Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hussein Bashe: Wabunge wa CCM acheni kupinga kila jambo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nguvumali, Jun 15, 2011.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    Ombi Langu kwa wabunge wa chama changu, si kila jambo kulipinga swala la Posho (sitting allowance) hakuna sababu ya kulivalia njuga na kulazimisha kulipata,wabunge wanapata Mshahara,posho ya kuwa nje ya kituo ,posho ya ubunge FEDHA HIZI zinawatosha ukiangalia hotuba ya zito tunasema pato la mtanzania ni 770,000 lakini kuna asilimia 20% ambao wanashikilia 42% ya pato la taifa (32trillion) kati ya hizo wakati 20% ya masikini wa chini kabisa wanashikilia only 7% ya pato la Taifa.


    Kwa mtazamo wangu ikiwa sitting allowance ambayo kwa ujumla wake ikipunguzwa tuta save 900bn fedha hizi zikiamuliwa kupelekwa katika sekta ya ELIMU kuondoa kero ya waalimu kuishi madarasani kwa kuwajengea nyumba, kwa majirani,ama kuondoa kero ya Mabweni ktk shule za kata,ama kuondoa kero ya MAABARA katika shule za kata,ama kupelekwa katika sekta ya Afya , tutakuwa kama Taifa tutamaliza tatizo kubwa sana tutaipunguzia serekali na walipa kodi mzigo wa fedha ambazo haziendi katika shughuli za maendeleo,Niwaombe wasiitazame hoja imetoka kwa nani wa chama gani waipokee na kuiunga mkono Mtakuwa mmeitendea HAKI nchi yetu,na watanzania ambao mustakabali wa maisha yao katika miaka mitano ijayo upo mikononi mwa serekali ya CCM (cham chetu) hata kama kama mnaipata kwa mujibu wa sheria na kanuni fanyeni cost benefit analysis kwa kuliangalia taifa na si nyinyi peke yenu.kama taifa tutfaidika zaidi fedh hizi msipopokea na kuamua kama bunge zipelekwe katika shughuli za maendeleo.

    Wapo wabunge ambao wana jenga Hoja ya kwamba Posho hizo zinawasaidia ktk shughuli za Majimbo, inawezekana inaukweli,lakini kama MFUKO WA MAENDELEO WA JIMBO ,POSHO YA UBUNGE 5M,ALLOWANCE YA KUKAA NJE YA JIMBO 80,000,MSHAHARA 2M vyote hivi vimeshindwa kukusaidia kuhudumia Jimbo basi hata hiyo Posho haita weza,naamini mnatuongoza tutawaona si wabinafsi mkiunga mkono hili kwani mnachpata kwa maisha yenu kinawatosha.

    Itendeeni haki Nchii hii katika kipindi hiki ambachi ambacho maisha yanazidi kuwa magumu shilingi inashuka, kuna vijana wenzetu million 11 wanahitaji msaada waliopo mashuleni na vyuoni wanahitaji msaada wenu mtakuwa mmetenda haki sana kwa kusamehe hicho kidogo,nimuombe Mbunge wangu aunge Mkono kusamehe hiyo Posho 70,000 ni Tofali 350 za kuchoma kwa bei ya kule kwetu ,mara siku za vikao ,ni fedha nyingi tutapata mabweni, maabara,ama fedha hiyo utakuwa umesaidia vijana wengi kulipiwa ada ktk shule za Kata. Kwahiyo ni vizuri likaungwa mkono jambo hili ili kuisaida Nchi

     
  2. U

    UNDULE ROBERT Member

    #2
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu uko sahihi. Hapa kinachotakiwa na masuala yenye maslahi kwa umma, siyo mtu mmoja mmoja.
     
  3. k

    kibunda JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vua gamba hilo ndiyo watakusikia.
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nakubaliana na dogo huyo kwa 100% kuwa sio hekima kwa wabunge wa ccm kupinga kila jambo, eti kwakua limeletwa na upinzani, ni ujinga na upuuzi , ni kielelezo kuwa ccm imejaa wabunge rojo wasio jiweza kichwani, waliolewa madaraka na utamu wa hizo posho.
    otherwise Dogo anapaswa kujitenga na mafisadi kwakua anadalili za kijana mkweli , tatizo ni hao waliomuajili, wanamuambukiza ufisadi, hataaminika, na haaminiki.
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Bashe unajichelewesha Vua gamba haraka haraka nenda hata CUF 2015
     
  6. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Heko magamba kwa ku-Copy and paste sijui lini mtaanzisha hoja yenye manufaa.
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mimi najua bashe si raia wa nchi hii! Ccm walisema but nakuunga mkono sana kwa hili!
     
  8. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,558
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Dogo unaanza kukua, na kuwa na akili ya kiutu kizima
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Haijalishi Bashe yuko kambi ya magamba.
    Hoja yake ni msingi irrespective of where he stands, his mission given he even urges his MP=opponent kuuunga mkono hoja.
     
  10. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bashe, asante sana kwa kusema ukweli wenye hekima kwa faida ya Tanzania na watanzania kwa jumla. Nimefurahi kuona umeweka U-Taifa mbele. Tunatakiwa kuwa hivyo na bila shaka tutafika mbali.
     
  11. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #11
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Bashe,
    This is a fantastic milestone
    Push it up, push it up!
    Lakin Wenzako wanatambua hili
    Think, Take Action
     
  12. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Safi sana,hili ni wazo zuri!!
     
  13. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #13
    Jun 15, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hoja yake inamashiko kwakweli, sitilii shaka asemacho , ingawa sijawahi kuwa shabiki wake !
    CCM , mnatia aibu , kwanini hamtumii ubongo kufikiri, CCM imeishiwa watu wenye uwezo wa kujenga hoja mwanana , ambazo zitabebwa na umma, ccm imechuja, asubuhi nimemsikia Lukuvi akimwaga pumba, hahahaaaah nikajisemea , upeo wake mdogo , unatokana na uduni wake wa akili uliosababishwa na elimu Haba.
     
  14. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Siamini kama unaongea haya ukiwa huko kwenye magamba. Fanya uamuzi mgumu wa kuachana na RA, nenda kwa wapiganaji
    , huko uliko hawatakusikia. Sio siri umeongea point Bashe.
     
  15. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    hongera Bashe...

    tunataka wanasiasa wa namna hii... wanaojua wakati wa sasa una mahitaji gani..

    waelimishe na wenzio huko kwenye magamba
     
  16. The dirt paka

    The dirt paka JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani kufanya kazi vizuri n lazima uwempinzani?
    Mambo mazuri yanaanzia popote ulipo bila kujali cheo iwapo unania yakweli Bashe abaki hapo hapo no need kuwa kahaba wa vyama vya siasa.
     
  17. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Inapendeza kwa masikio na mtizamo. Je, wataelewa, maana wengine kwao chama kinatangulia hata uwezo wao binafsi wa kufikiri. Tusubiri, tuone nini kitatokea.
     
  18. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2011
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    If at all this has been said by Bashe, it is a clear difference btn BASHE and NAPE. Hongera Bashe kusapoti hoja japokuwa inatoka katika upande ambao huushabikii kisiasa.
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ukitaka kujua nani ni mbunge/ waziri/mkuu wa mkoa/wilaya n.k. wa ki-ukweli na nani siye wewe kongoloa posho zote na uwape mishahara tu kulingana na kiwango cha ilimu yao, hapo watabaki akina Mwl. J K Nyerere tu, labda, na wale waliopo kwa ajili ya maslahi ya biashara zao. Waliowengi wapo kwa posho tu na wachache sana kwa maslahi ya nchi na wananchi!
     
  20. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    It all walking the talk! Bashe anajua anachoongea.....actually nisema anaonyesha leadership quality ...... kwa sababu unaowaongoza kama wanaona huko unakowapeleka siko na wewe kama kiongozi unangangana kuwapeleka basi kiu-uongozi hapo ni ziro. Ni nadra sana kwa viongozi sorry watawala wa magamba kudare kusema ukweli for reasons best known to themselves.

    Now I know kwa nini huyu bwana alipata kura nyingi sana za maoni ktk mchakato wa kutafuta wabunge wa CCM... simply put ni kwamba he is realisitic na ambaye anaweza kuwa identified na wanyonge. Kutetea sitting allowance by any standard lazima utakuwa na matatizo makubwa sana upstairs...ikiwa pamoja na kukosa uhuru wa kufikiria independently....na ku-cordinate mambo. Swala hili la osho za kipuuzi wakati serikali inakopal bank ni kitu ambacho kama tungekuwa na PM serious na pricipled (firm) angeshakuwa amekifanyia kazi siku nyigi tu.
     
Loading...