Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hukumu ambayo haijawahi kutokea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Democrasia, Jul 20, 2012.

  1. Democrasia

    Democrasia Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Jamani naombeni muweze kupitia hii hukumu kwa wale wanataaluma wa sheria waweze kushauri pale inapowezekana

    Naomba kuwasilisha
     

    Attached Files:

  2. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Hicho ulicho attach hakionekani vizuri labda ufafanue kwa maelezo
     
  3. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
     
  4. K

    KIJIGOJUNIOR Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu, Hiyo ni amri tu ya Mahakama na si hukumu. Lakini pia katika Majaji vilaza ambao nafikiri Lissu anaweza pia kuwa amewaongelea katika ile hotuba yake ni huyu Jaji Chinguwile,tangu akiwa High Court Land division alikuwa kituko,si tu kwenye maamuzi anayoyafikia bali pia namna ya hukumu anazozitoa,ni kilaza kwelikweli. Lakini najiuliza pia,kama karatasi zilizotumika kufungulia hiyo kesi si kama zile zinazotakiwa kwa mujibu wa maelekezo ya Jaji Mkuu,kama Chingyuwile alivyosema, how was the case admiited? How was it assigned to her? Yaleyale ya akina Werema ya kufikiri kwa kutumia masaburi,poor judicial system of Tanzania. Watu sasa sijui wakimbilie wapi kupata haki zao kama majaji wenyewe tulionao ndiyo wa namna hii
     
  5. A

    Awo JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Sina matatizo na uamuzi kwa sababu Judge can reject a plaint - actually the Registrar could have done it. But in this case I am not sure about the CJ's directive which the Judge seemed to have based her decision on and unfortunately she did not complete the citation.
     
  6. M

    MkuuMtarajiwa Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri Mh. T.A. Lisu alikuwa anawazungumzia Majaji kama hawa, huu ni ushahidi tosha ikiwa Mh. F. Werema (Mwanasheria Mkuu wa Serikali) ataendelea na dhamira yake ya kumshitaki Lisu. Soma mstari wa mwisho... "The plant is hereby rejected..........." Kumbe kazi mojawapo ya majaji ni kukataa mimea(Plant)
     
  7. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,700
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mi sijaelewa kabisa hapa aisee......natoka
     
  8. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,569
    Likes Received: 952
    Trophy Points: 280
    wataalamu watakusaidia
     
  9. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,342
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    thanks for making my day! hahahahahaha:caked:
    :caked:
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kabla Jogoo hajawika ushahidi uko nje juu ya alicho sema Lissu kazi kwao akina Werema sasa
     
  11. d

    dagjrtz Member

    #11
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sina ueledi saaana katika taaluma ya sheria, lakini nakuunga mkono kwamba huyu jaji ni kilaza na kama siyo kilaza basi anatengeneza mazingira ya kupindisha sheria. Hii ndiyo aina ya majaji tulionao na tunategemea haki itendeke. Katzi bado tunayo inabidi kupambana bila kukoma wala kuchoka.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kawaida kabisa, kesi yako inaweza kutupwa hata mistari ikiwa haijapangwa kama kanuni zinavyoelekeza.
     
  13. b

    beyanga Senior Member

    #13
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  14. a

    actus Senior Member

    #14
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo ni amri na sio hukumu.ok anaweza kua amekosea kutype neno plaint na kutype plant that is sleep of the key board.kukosea hilo neno hakuwezi kumfanya aonekane kilaza.ameliandika saaana tangu yuko chuo.kimsingi hao majaji wanaotaka legal paper(karatasi za kijani) wanakeera kwani in practice karatasi nyeupe nazo zimekua zikitumika.yani anakataa plaint kwa technicalities na anajua Article 107 ya katiba inavyosema kuhusu kukosa kutoa haki kisa technicalities.tena hasemi under which rule of chief justice inataka kutumia legal paper.
    hapo amewachelewesha tu wadai wataenda na kutumia karatai hizo anazotaka.amekaa miaka sita kama jaji lakini naye anawekwa kwenye majaji wa voda fasta.....
     
  15. l

    london JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 12, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli, iwe amri au hukumu lakini mbona kizungu naona km hakiko sawa kwenye maelezo-'plaint has been filed... na plant is hereby rejected' kweli sawa km sio terminology za kisheria? Au ndio vilaza alikokuwa anawaongelea Tundu Lissu kuwa hata kizungu fasaha hawakiwezi kukiandika.
     
  16. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Naona kama uzi huu nimevamia. Nitaelewa kweli?
     
Loading...