Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

huu ni ugojwa au kunamkono wa mtu?

Discussion in 'JF Doctor' started by ummu kulthum, Aug 11, 2012.

  1. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu anamatatizo ya kuanguka/kuzimia pale tu anapoona maiti na akilia kwa sauti ghafla anajikuta analegea na kuanguka, kwa madai yake anasema wakati anaanguka huwa anajijua lakin anashidwa kujizuia na wanaompa huduma ya kwanza huwa anawasikia kwa mbali sana lakin kujibu anashidwa na nguvu hana kabisa!!.

    chanzo cha tatizo;

    ilikuwa ni usiku wa manane akaota mama yake alikuwa mgojwa amefariki na siku 3 kabda ya kuota mkono wa kulia ulikuwa unamuuma sana bila sababu yeyote na ukawa haunyooki kabisa.katika ndoto hizo akaota amefariki na analia sana mpaka anazimia na kubebwa na watu na ni kweli baada ya siku tatu ndicho kilichotokea.
    mama yake akawa amefariki R.l.P.
    sasa hicho kitu huwa kinajirudia akiwa ameenda msibani akiona tu maiti lazima azimie je hii kitu inasababishwa na nini?
    wadau kama mtu anajua tiba atujuze kwani hali ni mbaya af huwa anashtuka shtuka kwa mfano akiwa chumbani ukifungua mlango kwa haraka anashtuka sana hadi unamuonea huruma.
     
  2. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,725
    Trophy Points: 280
    Psychological problem inaonyesha....sijui matibabu ila mtaalamu wa masuala hayo atasaidia zaidi.
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Mpe Pole sana bibie ndugu yako ningelikuweko huko Singida ningelimuombea Dua. ninakushauri hivi mpelekee kwa Sheikh wa mkowa akamsomee Dua kisomo cha RuQya amepatwa na pepo mbaya Sheytani mbaya ndie anaye muangusha angusha haswa anapoona Maiti na anapokuwa hapo kwenye mazishi ya mtu yoyote yule akisomea na kupewa Dawa ya kunywa basi inshallah Matatizo yatamuondokea. Kama Ndugu yako ni Mkristo mwambie aende kuombewa kwa Mchungaji matatizo yake yatamuondokea inshallah.
     
  4. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mashehe watamuongezea matatizo. Hao pamoja na wachungaji wengi wao ni wachafu kuliko hata hao nguruwe. Ningeshauri aende kwa wataalam wa afya hasa wana saikolojia na watabibu wa akili. Mambo ya kuombewa dua au kutolewa mapepo ni utapeli wa kawaida na yamepitwa na wakati. Sayansi imekuwa kiasi cha kuondoa hisia za namna hii.
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ummu kulthum Msome Sigmund Freud anaielezea kwa undani hiyo hali.

    Kwa kifupi binaadam tuna khulka ya kukataa tusiyoyataka "subconsciously" na hicho ndicho kinamtokea nduguyo. Kila anapoona maiti ile hali ya kuondokewa na mama'ke huwa inajirudia na anaikataa (avoidance) (subconsciously) na hupelekea kuizima (kuzimia) hali yake ya kuwa "conscious" na ndio mwili hujipeleka kwenye kitu kinachoitwa "avoidance" ya hiyo hali.

    Hiyo ni kawaida kwa binaadam wote lakini kila mmoja ana namna yake ya kuionesha. Wengine huingia kwenye "avoidance" kwa kuzimia, wengine huingia kwenye "avoidance" kwa kusahau, wengine hungia kwenye "avoidance" kwa kupatwa na usingizi mzito, wengine huingia kwenye "avoidance" kwa kujisahaulisha kwa kutumia njia ya uraibu kama pombe, bangi na dawa za kulevya, wengine huingia kwenye "avoidance" kwa kufunga na kuwa wacha mungu, na hawa ndio bora kati ya wote

    Nduguyo asome sana Ayatul Kursii na kuielewa maana yake. Itamuondoka hali hiyo akiizingatia.

    Na pia psychological consultations kwa anefahamu hiyo hali zitamsaidia sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kabla ya kufika huko kote nadhani wangeangalia kwanza hysteria.
    huyo ndugu yako ni msichana? ana miaka kati ya 15-30? ni single?
    Ana pata attention ya kutosha kutoka kwa nduguze na marfiki?
    Kuna social study nilisoma ikisema kua more tha 80% ya wasichana
    wanao dai kukumbwa na "mapepo" simply wanasumbuliwa na hysteria
    (if this is the case, a little mental therapy and a support group would help
    nikikumbuka nilikosoma hii study nitaleta link. Nilisikitika sana niliposoma.
    But she could also be among the 20% who suffer from other conditions
    msifikirii kabisa mambo ya majini au mikono ya binadam hapo. mental health!
     
  7. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii tunaita post traumatic stress disorder (PTSD) aende pale Muhimbili kitengo cha magonjwa ya akili amwone Dr Hogan au Dr frank atamsaidia tu na hii hali itapungua with training. All the best.
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Mimi huwa ninaposema kitu huwa ninakuwa na Ushahidi wangu matatizo hayo pia yaliwahi kumkuta Marehemu Mama yangu Mzazi Mwaka 1991 nilipofiwa mimi na twins Pacha wangu wa kike alikuwa mama yangu ni mtu mwenye kuanguka na

    Pressure kuwa juu kila anapomfikiria mwenzangu aliyoondoka duniani nikamfanyia Dua ya maombi kwa Mwenyeezi Mungu akamsahau Pacha mwenzangu na Matatizo yakamuondokea aliwahi kwenda Hospitali na kumpa Dawa hazikumsaidia kitu

    mpaka nilipoamuwa mimi Mwenyewe nifanye Maombi Kwa Mwenyeezi Mungu na matatizo yakaondoka kabisa sasa wewe unasema Mashehe watamzidishia matatizo labda Mashehe wako wewe mkuu Father of All
     
  9. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Najua wewe ni mtu wa kutafiti na kutoa changamoto zenye kila faida. Kwa hili sikubaliani nawe kwa vile ulitumia maombi kwenye kisa kimoja au tuseme case study. Pia matatizo ya mama yako hayawezi kuwa sawa na huyu vinginevyo kungekuwa na ushahidi wa kisayansi. Maana nijuavyo huyu jamaa hamjaonana wala hujamuona huyo mganga. Kwa ufupi, kisayansi, huwezi kugundua dawa ukamfanyia panya au mtu mmoja majaribio na ukasema matokeo yake yanafaa kuthibitisha uvumbuzi wako.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Kila kitu ni kujaribu na kuomba Mungu Kwa Mungu kila kitu kinawezekana Asifiwae ni Mmoja Bwana Mungu Muumba wa vitu vyote kila kitu Muombe yeye Bwana Muumba atakupa na Kukusaidia tu. mkuu Father of All
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa hilo nakubaliana nawe. Maana mafanikio na maisha yetu siyo matokea ya juhudi au ujanja wetu bali majaliwa yake Maulana. Mkuu MziziMkavu respect.
     
  12. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,846
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Mwoga na anaamini kalogwa, atateseka sana mpaka hapo atakapojua kuna nguvu ya Yesu Ambayo Ni zaidi ya shetani.


     
  13. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    naunga mkono hoja,waende kanisani wakaombewe mkuu,hiyo ndo kila kitu...
     
  14. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Polen,em Mtafute Mwakasege,hata kwa simu,au email..na uwe na imani atapona.
     
  15. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ana miaka 25 hajaolewa na alikuwa mtoto wa kwanza na wadogo zake wawili kumbuka hiyo mkuu
     
  16. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    asante na ninashukuru kwa mawazo yako
     
  17. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    asanteni kwa mchango wenu wa mawazo sina cha kuwalipa isipokuwa SHUKURANI.
     
  18. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    nashkuru, ye ni muislam na kila mara anavyoanguka huwa wanamsomea dua na anazinduka wakati mwingine huzinduka mwenyewe hata hajasomewa na kumwagiwa maji,kubwa ni pale hata akikuta watu wameenda mazishini na maiti hakuiona, akilia sana anazimia.anatatizo gani huyu na dawa za kizugu ashatumia sana?
     
  19. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Basi anafit sana katika hiyo category ya wanawake
    ambao wengi wao wanapo patikana na tatizo hili
    inakua ni Hysteria tu (in fact 80% as I mentioned)
    Mpelekeni kwa daktari wa matatizo ya akili tu.
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kawaida sana, aonane na psychologist wala sio kitu cha kuumiza kichwa. Kama tatizo kumpata phsychologist hapo Singida, basi aonane na pshychiatrist wa hapo hospital ya Singida.
     
Loading...