Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu Ya Kifo Kwa Kuwaua Wakristo Misri

Discussion in 'International Forum' started by Saint Ivuga, Jan 18, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Hukumu Ya Kifo Kwa Kuwaua Wakristo Misri

    [​IMG]
    [​IMG]
    1.Mohammed Ahmed Hussein, mshtakiwa
    2.Maandamano ya wakristo baada ya shambulio la Alexandria


    Mahakama ya usalama ya taifa nchini Misri imehukumu kifo muumini mmoja wa Kiislamu kwa kosa la kuua Wakristo sita wa madhehebu ya Copti na polisi mmoja mwaka uliopita.
    Mohamed Ahmed Hussein ni mmoja wa watuhumiwa wanaoshtakiwa kuwafyatulia risasi waumini walipokuwa wakiondoka kwenye misa ya mkesha wa Krismasi, katika mji wa Naga Hamady kusini mwa Misri.

    Watu wengine wawili wanaohusishwa na mauaji hayo watahukumiwa baadae.

    Watu hao walikamatwa mara baada ya shambulio hilo, lakini kesi yao imekuwa ikiahirishwa mara kwa mara.

    Hukumu hiyo imetolewa wiki mbili tu baada ya shambulio la bomu la kujitoa mhanga nje ya kanisa la Copti katika mji wa Alexandria lililouwa watu 23.

    Kesi hiyo imeleta chuki miongoni mwa jamii ya Wakristo wa Copti kwa sababu imechukua muda kumshitaki mtuhumiwa huyo ambaye anadhaniwa kuwa na uhusiano na mbunge wa chama tawala.

    Hukumu hiyo ya kifo imetolewa wakati kuna wasiwasi mwingi kati ya jamii ya waislamu na wakristo nchini humo.

    Mahakama ya usalama ya taifa huko Misri imetoa hukumu ya kifo kwa muumin wa kiislamu kwa kosa la kuua wakristo sita wa madhehebu ya Copti na polisi mmoja mwaka uliopita.
    BBC Swahili.
     
  2. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo haki imetendeka,lakini kwa nini waislamu wanakua wakorofi sana,sasa watu wapo kwenye mkesha wa x mas unawavamia na kua baadhi yao hivi ni nini kinacho wasumbua hao ndugu zetu?wanakerwa nini kutoka kwa wakristo?
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tafadhali usi-generalize! kuna wanaoua waIslaam zaidi ya wakristo hivi sasa duniani? Tazama Iraq na Afghanistan! au huyaoni? na hii hapa mpya kabisa:

    Three killed in voter listing in Nigeria's Jos
    (AFP) – 15 hours ago
    JOS, Nigeria - A Christian mob razed a mosque and hacked an electoral worker to death Monday as it barred Muslim organisers of April's polls from a registration exercise in Nigeria's Jos region, police said.


    soma zaidi: AFP: Three killed in voter listing in Nigeria's Jos
     
Loading...