Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu ya Chenge na hukumu ya Mallya yule aliehusika na ajali ya Chacha Wangwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nguvumali, Dec 29, 2010.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Dec 29, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nimesikia kwenye Radio Free Africa hapa Mwanza kuwa Chenge amehukumiwa Kifungo cha miaka 2 ama Faini ya Shs za kitanzania mia saba elfu tu, Shs 700,000/= ambapo amelipa palepale mahakamani.

    Najiuliza hizi sheria zinafanyaje kazi , mbona ni kama kesi zinazofanana , tena Mallya alituhumiwa kuendesha gari bila leseni, wakati huyu Chenge, ametuhumiwa kwa Kosa la Kugonga na Kuua, na pia kuendesha gari bila Bima.

    upi ulinganifu ulio sawa wa hukumu hizi Kisheria ?
     
  2. m

    macinkus JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2010
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    malya ni mlalahoi na chenge ni fisadi. malya alikuwa anaendesha gari la rafiki yake chach kwa ruhusa yake , chenge wale walikuwa wamemkataa. liseni ya udereva alikuwa nayo chenge ila alichakachua insurance a la ccm. kosa liko wapi kwa mwansheria mkuu mstaafu kusema uongo mahakani!!!

    macincus
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,817
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    only lawyers and painters can turn black into white
     
  4. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    preta hapo nimekubali. Na mkweli fundi kinyoz tu akishaanza kukunyoa afanyi usanii mpaka amalize!
     
  5. L

    Leornado JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Malipo ni hapa hapa duniani, Ditopile Majiyatanga Mzuri yupo wapi? kifo cha aibu kilimkumba. Labda Chenge atubu na kumrudia muumba vinginevyo duh.
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu you are a great thinker
     
  7. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2010
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wanajamvi,

    Kesi ya Chenge ndio imekwisha. Amekutwa na hatia na amehukumiwa hukumu ambayo sipendi kusema chochote hapa.

    Ninavyofahamu mimi, mtu aliyewahi kutiwa hatiani na mahakama kwenye makosa ya jinai, anapoteza sifa ya kuwa kiongozi wa nafasi kama ya Ubunge (kama nimekosea nisahihisheni)

    Sasa, hatima ya Chenge ni nini? Au kulindana kutaendelea?

    Naomba wanaofahamu sheria watufahamishe hapa.
     
  8. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kwani alishitakiwa kwa kosa la jinai? jamaa inawezekana hati ya mashitaka alijidraftia, pamoja na proceeding na hukumu, ni mawazo yangu tu!
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Dec 30, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa katiba ya nchi hii anakosa sifa ya kuwa kiongozi, lakini kwa udikteta wa ccm anaweza kuendelea kuwa mbunge.
    Kwa kumbukumbu zangu chenge alikwisha lalamikiwa wakati wa kampeni, lakini Kikwete akadai kuwa ametuhumiwa tu, kwa hiyo kesi bado iko mahakamani, itakapothibitika kuwa anahatia ndipo aondolewe sifa ya kuwa mbunge.
     
  10. mujusi

    mujusi JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbuka kwamba hiyo ni traffic offence ina tofauti na kesi zingine za jinai.
     
  11. D

    Dotori JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ataendelea kuwa mbunge. Katiba inasema kuwa ubunge utakoma ikiwa kama angehukukiwa kifo au kufungwa zaidi ya miezi sita.
     
  12. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si ajabu ukasikia /kuambiwa kwamba mpaka afungwe na yeye hajafungwa! hapa si bongo bwana!
     
  13. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2010
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nimeangalia katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania nimekuta haya:

    Ibara ya 67
    (2) Mtu hatakuwa na sifa za kustahili kuchaguliwa au kuteuliwa kuwa Mbunge-
    (c) ikiwa mtu huyo amehukumiwa na Mahakama yoyote katika Jamhuri ya Muungano na kupewa adhabu ya kifo au ya kufungwa gerezani kwa muda unaozidi miezi sita kwa kukutwa na hatia ya kosa lolote, vyovyote linavyoitwa, linaloambatana na utovu wa uaminifu.

    Nisaidieni tafsiri ya kifungu hicho.
     
  14. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2010
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hukumu ilikuwa kifungo cha mwaka mmoja au faini.

    Huo mwaka mmoja unafutika kwa kulipa faini?
     
  15. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #15
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Faini na kifungo viko at per ! lakini wanasheria ndio wanacheza hapo, kwani sheria iko kimya kama mtu amelipa faini!
     
  16. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2010
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Adhabu ilikuwa kifungo cha mwaka mmoja au faini.

    Kwa kulipa faini inamaanisha hakuhukumiwa kifungo cha mwaka mmoja?
     
  17. mujusi

    mujusi JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi ni kweli wale wasichana waliokufa kwenye ajali walimkataa Mtuhumiwa au porojo za JF?. kama hizo habari ni za kweli basi siku ya hukumu(parapanda ikilia) kama ipo itakuwa ngumu sana.
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sana Mallya alikataliwa kata kata kulipa faini lakini Chenge kalipa laki 7
     
  19. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu hawa jamaa kina chenge na all thelike wako smart, sawa hati ya mashtaka ilikuwa ni traffic offense! lakini mheshimiwa alikuwa amelewa wakati wa tukio. kwa hiyo kosa la DUI, DWI ( Drive while intoxicated) ilibidi lijumuishwe ndani ya mashtaka, je kosa la ulevi kama hilo halingeweza change status ya kesi?

    Ndio kusema toka mwanzo alishachomoa, na kuwaacha watanzania wa kawaida kutegemea kuwa atashatakiwa ameua.

    Mtashangaa mtu wa kawaida anafungwa kwa sababu anashindwa kupambana kulitoa suala la ulevi wakati anaendesha gari.

    That's my two cents!
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Dec 30, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    kwani alihukumiwa miaka mingapi?
     
Loading...