Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huna PESA, Huna Nguvu ya Kisiasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Exaud J. Makyao, Nov 9, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Katika nchi ambayo watu huthamini pesa kuliko ukweli,
    Kama mtu huna Nguvu ya pesa ,
    huwezi kuwa na NGUVu ya kisiasa.
    Kwa hiyo, kama kuna yeyote anahitaji sera za siasa zake kuwa na nguvu,
    sharti awe na nguvu ya kifedha.
    Wenye pesa husikilizwa zaidi kisiasa.
    Hivyo basi, hata vyama vya Siasa ambavyo haviko vizuri kifedha,
    havitafua dafu katika siasa.
    Kujiingiza katika siasa bila fedha ni kujipotezea muda kama wanachi hawajui thamani ya demokrasia na utu wao.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mi kweli kabisa mkuu
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Very true....
     
  4. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa mtaji huu tutafika?
     
  5. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio maana siasa ni mchezo wa matajiri nchi za kitajiri, motive inakua sio mali ya Umma bali mapenzi ya ardhi yao, watu wao, mila zao na maendeleo ya jamii yao.

    Sisi tuna kimbilia siasa kutajirika, na waliopata nguvu ya fedha kupitia siasa wameishia kuwa watemi. Kazi ipo kwenye kuwang'oa hawa watu.
     
  6. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hii statement ndo ina qualify argument yako yote! I take that by nguvu ya pesa, you mean finance backing. Sio lazima yeye awe tajiri...right?
    Maana Obama sio tajiri!! Na ameshika nchi tajiri kuliko zote. Lakini of cource katika elections ametumia pesa nyingi zaidi - an average of about $7 per voter! Ku-spread your message ndo cost ya elections kwa chama. Hivyo ni muhimu kwa chama kuwa na watu kama kina Mengi...hehehehe!Si umeona jinsi CCM walivyomkubali upesi?
     
  7. W

    WildCard JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwa TANZANIA, siasa ni UWEKEZAJI.
     
  8. m

    mzanganyika JF-Expert Member

    #8
    Nov 11, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 257
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nimekubali, kweli tupu!!
     
  9. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimekusoma mkuu.
     
Loading...