Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ni ugonjwa au ndo kumwogopa Mungu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by peter daudi, Oct 23, 2012.

  1. p

    peter daudi Senior Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 16, 2012
    Messages: 111
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Jamaa mmoja alikuwa na mawasiliano na dada mmoja(wakiitana mme/mke).jamaa alikuwa masomoni Dar na dada alikuwa nyumbani .Sasa muda wa mazoezi ukafika, jamaa akaenda mazoezini(kufundisha) karibu kabisa na yule dada(ndani ya wilaya).Basi wakakubalian kukutana kwa maana ya dada kwenda kwa jamaa.Dada aKasafiri salama na kufika kwa jamaa.Usiku mzima ukapita jamaa "NO ACTION" .Dada kakosa raha kabisa kiasi kwamba hata chai ikawa ni ngumu kunywa.Mchana ukapita,usiku mwingine tena "NO ACTION". Kesho yake dada akakosa amani zaidi na kusababisha kuwa mtu mwenye huzuni mda wote.Basi mwalimu wakike(naye alikuwa mazoezini) akapewa jukumu la kumdadis yule dada na akapata kufunguku kuwa jamaa hataki "KUDO".Kwanza analala na nguo na nikimsogelea anashuka kitandani na kutandika shuka chini na kulala.Jamaa alipo ulizwa akasema ni dhambi.Dada(mwalimu) akamwelekeza juu ya huzuni aliyokuwa nayo rafiki yake na sababu yake, jamaa akajibu kwamba atalekebisha ile hali.Usiku tena "NO ACTION".Asubuhi dada(mwalimu) anakuta bado yule dada yuko na huzuni kiasi cha macho kuwa mekundu.Basi yule dada akashauriwa kurudi nyumbani(SIKU YA NNE) kwao kama alivyokuja. Sasa Je! Huu ni ugonjwa au ndo kumwogopa mungu?.
     
  2. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huo utakuwa ni ugonjwa au woga! kwani wakati anamkaribisha kwake alifikiri anakuja kumpa hadithi za kale!! anyway sijui:thinking:
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Hayo mambo ni kipaji jamani.........
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Yote mawili yanawezekana!
     
  5. G

    Godwin Mneng'ene Verified User

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mmh huyo jamaaa labda atakuwa anithi manake kuna baadhi ya mapadre ambao tunaamini ni watu wa Mungu sana na hawatakiwi kuoa lakini tunajua wanado. Huyo jamaa ana matatizo
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    atakuwa na sababu za msingi sana

    labda hafanyi kazi
    labda mgonjwa wa kuambukiza
    labda hofu ya Mungu

    labda labda labda

    hata hivyo, amechagua lililo jema.
     
  7. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamaa atakuwa siyo mzima,ila binti alikwenda kwa jamaa kugawa uroda au dhumuni lilikuwa nini?
     
  8. moto2012

    moto2012 JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,994
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    bila hata chembe ya shaka jamaa ni mgonjwa
     
  9. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani Ciello hapom unauliza tena, mbona chai asubuhi ilimshinda kwani iliwekewa chumvi??
     
  10. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakupa 0.5 like!
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wee afu mbona Mungu umeifanya iwe na m ndogo badala ya kubwa?

    Umenichakachua bana

     
  12. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio maana wanatakiwa wawe shababi ili waweze kujihami! huku si kutafuta vita bali kujihami, hivi ingekuwa mimi ingekuweje...... ok mimi nisinge mkaribisha!!!
     
  13. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,768
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    ukimwi unaua jamaniiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!
     
  14. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    may be ni kumuogopa mungu pia..............
     
  15. moto2012

    moto2012 JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,994
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pole sana, labda zako zilikuwa zinanichanganya, hata Mungu kitabu chake kimeandikwa' watu wangu mnaangamia kwa kukosa maarifa' we fikiria kama yule mwalimu angejinyonga kwa mtindio wa mawazo na hamu ingekuwaje?
     
  16. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,670
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    ANAUMWA, POLE ZAKE.....DADA WA WATU ALITAKA **DOCUMENT KWANZA, MZIGO BAADAYE**...SASA DOCUMENT HAZIJASOMEKA, MZIGO HAUSHUKI....NA JAMAA PIGA UA KWA ALICHOKIFANYA DAAH,

    KWA WADADA MACHACHARI KAMA LARA1 BONGE LA MSONYO NA MADHARAU KIBAO.....................
    SAA ZINGINE MWANAUME INABIDI UTII HISIA ZA GAL, COZ VINGINEVYO DHARAU MBAYA.

    maneno yangu si sheria mpaka uyafuate
     
  17. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ku-do kabla ya ndoa halali ni uzinzi. Inapowezekana ni bora kuliepuka hilo kama alivyofanya kijana.
     
  18. Mzalendo wa ukweli

    Mzalendo wa ukweli JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 562
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ndugu Peter Daudi mi nadhani siri ya hii kitu anayo mwenyewe mhusika(kaka).ni vigumu kuusemea moyo wake lakini pia tukkijiuliza kiupana zaidi inaleta maswali kwamba kama alijua ni dhambi ni kwa nini wakubaliane dada aje kwake wakati hawajaoana?Kuna uwezekano mkubwa huyu kijana akawa ana tatizo la kitaalamu a.k.a uhanithi but sio kusingizia eti ni dhambi.Kwa sababu dhambi sio tu KU-DO hata tu kumtazama mtu wa jinsia tofauti kwa kumtamani tayari umeshafanya dhambi mbele za Mungu. Ni hayo tu
     
  19. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #19
    Oct 23, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hapo hakuna uchamungu wala kumuogopa mungu si mzima huyo
     
  20. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mi nahis dada hana mvuto, na alilazimisha kuonana na msela
     
Loading...