Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ni msiba kwa WATANZANIA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kakende, Aug 21, 2012.

  1. Kakende

    Kakende JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 2,730
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kuna wawekezaji wametoka brazil ili kuja kuwekeza katika kilimo Tanzania

    Hivi watanzania tunaelekea wapi, madini tumeshindwa kuyachimba. Na hata kununua vifaa vya kisasa kulima mashamba makubwa ya umwagiliaji tumeshindwa hadi Serikali ya KIKWETE inakwenda kuwaambia wabrazil waje kutulimia huku? Hivi kilimo nacho kinahitaji akili nyingi au ni swala la serikali kuwa serious na resource tulizonazo, tuna SOKOINE university na taasisi nyingi za utafiti wa kilimo lakini bado tunashindwa kulima wenyewe hadi tuwe KAMA ZIMBABWE? au Wabrazil wenyewe wanalimiwa na nani?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Wizi mtupu serikali legelege!
     
  3. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo tujiandae kuwa manamba kwenye hayo mashamba?
     
  4. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tumefika hapa tulipo kwa sababu ya udhaifu wa ccm, NA KWA SABABU YA UDHAIFU WA RAIS JAKAYA MRISHO KIKWETE. Hawa mafisadi sijui kwenye vichwa vyao wanawaza taifa la namna gani. kila kitu muwekezaji, itafika mahali tutaletewa wawekezaji hata kwa wake zetu. SHAME ON YOU CCM. aaaaaarrrrrrrrrgggggggggggghhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tusubiri waje na masharti yao km sukari,eti oh ikitokea uhaba wa sukari wanaoruhusiwa kuingiza toka nje ni wenye viwanda na wanapanga bei inayofanana na ya sukari yao,na vyakula vikipungua watapewa wao tenda ya kuingiza vyakula na kuuza kwa bei ya juu. Pia tutegemee kuzalishiwa mazao ya kisasa yasiyo na ubora tuliouzoea. Tanzania tu inawezekana
     
  6. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tukienda kuomba chakula nje, ni ujamaa, Tukiwaomba waje kulimia huku ni Ubepari?????????????
     
  7. M

    Moony JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Time will tell!
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nyie si mnataka chakula au? Mnajali nani analima au mnataka mazao
     
  10. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Vyote!
     
  11. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    akili ndogo kuongoza akili kubwa mkuu.
     
  12. M

    Moony JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    msiba au neema?
     
  13. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    SWEEDEN ilikuwa inatuletea 5% ya kipato chake kila mwaka ili tujenge maisha bora ya mtanzania. Oloph Palme alikuwa kipenzi kikubwa sana kwa TZ. matokeo yake viongozi wa chama walihamishia familia zao kuishi sweeden kukaa kule na kuzinyonya fedha hizo bila hata kujenga nchi wala makao makuu dodoma. mtanzania wakati mwingine ni sana na mwana a sishie kwa nyumba ya baba wa kambo.
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sio serikali legelefe bali ni mautumbo tupu
     
  15. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu hao wabrazil watatufundisha na mpira,,kwenya mkataba kipengele icho nacho kiwepo
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Aug 21, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu huu ni msiba mkubwa sana na ni hatari! Kwa kweli simwelewi JK badala ya kuhamasisha wakulima wetu na kuwawezesha anakimbilia kuineemesha Brazil! Mkapa aliwahi kujuta kuwaita wawekezaji, JK anachekelea msiba! Sijui nani atamwelekeza akamwelewa kuwa hakuna mwekezaji aliye na uchungu na Tanzania, sana sana wataufanya uchumi wetu ukue kwenye "karatasi" huku hali halisi ni kinyume!
     
  17. hendeboy

    hendeboy JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama kawaida yao mafisadi hayakosi
     
  18. M

    Moony JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    mwenzenu labda sielewi.
    Kwni kuwekeza kwenye kilimo manake nini na athari zAke ni zipi. Tafadhari sana msichoke kunielewesha
     
  19. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    sioni ubaya kama wamekuja kulima pkantations kubwa na kuwaajiri watanzania.
    kipi faida mashamba makubwa yabaki wazi au tuwape walime? wanajenga pia na miundombinu pia.
    nijuavo hawalimi kupeleka kwako bali wanachozalisha kitatumika katika viwanda vya ndani
    bakhresa anaagiza mahindi na ngano nje kwani mazao ya ndani hayatoshi kwa hivo wacha alime
    viwanda vya ndani vipate mali ghafi na hivo bei za nafaka kupungua
    tusikimbilie kulalamika wakati mashamba hayo hatulimi tumeyaacha/
    kama ulishafika tabora hadi kigoma kuna pori kubwa sana lenye rutuba lakini liko wazi.
     
  20. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sisi tumekuwa wajinga sana iko siku tutaambiwa tuolewe na wageni ndo tutashtukia kumbe tushauzwa.shauri yetu.
     
Loading...