Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

HUU NDO USHAHIDI WIZI WA BENKI KUU YA TANZANIA ( BoT)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gumzo, Jul 14, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatimaye Mbunge wa Ubungo (Chadema), John Mnyika, amewasilisha ushahidi wa awali kwa Katibu wa Bunge, kuhusu tuhuma alizozitoa bungeni dhidi ya Mbunge wa Iramba Magharibi (CCM), Mwigulu Nchemba, kwamba ni mmoja wa watuhumiwa katika kashfa ya ukwapuaji wa mabilioni ya fedha uliofanywa katika Akaunti ya Malipo ya Nje (Epa) ndani ya Benki Kuu ya Tanzania (BoT).


    Hatua hiyo imechukuliwa na Mnyika kutekeleza maelekezo aliyopewa na Mwenyekiti wa Bunge, Jenista Mhagama, ambaye alimpa siku saba kuwasilisha ushahidi kuthibitisha kauli yake hiyo.

    Kauli hiyo ilitolewa na Mnyika katika kikao cha Mkutano wa Bunge unaoendelea hivi sasa mjini hapa, kilichofanyika, Julai 3, mwaka huu, katika mjadala kuhusu makadirio ya mapato ya Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma. Siku hizo ziliisha juzi.

    Kwa mujibu wa Mnyika, ushahidi huo aliuwasilisha kwa Katibu wa Bunge, mjini hapa juzi.

    “Kuhusu tuhuma dhidi ya Mwigulu Nchemba, ushahidi wa awali nilishawasilisha leo (juzi) ndani ya siku saba kama ilivyotakiwa,” alisema Mnyika.

    Katika mkutano huo uliotawaliwa na mvutano, malumbano, hisia kali na maneno ya kashfa miongoni mwa wabunge, Mnyika pamoja na mambo mengine, alisema Nchemba aliwahi kuwa mtumishi wa BoT, ambayo ilikumbwa na kashfa hiyo na kwamba, naye ni mmoja wa watuhumiwa.

    Kauli hiyo ya Mnyika ilimfanya Mhagama kusimama na kumpa Mnyika siku hizo awe amewasilisha ushahidi wa kauli yake.

    Kwa upande wake, Nchemba wakati akichangia mjadala wa Bunge, alisema alijiunga na BoT mwaka 2006 wakati huo ukwapuaji wa fedha BoT ulikwishafanyika.

    KWA HABARI KAMILI BOFYA HAPA
    GUMZO LA JIJI: HUU NDO USHAHIDI WIZI WA BENKI KUU YA TANZANIA ( BoT)
     
  2. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    mbona taarifa haijitoshelezi
     
  3. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,542
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Hyo taarfa iko wap? Au ndo unataka hyo blog yako ipate visitorz weng?
     
  4. o

    omushaija Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna kitu hapa bwana hebu India ubabaishaji wako. Xxxxxxxxm
     
  5. stineriga

    stineriga JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,035
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    kesi ya nyani ushahidi kumpelekea sokwe,
     
  6. a

    adolay JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    kichwa cha habari kizuri, lakini habari yenyewe haionekani kulikoni? au ni kwa upande wangu tu!!!


    Kama kweli hakuna kwanini kutuhadaa? kama ipo tueleweshe iko wapi?
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Nawewe unataka blog yako iwe na visitors wengi kama ya Le mutuz?
     
  8. m

    mussadigital Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Mi nimeiyona ila mpaka ufungue blog yake,mwanzo mgumu anaomba suport
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ..until 2015 when we resume power through M4C!!
     
  10. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Sijaiona
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa mgomba yupi? kwi kwi kwi teh teh teh !

    Kwanza kabla ya hiyo 2005 mmeshatatua mvutano uliokuwepo.
     
  12. h

    hans79 JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Edward vs jakaya?
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Rose vs Josephine

    Software vs Hardware = Josephine vs Zitto bajeti.
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mnyika kwenye hili amechemka sana. Sio kila mtu anayefanya kazi au aliyefanya kazi BOT anahusika EPA.

    EPA ilihusisisha watu wachache ndani ya BOT kwenye vitengo fulani fulani na sidhani kama huyu Mwigulu alikuwa na cheo chochote BOT. Mwisho mtasema na ma messengers na madereva wa BOT wamehusika!
     
  15. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Promo.....
     
  16. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,139
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kama amepeleka photocopy na kubaki na original si mbaya.
     
  17. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    saidieni huyo Blog yake ipate matangazo kwa japo siku moja ilipata visitors wengi. Yaani ameshindwa kuikopi hiyo stori aweke hapa hadi atulazimishe kwenda kwenye Blog!?
     
  18. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Update Please!.
     
  19. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Uhakika zaidi anajua Mnyika,tumpe nafasi akajieleze hapo atakapoitwa ila tunataka spika atoe na ushahidi mbalimbali unapotolewa
     
  20. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #20
    Jul 14, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mbona hamna taarifa zaidi ni kichwa cha habari tu lakini ushahidi haupo
     
Loading...