Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hujaji Mtanzania Atozwa Kaini Kwa Ushirikina Saudia!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KILITIME, Nov 18, 2009.

  1. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    MTANZANIA mmoja ambaye ni miongoni mwa mahujaji zaidi ya 1,500 waliokwishawasili nchini Saudi Arabia kwa ajili ya kutekeleza ibada ya Hijja, amekamatwa kwenye Uwanja wa Ndege wa Madina na kutozwa fani ya Riyari 300 baada ya kukutwa na vitabu vinavyodaiwa kuhusika na mambo ya kishirikina.

    Taarifa kutoka nchini Saudi Arabia, kama zilivyoripotiwa na Mwandishi Wetu, Bwana Juma Mmanga, zimebainisha kuwa Mtanzania huyo amepigwa faini hiyo ambayo ni sawa na dola 200 za Marekani baada ya kuonekana ni mgeni, lakini kwa nchi ya Saudia Arabia angelazimika kufungwa kifungo cha mwaka mmoja jela au miezi sita.

    Imedaiwa kuwa vitabu hivyo vinavyosadikiwa kuwa ni vya kishirikina ni vile vya kuunga na vinavyotumiwa na watu ambao huitumia Kuran vibaya na ambavyo huleta athari kwa jamii ikiwa ni pamoja na kumfanya mtu kupoteza akili.

    Wakati huo huo, mahujaji 1,590 kutoka Tanzania tayari wamewashawasili katika uwanja wa ndege wa Madina na Gida ambapo sasa njia za kuelekea katika mji mtakatifu zimefungwa.

    Imeelezwa kuwa kutokana na hali hiyo mahujaji wote sasa watakaoshuka Uwanja wa Ndege wa Gida watalazimika kwenda moja kwa moja Makka kusubiri kutekeleza rasmi ibada ya Hija.

    Akizungumza na gazeti hili jana, Katibu Mkuu wa Baraza la Waislamu Tanzania (BAKWATA), Suleiman Lolila alisema Bakwata haina taarifa zozote kuhusiana na tukio hilo.

    “Mbona hizo taarifa sisi hatuna? alihoji Katibu huyo na kuongeza, “Ndiyo kwanza nasikia kutoka kwako. Sielewi kitu chochote kuhusiana na suala hilo,” alisema.

    Katika hatua nyingine, Rehema Mwakasese anaripoti kuwa hofu ya kulipuka kwa ugonjwa wa mafua ya nguruwe kwa mahujaji wanaoshiriki ibada ya hijja nimetoweka na mambo kuendelea kuwa shwari.

    Awali, kulikuwa na hofu kuwa huenda mlipuko wa ugonjwa huo ungejitokeza nchini humo kutokana na idadi kubwa ya mahujai kutoka nchi mbalimbali duniani ambao wanashiriki ibada hiyo.

    Akizungumza na Majira kwa njia ya simu kutoka Madina Saudi Arabia, Kiongozi wa kundi la Aldir, Sheikh Abdallah Amani, alisema hadi sasa hakuna taarifa zozote za matatizo ya kiafya kwa mahujaji wa Tanzania wala hofu ya kutokea kwa ugonjwa huo.

    Sheikh Abdallah, alisema mahujaji wote wa Tanzania wanaendelea vyema na maandalizi ya ibada hiyo ambapo kesho wanatarajia kuondoka kwenye mji wa Madina kwenda Makka ili kuanza rasmi ibada.

    Kwa upande wake, Sheikh Muharami Juma Doga, amewaomba Watanzania kuwaombea mahujaji wote waliopo nchini humo ili waweze kumaliza vyema ibada zao na hatimaye warejee nyumbani wakiwa salama.

    SOURCE: http://www.majira.co.tz/index.php?option=com_content&view=article&id=1961:-hujaji-mtanzania-atozwa-faini-kwa-ushirikina-saudia&catid=34:kitaifa-tanzania&Itemid=57
     
  2. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sorry, wakuu, title isomeke neno "Faini" badala ya "Kaini!" Mods naomba mrekebishe title!
     
  3. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mi naomba huyo hujaji anitumie kama experiment ya kunipiga hicho kitonto cha kurani tuone kama kweli kinafanya kazi.

    Yaani kuna watu so primitive.
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280
    Huyu ni wa kumkata shingo tu...sijui wamemwachaje saudi???
    Akirudi bongo akatambike..kule hawana ujinga...inawezekana
    ushirikina umemsaidia hata kupunguziwa adhabu
     
  5. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pale alitaka sijui amloge nani!
     
  6. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Mmmmh, naona kama umeenda mbali, kwa habari ya shingo yake!
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Nilifikiri huwa wanakwenda kumswalia mtume, kumbe ni kuroga! lol
     
  8. s

    shabanimzungu Senior Member

    #8
    Nov 18, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uzush tupu!!
     
  9. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukweli unauma!
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    KUMSWALIA MtUME?
     
  11. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,066
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Vipi Kuhusu Kina Sheikh Yahya Hussein?? Si Ule pia ni Ushirikina???
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280

    hizi dini zinazoabudu majini zina kazi kweli kweli
     
  13. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    My sentiments exactly. Nimeshangaa. Mbona wezi wanawakata mikono iweje mshirikina? Kwa hiyo nia ya kutaka kumdhuru binadamu mwenzako ni kosa dogo kuliko kumwibia?
     
  14. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #14
    Nov 18, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi hizi aya za Quran unaweza kumsomea mtu akachanganyikiwa? Maana nimesikia usemi huo mara kwa mara!
     
Loading...