Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Huenda Open University of Tanzania (OUT) inatoa wanafunzi bora Tz

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Magobe T, Oct 14, 2011.

  1. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ndugu wanaJF, wanafunzi wa Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT) licha ya kuwa na changamoto nyingi katika utafutaji wao wa elimu (hasa kwa kuzingatia kuwa wanasoma na wakati huohuo wanafanya kazi) wanaweza kuwa bora zaidi kuliko wanaotoka conventional universities hapa Tanzania kwa maana kwamba wanajitafutia notes za masomo na kujinunulia vitabu/wanajituma kusoma maana hakuna njia nyingine yoyote inaweza kuwafanya wafaulu zaidi ya kujitafutia wenyewe.

    According to Prof Mbwete, graduates wa Faculty of Law wanafanya vizuri sana kulinganisha na wa vyuo vingine. Sababu hasa ninayoiona ni ile hali ya kujitafutia study materials (kujituma kwao)/kuchakalika.


    Hata baadhi yao uki‘argue' nao unapata feeling kuwa wameiva vizuri kielimu. Naomba mchango wenu maana mara nyingi huwa tunajadili wanafunzi wa vyuo vingine na kuwasahau kabisa as if hawapo.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Binafsi cjawah kukutana na graduate yeyote wa out so cna cha kuchangia.
     
  3. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sawa baadhi ni wazuri, lakini kwa kuwa mazingira wanayosomea siyo mazuri kama tujuavyo, usitegemee kuwa watatoa wanafunzi bora kwa vile wanahangaika kujitafutia materials. Kama ni hivyo shule za kata zingekuwa mbali. Hata hivyo, chuo chochote chaweza kutoa wanafunzi bora mradi kuwe na mazingira mazuri (walimu, vifaa) . je OUT wanatimiza hayo?
     
  4. CR wa PROB

    CR wa PROB Senior Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uzuri wa graduates yeyote yule ni uwezo wake binafsi wa kufanya kazi zenye maslahi kwa watanzania wote, no matter awe ni open au hawa wa kawaida, Wanafunzi wa open huwa ni wazuri kiutendaji kwani wamezoea kujishughulisha sana kwenye utafutaji wa material, ila kitu walichokikosa kwa asilimia kubwa ni Interaction na watu wa kada zingine zingine kwani mara nyingi huwa wpo wenyewe na Interacton ni part ya education.

    Labda ili tuweze kuboresha zaidi ni vyema tungefaham ya kuwa akina Jailosi, Mwakapugi, Karamagi, Mramba, Mgonja, Lowasa, Chenge n.k kuwa je wamesoma open university au vipi? kwani hawa jamaa nadhani kila mtanzania huwa anaelewa kuwa mchango wao kwenye hili taifa ulikuwa ni nini. Then baada ya hapo tunaweza kuchambua ubora wa elimu kati ya chuo kikuu huria na hivi vingine.

    Naomba kuwasilisha kwani huo ndio uhuru wangu wa maoni!!!!!
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red and bolded: mkuu umemuua nyoka kwa kumkata kichwa na kukitenganisha na mwili kabisa.
     
  6. Chinga One

    Chinga One JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2014
    Joined: May 7, 2013
    Messages: 6,757
    Likes Received: 1,055
    Trophy Points: 280
    Hivi programmes zinazotolewa na hiki chuo ni zipi? nataka nijiunge nao nosome Masters by distance.
     
  7. m

    mr. over view Member

    #7
    Jun 25, 2014
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nadhani sio kweli kwa7bu kwanz material hawatafuti bali wananunua kutoka chuon pili ingekua mtu anafaulu kwa kujisomea mwenyew kusingekua na haja ya walimu. Hawa wanafunz wa open kinawasaidia ni wao kuwapo kazini ambapo wanajikuta na ujuz na uzoefu mwingi lakini uzuri darasani huwezi kuwalinganisha na wanafunzi wa vyuo vingine. Mchukue mwanafunzi wa open wa sheria mpeleke mzumbe uone kama hajaomba paulse.....
     
  8. P

    Prince Hope JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2014
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2,170
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Yupo jamaa mmoja kasoma hiyo kitu, ni mweupe sijawahi kuona!
     
Loading...