Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu batili ya lema

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by zee la weza, Apr 9, 2012.

  1. z

    zee la weza Senior Member

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF(majembe), nimefuatilia hukumu ya lema iliyotolewa na Jaji Gabriel Rwakabalira na kuona kwamba kuna vipengele viwili vifuatavyo;

    Illegal campaigns(kifungu 108),kama mbunge wakati wa kampeni za uchaguzi alimtukana au kumdharirisha mpinzani wake au kutukana tume ya uchaguzi, adhabu yake ni kuvuliwa ubunge lakini anaruhusiwa kugombea tena kwenye uchaguzi mdogo utakaoitishwa.

    Illegal practices(kifungu 114), kama mbunge wakati wa kampeni za uchaguzi alijihusisha na vitendo vya rushwa, adhabu yake ni kuvuliwa ubunge na haruhusiwi kugombea ubunge tena mpaka miaka 5 au 10 ipite ndipo anaruhusiwa tena kugombea.

    Lakini cha kushangaza LEMA alihukumiwa kwa kutumia kifungu cha 114 wakati yeye kosa lake halihusiani na rushwa, nimejitahidi kutafuta hivyo vifungu kwenye katiba ya Jamhuri ya muungano wa Tz ya 1977 ili nivisome vizuri, lakini sjaona hivyo vifungi, tafadhali makamanda anayejua hivyo vifungu vilipo anijulishe, yaani nina hasira sana na hukumu batili ya kamanda wetu lema.
    "Nawasilisha kwenu ma- great thinkers"
     
  2. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    I wish I could help
     
  3. F

    FRANK MICHAEL Senior Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kamanda nahisi na hasira kuliko wewe lakini kwani Mh Lema si anakesi zingine mahakamani? sasa kwa mujibu wa sheria mtu mwenye kesi ya jinai anaruhusiwa kugombea nafasdi yeyote ya uongozi, maana magamba wasitudanganye baada ya Lema kuchukuwa fomu watampinga na kupata ushindi wa mezani
     
  4. K

    Kawiche New Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka inaelekea mambo ya sheria yamekupitia mbali sana,hivyo vifungu uwezi vikuta katika katiba pia katiba haina vifungu ina ibara,ukitaka vipata vifungu hivyo 108 na 114 tafuta sheria ya uchaguzi ndio utapata hivyo vifungu
     
  5. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Hilo la kesi kwani ni shida? Mbona yule naniiii wa kule rombo na naniii wa vijisenti waligombea na huku wanakesi mahakamani halafu naniiiii wa ikulu akawapigia kampeni hadharani? Au tuseme ni CCM tu?
     
  6. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kaka kuwa huru ucogope kutaja majina sema mh.chenge na mramba na Mh.kikwete ndio aliyewafanyia kampeni
     
  7. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Iyo hukumu imeamriwa na WAHUNI WACHACHE.
     
  8. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,571
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Hivi mahakama ya rufaa haiwezi kutengua hii hukumu mshenzi? Yaani mimi nina mgogoro na wasomi wetu wa sheria. Inakuwaje Jaji anatoa hukumu ambayo hata mtoto wa drs la 5 anagundua kwamba jaji kachemka? Hivi kuna ubaya gani huyo Jaji akiangukiwa na nguvu ya umma? Nyamb...f zake!
     
  9. chris n

    chris n Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Soma ibara ya 67 ya katiba Jamhuri ya Muungano wa Tanzania utapata majibu
    ya sifa za mbunge
     
  10. chris n

    chris n Member

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Soma Ibara ya 67 ya KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TZ utapata majibu.
     
Loading...