Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huu ndiyo umuhimu wa kuoa/kuolewa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by papag, Mar 26, 2012.

  1. papag

    papag JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 603
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    [TABLE="align: center"]
    [TR]
    [TD="class: headline, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: headline, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: storyheader, bgcolor: #FFFFFF"] KUNA baadhi ya watu husema kuwa hawapendi ndoa kwa madai kwamba hazina �dili�. Je wewe msomaji unasemaje?

    Kwa mtazamo wangu ndoa ni muhimu pamoja na ukweli kuwa baadhi ya ndoa zina matatizo, lakini bado zinadumu.

    Msingi wa ndoa nyingi kuwa mbaya ni kwa sababu wengi wanaanza vibaya. Msichana unamtongoza saa 2:15 lakini ikifika saa 2:45 tayari mko nyumba ya wageni.

    Nilikuwa nazungumza na jamaa mmoja, akaniambia siku hizi kupata chumba kwenye nyumba hizo ni ngumu zaidi kuliko kumpata mwanamke.
    Lakini kwanini wanawake wanajirahisi? Ni kwasababu wengi wako kimaslahi zaidi. Wanategemea kuvuna, anajua ukienda naye, siyo rahisi usimpe hata nauli, soda, fedha nk.
    Wapo pia wanaume wenye tabia hizi, anakuwa na mwanamke kwa sababu ya kutegemea kuhongwa chochote kitu.
    Yaani kuna wanaume wengine, bajeti ya nyumbani ni mke mwenye kufanya kila kitu.
    Wengine wanakuwa wepesi wa kuingia kwenye ngono, kwa sababu ya kuangalia au kufuatilia simulizi za mambo ya ngono.
    Hata hivyo lililo la msingi katika maisha ni kuwa na muda wa kuzungumza ili kuondoa tofauti, kila mtu anapaswa kuwajibika. Ni makosa makubwa kwa mfano mwanaume au mwanamke kujinunulia nguo za ndani.
    Mwambie mwenzi wako, kuanzia leo suala la nguo hizi za ndani ni lake, ikiwezekana mpe kipande cha gazeti asome. Hata kama mtu ataamua kujinunulia, bado mwenzi wake ndiye hasa mwenye kupaswa kumnunulia.
    Hii ni mojawapo ya faida ya kuoa au kuolewa, kwamba angalau unakuwa na mtu ambaye anawajibika juu ya mwili wako. Jambo jingine la msingi sana katika ndoa, ni makosa makubwa kunyimana.
    Ninalizungumza hili mara nyingi kwa sababu ndilo linalosababisha watu wengi kwenda nje ya ndoa. Maana kuna wengine ukimlazimisha sana anasema kwa hasira �haya njoo, au hutaki, nataka kuwahi kuandaa watoto bwana�.
    Ukweli ukiambiwa hivi, shauku yote inakwisha. Mapenzi yanahitaji mwenzi wako pia aonyeshe kuhitaji, si kufanya kama hivi.
    Iwe ni mtu maarufu, iwe ni mtu mwenye fedha, iwe ni mtu masikini au mtu wa hali yoyote, bado kuna faida kubwa ya kuoana.
    Mnapokuwa kwenye ndoa, iko heshima kutoka kwa jamii, pia ndoa inakupa hadhi ya aina yake mbele ya Mungu.
    Hakuna aliye kamili katika dunia hii, hata Mungu anakusamehe kwa njia zako na matendo yako, si kweli kwamba wewe ni msafi sana hadi leo bado uko hai, bali Mungu ni mwenye huruma anakusamehe.
    Aidha unapaswa kufahamu kuwa kuna faida za kuoa mapema. Ndoa tamu bwana asikwambie mtu tena ni raha uipate ndoa ukiwa kijana, nyumba ujenge ukiwa kijana, gari ununue ukiwa kijana, siyo hadi unakuwa babu.
    Faida ni kujenga maisha mapema, kujipanga vizuri na kujenga familia. Ni furaha unapokuwa na watoto ambao ni kama wadogo zako. Kuzaa ujana ni raha zaidi, kuliko ukizaa ukiwa na zaidi ya miaka 35.
    Pia usiogope kuoa mapema kwamba eti utapitwa na mambo ya ujana si kweli, mambo ya kujinafasi bado yapo, yalikuwepo na yataendelea kuwepo na yanakuwa ni ya kiutu uzima zaidi, ni ya staha na heshima mbele, fujo fujo hakuna.
    Pia kuna tafiti za kisayansi zinaonyesha watu wanaopata watoto wakiwa na zaidi ya umri wa miaka 35, wanapata watoto wenye akili ndogo.
    Wenye hoja za kutokuwa na mpango kabisa wa kuoa, wana matatizo ya kisaikolojia na wanapaswa kuachana na fikra hizo mbaya kwamba kuoana ni kubaya.
    Ukizoea sana kuishi kisela au kubadili wanaume au wanawake kama nguo, mwishowe unakuwa huwezi tena kutulia, na ndiyo hao ambao baadhi yao wamekuwa wakiona hakuna haja tena ya kuoana.
    Kuna wanaoogopa kuoa au kuolewa wakiamini ni jela fulani hivi, kumbe hilo si la kweli. Ukweli ni kwamba ukiwa kwenye uhusiano na mkaelewana vizuri, mafanikio huwa makubwa. [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hujanishawishi bado
    kwani uraiani hayo hayapo?
     
  3. M

    Madoido Senior Member

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndoa ni tamu kama pelemende bwana
     
  4. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nzuri lakini hebu acknowledge source kwanza
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Smile duh taratibu
    Kweli hoja zake ni nzuri na zinafaa
    Some utaelewa na sio kwamba hajajitahidi kueleza
     
  6. jompyain

    jompyain Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndoa kama ndoa nitamu kushinda asali ukiipangilia pia ndoa shubiri,
    hasa unapotongozwa kimasihara naukakaribishwa home siku moj tu wewe ukaja na guo
    yakubadili uliambiwa unalala? ukiambiwa ngojea nikuletee buits wewe unasema acha tu mie nitapika,
    hapo lazima ndoa iwe ndoana.lini umezoea mpaka upike?(WADOGO ZETU HAO......
     
Loading...