Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ndo upendo bana. . . . !

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, May 27, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Unapoamua kumfuga mbwa au paka,anakukubali ulivyo,hata uwe huna mguu mmoja,uwe mweusi,uwe na chongo au uwe huna hela yeye hajui hayo anachojua yeye ni kukupenda tu,hawezi kuhamia nyumba ya jirani na akakudharau kisa jalala la nyumba ya jirani linatupwa minofu!Vivyo hivyo mtoto mchanga hahitaji mama yake awe na gari au awe mweupe au aongee kiingereza ndo ampende,yeye anachojua huyo ni mama haitaji sababu zaidi ya hiyo!Unafki na uchoyo wa binadamu huja kumharibu mtoto huyu na kuanza kuwapima watu kwa muonekano wa nje!Ujinga huu huendelea mpaka kwenye kuchagua wenza wa maisha.Tunachaguana kwa mtazamo wa mali,rangi,sura n.k,sio ajabu kusikia nataka mke/mume awe sijui mweupe,sijui kazi fulani yakimshinda anawehuka.Hatujui upendo ndo msingi wa furaha!
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,308
    Likes Received: 3,107
    Trophy Points: 280
    asante kwa somo......
     
  3. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    kwenye mstar wa mwisho, macho yamenisimama
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Kwa mshangao au nini?
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Eiyer, yaani mie leo nimejikuta nalalamika wakati wanaopendana wengine.

    Nilikuwa salon ya mabinti, kuna kakijana huwa kanapaka pale rangi.

    Mara akaingia binti mzuri nikajikuta nimetoa tabasamu, mara naskia wale wadada wanamwita wifi.
    Nikajiuliza wifi kwa nani? Kumbe ni mpenzi wa yule mpaka rangi na amekuja kuleta malalamiko yule kijana kapata jimama jipya.

    Yule kijana akaanza kujitetea lakini ilivyoonekana kuna ukweli, basi ili amsamehe akamwambia amwongezee pesa ya kutengeneza nywele 3500, yule kijana hana.

    Akalalamika weee yule binti hela huna, majimama huyaachi basi tabu tupu. Baada ya purukushani kama ya nusu saa, hao wakaanza kucheka pamoja kama vile hakuna lililotokea.

    Ukimwangalia binti, yule kijana labda awe mjakazi wake, kuna tuvijana tunachagua kondoo walonona afu wanapendwa vile vile.
     
  6. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    EIYER pole, kuna mtu anakutetea apertheid au assimilation policy karne hii?? pole mwaya!
     
  7. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Maneno msumarrrrr
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    It's not like that dear!
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Kongosho,umenikumbusha story ya dada mmoja ana duka mule nssf(nyumbani hotel)halafu anatumiwa na dogo mmoja mpiga debe wa hiace,yule dogo anampeleka puta yule dada wa watu we acha tu.Wakati mwingine sio kupenda ni maradhi ya kisaikolojia!
     
  10. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tatizo kuna miwatu ikipendwa haipendeki.
     
  11. Edoedward1

    Edoedward1 JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 797
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 60
    Mmh u took frm th scratch..Nakuunga mguu
     
  12. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Eiyer, please don't mix conditional and unconditional love. Nitampenda mama yangu regardless kwasababu ni unconditional love, lakini mpenzi ni lazima niweke vigezo na hivyo vigezo ndio inakuwa ni conditional kwasababu vitu kama physical attraction and satisfaction involved kwahiyo I have to match my needs at the end you can't compare the two!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Eiyer, umenivuta kwenye malezi ya watoto. Kuna watoto wanamkubali kila mtu anayeingia kwao regardless of hali yake ya kiuchumi, kimuonekano etc. Na wanakuzwa hivyo na wanaendelea na mtazamo huo huo.

    Bible inasema 'mlee mtoto katika njia impasayo, naye hataiacha hata atakapokuwa mzee'. Upendo na jinsi ya kupenda mtu hufundishwa toka utotoni.
     
  14. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huu uzi una ukweli mtupu
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Listen madame,ukishaweka masharti huo sio upendo,vitu vinavyoonekana havina mashiko,hebu mkubali kila mtu kwa ubinadamu wake uonje utamu wa furaha!(najua hujauonja)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Yes King'asti,kama ilivyo kwenye uimara wa nyuma ni msingi,kwa mtoto malezi ni nguzo na chimbuko la mtazamo wa mtoto maisha yake yote!Lakini upendo wa kweli aliozaliwa nao mtoto kabla halishwa uchafu wa wanadamu huonekana utotoni!Hata mama yake awe vipi atamlilia tu!Sweet love!
     
  17. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    wordz...........
     
  18. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Unapoamua kumfuga mbwa.....
    Mwanadamu alipoumbwa na Mungu alipewa utashi tofauti na wanyama, alipewa akili ya kujua mema na mabaya na zaidi alipewa uwezo wa kumiliki na kuamua hatma ya wanyama wengine. Suala la kufuga mnyama ni njia mojawapo ya kutekeleza agizo toka kwa mola. Ima faima lazima wanyama wawe watiifu kwa mabwana zao maana ndio asili ya kiikolojia ilivyo. Hivyo kufuga ama kufungwa si alama ya upendo bali ni alama ya kuonesha mwanadamu amepewa kumiliki na wanyama kumilikwa.
    Tunachaguana kwa mtazamo....
    ....sio ajabu kusikia nataka mke/mume....
    Maana halisi ya neno kuchagua ni kama hivyo ulivyoainisha, kwamba vigezo lazima vizingatiwe hii imekuwepo vizazi hata vizazi. Ndio maana hata Adam wa kwanza alipoletewa msaidizi ambaye ni Hawa haikuja kwa muujiza tu bali utakubaliana na mimi kwamba Adam ali"wish" kwanza kwamba afanyiwe msaidizi. Na hata alipomuona huyo mwanamke alimkubali kwa kuwa alikidhi "wishes" zake.
    Huwezi kuchagua kama haujataka, vivyo hivyo hauwezi kupanga kama hautaki kuchagua.

    Mwisho, kuna vitu tunafanya si kwa kuwa tunataka bali ni kwa ajili ya kutimiza matakwa ya kiasili "nature", ambapo huo upendo u ndani yake.
     
  19. m

    mjasiria JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Huwezi tu kumpenda yeyote bana, unless kama kupenda ni voluntary of which I am sure it is not. Of coz ni vizuri ukajitahidi kuheshimu na kutochukia watu bila sababu. Case closed.
     
Loading...