kama huna jambo la msingi la kuchangia badala ya kuonyesha ujinga wako kwa watu wanaopambana usiku na mchana kuhakikisha katiba mpya ya nchi inachangiwa na wananchi wore.
     
  16. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maumivu ya kichwa huanza polepole...!
     
  17. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ulimsikiliza John Mnyika leo?
     
  18. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mkuu hivi mtu akifikiria kuhus ****** mhhh, maisha yake yatanuka aaiiseeeeee...ataogopwa huyu mtu
     
  19. K

    Kwiifoenda Member

    #19
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naomba tumsamehe, nahisi amejutia post yake, lakini pia inawezekana amefanya hivyo kutia wengine hasira! Ni vizuri kuepuka kuchangia posts zinazokinaisha! Tuzipime! Tuzitambue! Tuzichunie!
     
  20. C

    CLEVERMIND New Member

    #20
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We acha kuleta habarizisizona kichwa wala miguu
     
Loading...