Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu Kesi ya Uchaguzi Njombe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, May 3, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF
    Nakumbuka kesi ya Uchaguzi jimbo la Njombe ilikuwa ya kwanza kabisa kufunguliwa na CHADEMA huku kukiwa na matumaini makubwa pia kuwa kesi hii itakuwa na ushindi rahisi kutokana na rafu zinazodaiwa kufanywa kwa ukaribu zaidi na PM Pinda aliyekuwa huko siku ya kupiga kura. Lakini kwa sasa hali ni kimya na haijulikani kesi imefikia wapi.

    kama kuna mtu ana taarifa za maendeleo ya kesi hii hebu atupe taarifa tujue kinachoendelea huko.
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Bi kiroboto alitoa jengo kuwapa mahakama huko mkoa mpya wa njoluma alipoona kesi akawanyang'anya so mahakama imekosa pango njombe..ama unazungumzia njombe ya Mhuni Jah people?.
     
  3. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yes Mkuu Njombe kwa jah People
     
  4. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ninamaanisha jimbo la Thomas Nyimbo aliloporwa na jah People
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Na kule meatu napo huku ni lini?
     
  6. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Meatu nasikia ni kesho.
     
  7. Nasema

    Nasema JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 558
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu hujaeleweka, ni Njombe ipi unayozungumzia wewe? Njombe kuna majimbo matatu: yaani Njombe Kaskazini (Deo Sanga a.k.a Jah People ndio mbunge kwa sasa, huyu alimshinda Alatanga Nyagawa wa CDM); Njombe Kusini (Mbunge wake Spika Makinda alipita bila kupingwa); na Njombe Magharibi Mbunge wake ni Eng. Gerson Lwenge. Lwenge ndiye aliyemshinda Thomas Nyimbo wa CDM kwenye uchaguzi 2010. Fafanua ni jimbo gani hasa unalozungumzia.
     
  8. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hapana si kweli, Jimbo la Thomasi Nyimbo lilichukuliwa na Eng Gerson Lwenge CCM {Jimbo la Njombe Magharibi} Jimbo la Jah People ni Njombe Kaskazini. Kwa taarifa tu Mkuu.
     
  9. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kweli nilichanganya na uchaguzi wa uenyekiti wa CCm Mkoa Jah people alipowashinda Nyimbo na Mangula. nazungumzia jimbo la Injinia Lwenge ambako nadhani Nyimbo alikuwa mwana CDM wa kwanza kufungua kesi ambayo Marando alikwenda kuishughulikia mwanzo kabisa after uchaguzi
     
  10. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakiri kuji-mix, ni jimbo la Njombe magharibi ndilo ninalozungumzia

     
  11. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenye update afunguke?
     
  12. Nasema

    Nasema JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 558
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Rafu zilichezwa sana dakika za mwisho kuelekea siku ya kupiga kura, zikiongozwa na Pinda na Makinda. CDM kule walishindwa kwa mbinu kadhaa ikiwa ni pamoja na vitisho kwa wananchi, wananchi kupewa "elimu" potofu, wizi wa kura, etc. Kiukweli Nyimbo alipambana sana na alikuwa anaelekea kushinda kabisa, ukiacha Iringa mjini, Njombe Magharibi ni jimbo jingine ambalo lilionekana wazi kwenda upinzani. Kukosekana kwa uongozi thabiti wa CDM ktk wilaya ya Njombe kulichangia kwa kiasi fulani maana Nyimbo alikuwa kama jeshi la mtu mmoja. I hope CDM wamejifunza sasa.

    Sina habari za hiyo kesi, nitaendelea kutafuta nikipata updates zozote nitawajulisha.
     
  13. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    @Nasema

    Thanx kwa maelezo haya ambayo ni well informed. Ukipata maendeleo ya kesi pls tupe updates maana nashangazwa na ukimya uliopo katika kesi hii
     
  14. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pengine Nyimbo alikatiwa 'chake' akaifutilia mbali kesi! Just thinking aloud
     
  15. darison andrew

    darison andrew Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nyimbo anaweza kukata tamaa
     
  16. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    Wakati tukifuatile kesi mbalimbali pia tuwahimize wabunge wetu wa cdm na upinzani kwa jumla wahamasishe maendeleo kwenye majimbo yao ili kuvutia wapiga kura kazi iwe rahsi zaidi 2015! Kaskazini imeonyesha njia!! kanda zingine ziige!
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    hongera wewe ni great thinker unachambua mambo kitaalamu!!!
     
  18. K

    Keil JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyimbo hakufungua kesi. Alikubali yaishe na akaamua kujikita kwenye kuijenga CHADEMA kwa ajili ya 2015. Tatizo kubwa la CHADEMA kwenye uchaguzi huo kwenye Jimbo hilo ni kwamba hawakuwa wamejiandaa kushiriki. Nyimbo alipewa kugombea baada ya ku-defect kutoka CCM.

    Nasema amefafanua vizuri sana kwamba ilikuwa ni vita ya peke yake (Nyimbo) na aliwapelekesha puta sana. Kwenye mazingira kama hayo, sometimes you never know ni nani wa kumwamini na kukubali awe wakala kwenye kituo. Maana wengi aliokuwa anawategemea walikuwa wamemfuata yeye kama Nyimbo na bado walikuwa na links na CCM, so ni ngumu kujua yupi atasimamia kura zako kihalali.

    Mawakala ni muhimu sana linapokuja swala la uchaguzi, uchakachuaji wa kura hufanywa kupitia hizo fomu ambazo hujazwa. Ikitokea Wakala akawa siyo mwaminifu, basi inakula kwako. Refer case ya Lissu jinsi CCM walivyokuwa wakilalamika kwamba Lissu aliandaa mawakala wa vyama vyote vya upinzani na pia aliwapa mafunzo na kuwahonga msosi. Hiyo ndio michezo ambayo huchezwa na CCM kwenye chaguzi.
     
  19. s

    sanjo JF-Expert Member

    #19
    May 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mzee Nyimbo ni jembe kweli kweli ndiyo maana kila hujuma ilifanywa.
     
  20. RUV ACTVIST.

    RUV ACTVIST. JF-Expert Member

    #20
    May 3, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Upo sahihi, hata CDM wenyewe hawakuwa na askari wa kutosha 2010 ila sasa askari wapo wa kutosha sana tu, na sera ya CDM ni kuwawezesha wenye wilaya yao/ Jimbo wajisimamie zaidi baada ya kukelwa na mfumo na tuseme ukweli CDM Iringa yote imesima baada ya 2010. Tupo pamoja, tutafika tu.
     
Loading...