Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ndo ukweli toka moyoni mwangu!!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by First Born, Aug 8, 2011.

  1. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Habari wanajamvi!!! Hasa wa mambo ya mapenzi(MMU)


    .Huenda tukawa tunafana kimahisia mimi na wewe,
    .huenda pia huu ndo ukweli halisi hata kwako,
    .huenda ilishawahi kujadiliwa humu jamvini,
    .huenda ukisoma thread hii utakereka,
    But I don care......

    vyovyote vile itakavyokuwa na iwe,


    nawachukia sana wanawake na wanaume wenye tabia ya kusapoti suala la utoaji wa MIMBA,

    I dont care either you are young, student or not ready to have a child, but

    kwa nini ulifanya wakati unajua kabisa ikitokea bahati mbaya utaitoa?

    we mwanaume kwa nini umshauri mpenzi wako, rafiki yako, jirani, mwanao akaitoe mimba?

    we mwanamke kwa nini ufanye hivyo?

    Watu hamuogopi dhambi?

    Watu hatuna huruma na binadamu wenzetu wachanga?

    kama ni kuzidiwa na mahisia si utumie njia mbadala badala ya kuingia nyama nyama?

    Assume we ambae leo una mafanikio na unayafurahia kama ndo wangekuwa wamekutoa?

    kwa nini watu wanakuwa wabishi?
    Kweli huwa sipendi, na nimechukua maamuzi haya baada ya kusoma gazeti mmoja hivi lililokuwa limetoa taarifa ya Masupa star wa bongo akiwemo Maimartha, Wema, Baby Madaha, Aunt Ezekiel ambao wote waliripotiwa kubeba ujauzito lakini mwisho wa siku hatuoni kitu,


    Inaniboa sana na ninatamani ningekuwa na kibali cha kuwaangamiza niwapige wote kiberiti.

    Wanajamvi kama familia mmoja hebu tujaribu kufikiri kiukubwa kuhusu suala hili.

    toa ushauri na kero yako pamoja na mchango wako wa mawazo jamvini ili tukabiliana na hili suala linalolikumba jamii zetu,

    asanteni
    wenu

    1stBorn
     
  2. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    mhhh!!! good for u! dude
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ungechangia tu haya yote kwenye thread inayoendelea hapo nje kuhusu utoaji mimba!
     
  4. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mhhhh mwinjilisti kaja juu
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 649
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Tupo pamoja 1st Born!!
     
  6. alutem

    alutem Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unajua w2 2mejisahau sana ktk swala la mapenz,yap na ndo mana yote hya yanatokea.nachukia sana habari hzo yn cpend kabisa.GOD HAVE MERCY ON US.
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    watu wengine ubishi utasema wameumbiwa.
     
  8. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    umeona ee?
     
  9. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    pamoja pia Eiyer!!
     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    mngespecify utoaji mimba kwa watu gani? kuna ule wa hiari na ule wa lazima
    hivi shawahisikia utoaji mimba ili kuokoa maisah ya mama? Utoaji mimba kwa mimba inayohatarisha maisha ya mbebaji mimba? utoaji mimba kwa waliofanyiwa group rape/rape?? hebu tufafanue please..........................sisupport utoaji mimba but ninaelewa kuwa sometimes kuna mazingira yanayoeleweka kwa tendo hilo!
     
  11. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    kwenye maelezo nimetoa baadhi ya mifano, hivi Baby madaha anaweza akawa amebeba mimba inayohatarisha maisha?
    Maimatha je?
    Unataka kusema Wema sepetu alibakwa???

    nadhani ushanisoma kuwa ni aina gani ninayozungumzia.
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
  13. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ndio kina nani hao?? Besides sina uhakika kama walikuwa na mimba na wala kama walitoa nadhani ndio maana nikamiss target yako
    Ubarikiwe
    Am out of here
     
  14. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    hao ni masupasta ambao mara nyingi hufuatiliwa na vyombo vya habari, inasemekana walipata mimba lakini wakazitoa

    source: ijumaa wikienda mei 23-29 2011
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Aug 8, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Nadhani utoaji mimba unaopingwa na watu wengi ni ule wa 'convinience'. Mtu unangonoka kizembe zembe halafu inanasa mnakwepa majukumu, mnachoropoa. Huu ndo ule utoaji ambao watu wengi hushiriki.

    Ni mimba ngapi ambazo zinatungwa kutokana na kubakwa? Mwenye takwimu aweke hapa tuzichambue. Sidhani kama zitafikia hata robo ya mimba za starehe.

    Hata zile zinazotolewa kwa ajili ya kuhatarisha afya ya mama nazo si nyingi kulinganisha na hizi za starehe.

    Nani anayebisha kuwa mimba nyingi zinazotolewa ni zile za starehe na si zile za kubakwa au kuhatarisha maisha ya mama? Anayebisha na ajitokeze....niko tayari kwa mpambano.

    Acheni kuchoropoa mimba kama hamna sababu za msingi. Mnavyofanya ni vibaya.

    PIA KUNA HAJA YA KU LOBBY ZITUNGWE SHERIA ZA SAFEN HAVEN! INATIA HURUMA SANA KUONA VICHANGA VIMETUPWA KAMA VILE TAKATAKA NA SI BINADAMU. I WILL WORK ON THIS.
     
  16. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    First Born kikubwa ambacho inabidi ujue ni kua wanaoongoza kwa kutoa mimba
    sio wanao support... Cha ajabu wanao support wako makini saana katika suala
    zima la kuzuia mimba hivo kwao ule mtihani wa kutoa huwakwepa saaana....
     
  17. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    sawa kabisa, lakini kwa nini mtu amshauri mwingine akatoe mimba ilhali akijua ni dhambi na ni kinyume na sheria? Na kwa nini mwingine apende kutoa wakati alifanya kwa hiari?
     
  18. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa kuwasaidia wale wasioelewa kiswahili vizuri, hii kitu wazungu wanaita abortion (ingawa juzi maeneo ya kiborloni nilikutana na mdada jina lake halisi anaitwa abortion pia).

    Enhee tuendeleeni na mjadala.
     
  19. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    wachaga bwana!!!
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    kwani 1st born mimba inayohatarisha maisha we unaelewa vipi? Na kubakwa je?
     
Loading...