Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu ya kupinga ubunge sumbawanga mjini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ptz, Apr 29, 2012.

  1. P

    Ptz JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Habari wanaJf,
    Kesho tar 30/04/2012 ndo siku ya hukumu ya kesi kupinga ubunge wa bw Aesh Hilaly Khalfan Wa Sumbawanga mjini, kesi hiyo ilifunguliwa na aliyekuwa mgombea ubunge kwa tiketi ya CHADEMA bw Noberth Yamsebo akilalamikia ugubikwaji wa uvunjifu wa sheria ya uchaguzi uliofanywa na bw Aeshi kwa kujihusisha na rushwa na uchakachuzi wa matokeo uliofanywa na msimamizi mkuu wa uchaguzi jimbo bi Sylvia Siriwa.

    Hali ni shwari hapa Sumbawanga, askari wamemwagwa kwa wingi sana. Kila upande kwa maana walalamikaji CHADEMA na walalamikiwa CCM wanajigamba kwa kuibuka kidedea hapo kesho. Wenye kujihakikishia zaidi ni wanaccm kwani wanasema mahakama na dola ni ccm na hivyo wao hawana wasi wasi kwani mbunge wao lazima ashinde, waandishi wa habari nao wamejiandaa vilivyo kuhakikisha wanaripoti vilivyo yote yatakayojili mahakamani, na hasa ikizingatiwa kuwa waandishi wengi wako upande wa bw Aeshi na ndo maana walishindwa kuripoti namna kesi ilivyoendeshwa hadi ushahidi ulivyofungwa kwani kwa kiasi kubwa ilionekana kwao baadhi ya waandishi wa habari ni udhalilishaji kwa bw Aeshi na kwa baadhi ni wale waandishi njaa ambao kwao hawawezi kuripoti bila fedha na ndo maana hiyo kesho bw Aeshi akishida kama wanavyotegemea watajipendekeza kwake na kupata chochote.

    Zaidi tu ni kuwa ujumbe unasambazwa na watu wasiojurikana kwa njia ya sms kuwa "==Tahadhari==: Usiende mahakamani J3. Kutakuwa na; Mbunge ni yule yule, askari wanafanya maandalizi, wadai wamelazimishwa ingawa hawapendi, jaji apewa ulinzi makali na jeshi la polisi"

    Taarifa za uhakika ni kuwa ujumbe huo polisi wameupata na Jana kamanda wa polisi mkoa wa Rukwa aliwaita baadhi ya viongozi wa CHADEMA mkoa wa Rukwa akiwepo katibu mh Ozemu Chapita na kuwaeleza kuwa ujumbe huo waupuuze kwani polisi haijihusishi na wala haitakuja jihusisha na siasa za Sumbawanga, na kuhusu askari wengi waliomwagwa hivi karibuni,kamanda huyo alisema hao ni askari wapya wako mbioni kupelekwa mkoa mpya wa Katavi kama vituo vyao vipya vya kazi walivyopangiwa na kuwa muda wowote wataondoka, mwishowe aliwaasa viongozi hao wa CDM wawahamasishe wapenzi na wanachama wao wajitokeze kwa wingi na wasiwe na hofu na usalama wao, zaidi ya yote aliwaahidi kutoa hata gari kwa ajili ya kuwatangazia wananchi kupuuza uzushi huo wa ujumbe uliosambazwa.

    Naahidi kuwaletea hukumu hiyo kesho live toka mahakamani, PTZ toka Sumbawanga.


    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 312"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Top of Form
    Election Type[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]PresidentialParliamentary
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Region
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]District
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]MANISPAA YA SUMBAWANGA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Consituency
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]SUMBAWANGA MJINI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Ward
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Bottom of Form
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]RUKWA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]MANISPAA YA SUMBAWANGA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]SUMBAWANGA MJINI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%"]Candidate
    [/TD]
    [TD="width: 23%"]Political Party
    [/TD]
    [TD="width: 23%"]
    Number of Votes
    [/TD]
    [TD="width: 17%"]
    Percentage Votes
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]AESHI KHALFAN HILALY
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]CCM
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    17,328
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    48.99
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]YAMSEBO NORBERT JOSEPH
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]CHADEMA
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    17,132
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    48.44
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]IFGENIA CASSIAN LEBA
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]CUF
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    76
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    0.21
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]KIYAYA LEONARD DOMINICK
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]NCCR-MAGEUZI
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    53
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    0.15
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]AUGUSTINO MNYEPA NKOSWE
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]UDP
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    28
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    0.08
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]SPOILT VOTES
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    751
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    2.12
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]TOTALS
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    35,368
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    100
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]Photo
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    Fullame
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    Party Name
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    By this Mp
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    CCM
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 81"]
    [TR]
    [TD="width: 174, bgcolor: transparent"]Questions(0)
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Supplementary Questions (0)
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Contributions(1)
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    CV YA Bw AESHI
    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 3"]GENERAL
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Salutation
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Honourable
    [/TD]
    [TD="width: 42%, bgcolor: transparent"]
    Member picture
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]First Name:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Aeshi
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Middle Name:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Khalfan
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Last Name:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Hilaly
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 20%, bgcolor: transparent"]Member Type:
    [/TD]
    [TD="width: 38%, bgcolor: transparent"]Constituency Member
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Constituent:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Sumbawanga Mjini
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Political Party:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Location:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]P.O. Box 479, Sumbawanga, Rukwa
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Phone:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]+255 25 2800004/+255 786 060 000/+255 767 212 111
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Ext.:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Fax:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office E-mail:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]ahilaly@parliament.go.tz
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member Status:
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Current Member
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Date of Birth
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]12 December 1973
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 5"]EDUCATIONS
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]
    School Name/Location
    [/TD]
    [TD="width: 27%, bgcolor: transparent"]
    Course/Degree/Award
    [/TD]
    [TD="width: 15%, bgcolor: transparent"]
    Start Date
    [/TD]
    [TD="width: 13%, bgcolor: transparent"]
    End Date
    [/TD]
    [TD="width: 10%, bgcolor: transparent"]
    Level
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Jangwani Primary School
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Primary Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1983
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1989
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    PRIMARY
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 4"]EMPLOYMENT HISTORY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Company Name
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Position
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    From Date
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    To Date
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]The Parliament of Tanzania
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member - Sumbawanga Urban Constituency
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2010
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2015
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 4"]POLITICAL EXPERIENCE
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 47%, bgcolor: transparent"]
    Ministry/Political Party/Location
    [/TD]
    [TD="width: 31%, bgcolor: transparent"]
    Position
    [/TD]
    [TD="width: 12%, bgcolor: transparent"]
    From
    [/TD]
    [TD="width: 10%, bgcolor: transparent"]
    To
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Chama Cha Mapinduzi, CCM
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member - Regional Implementation Committee
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2008
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Chama Cha Mapinduzi, CCM
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]District Youth Commander
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2008
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Chama Cha Mapinduzi, CCM
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Secretary (Economics) -District Parents
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2007
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Asante Ptz, japo ni kesi ambayo hata haikuwa ikisikika sana.
    Nina wasiwasi na maneno ya kamanda wa mkoa, yamejaa siasa sana.
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Thanks mkuu. Kesho tunaamini utakuwa live mahakamani na updates
     
  4. k

    kundaseni meena Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    safi sana mkuu, tunasubiri ripoti yako hiyo kesho.
     
  5. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwani TZ kuna mahakama za Kisheria? Nijuavyo mahakama zetu Ziko kisiasa zaidi.. Au kwani Unadhani TZ kuna uongozi wowote ??!! Ni UTAWALA Mwanzo mwisho..
    Twenzetu msiban Armr
     
  6. S

    STIDE JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kimsingi wewe ni MUHIMU SANA!! Taarifa yako imekamilika, wana JF igeni!! Shukrani sana mkuu! Nakusihi kesho usituangushe tunategemea A to Z kutoka kwako!!

    Big up kamanda!!
     
  7. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    PTS, Updates ni muhimu hiyo kesho, natamani yule jaji wa ukweli aliyetoa hukumu ya kesi ya Tundu Lisu angepewa hiyo kazi. Ili tujiandae kupiga miluzi.
     
  8. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Furaha yangu itakamilika iwapo ile mizengwe iliyofanywa kwenye uchaguzi ule itakapofumuliwa na wana Sumbawanga kupata haki ya kufanya uchaguzi upya kuchagua wampendaye.
     
  9. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    akssante kwa kutukumbusha tafadhali jitahidi utupe live toka mahakani kama walivyofanya jf singida
     
  10. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,633
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Huyu Aeishi ni boya nilimwona kampeni za mwezi march arumeru nilishindwa kuamini make hajui kupanga maneno, hajiamini, ukija kwenye ujumbe ndo balaa matapishi.
     
  11. s

    sheky Senior Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Habar njema imetulia na ina vina vyote, kila la kheri wana Sumbawanga, kubwa ni kuhakikisha kuwa tunatunza amani, na kuilinda haki hata dakika ya mwisho. Na ikawe aibu kwa yoyote ambaye anajiandaa kupindisha haki, kwani mwishoni ukweli utasimama.
     
  12. M

    Mdundulizaji Senior Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 194
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naam Mkuu!
    Wewe simamia haki na Mungu atakuwa upande wako!
     
  13. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    ...hivi mwamuzi ndie yule alieamua Arusha!?
     
  14. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    PTZ kesho usituangushe tunategemea live updates kutoka kwako Kama unatumia simu tafadhali iweke charge full ili tupate huo uhondo
     
  15. P

    Ptz JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jaji atakayeihukumu kesi hii anatoka Mbeya ni J4.
     
  16. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ptz! kesho mapema sana ntakuwa jamvini, maana uchaguzi ule mpaka leo naukumbuka, Ile 2010 nilipata nafasi ya kuwa kule na nimehudhuria sana mikutano ya Mzee. Yamsebo, pale Rukwa high, Chanji, Katandala na hata Majengo. Nashukuru kwa kuwa sumbawanga sasa mmeaka, na kiukweli Yamsebo alishinda uchaguzi ule ila basi tu. Tumebaki wanyamwezi wa Tabora tuu.
     
  17. P

    Ptz JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 395
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    jaji anayeisimamia kesi hii na anayetaraji kuitolea hukumu ni J. 4 HON. JUDGE BETHUEL MPAKANI KASEFU MMILLA - JUDGE INCHARGE, MBEYA
     
  18. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ptz! kesho mapema sana ntakuwa jamvini, maana uchaguzi ule mpaka leo naukumbuka, Ile 2010 nilipata nafasi ya kuwa kule na nimehudhuria sana mikutano ya Mzee. Yamsebo, pale Rukwa high, Chanji, Katandala na hata Majengo. Nashukuru kwa kuwa sumbawanga sasa mmeaka, na kiukweli Yamsebo alishinda uchaguzi ule ila basi tu. Tumebaki wanyamwezi wa Tabora tuu.
     
  19. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Aisee kumbe walizidiana kura kiducu namna hiyo??

    I smell a rat kwenye hayo matokeo!!:dizzy:
     
  20. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: cms_table_MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]IFGENIA CASSIAN LEBA [/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]CUF[/TD]
    [TD="width: 23%, bgcolor: transparent"]
    76
    [/TD]
    [TD="width: 17%, bgcolor: transparent"]
    0.21
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    Hivi Chama Chakavu hadi huku kinaambulia kura hizi???

    Noma sana!!
     
Loading...