Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

HR Consultancy firm inalipa Tanzania?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kulwa12, Aug 23, 2009.

  1. k

    kulwa12 Senior Member

    #1
    Aug 23, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu wadau wote,
    Mimi na mpango wa kufungua kampuni ya Human Resources (HR) Consultancy hapa Tanzania.Itashugulika na mambo ya Training,recruitment,placement,organization development na mengine kama hayo.Nataka iwe based Dar-es-salaam na Mwanza.
    Je wadau biashara hii inalipa?
    Kuna mtu yoyote anaewea kuwa partner katika biashara hii?
    Je capital ya kuanzia ianabidi iwe kama Tsh ngapi?
    Naomba ushauri na uzoefu kutoka kwa mtu yoyote.
    asante.
     
  2. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani inalipa tena sana tu. ila inahitaji strategies.
     
  3. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    fanya straight recruitment achana na mambo ya placement yatakupotezea muda na resources
     
  4. Modereta

    Modereta Senior Member

    #4
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 163
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unahitaji mwaka na nusu wa kujenga jina na kazi ngumu, baada ya hapo waweza fanikiwa. Bahati mbaya ni kwamba wakuu wa sehemu za kazi hapa wengi si mashabiki wa kuomba huduma hizo hata kama wanahitaji. Likini ukisha jenga jina hao wachache wanatosha kukulipa.
    Kaza moyo tu usikate tamaa.
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,470
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Ni jambo jema. Ukiwa na a good strategic plan utafanikiwa kwani bado soko la kazi hii not flooded. Pia kuna compuni nyingine ya HR Consult, japo wewe ni HR Consultancy siji mnatofautinaje. Hawa HR Consult wanafanya pia researches, hasa za mambo ya human resources. Ukija uwaone au search google kama wapo pate kuwafahamu and their areas of speciality.
     
  6. M

    Malyamungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2009
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una mawazo mazuri sana. Ila nina maswali machache unatakiwa kuyajibu.

    1- Hili ni jambo la employment basis. Umewasiliana na department of employment ya govt?

    2 wadau ambao ni employers unawajua? (on the other hand stake holders), je school leavers umeongea nao na kujua what is in the community as there might be vested interests that hinders other dev?

    3 What are the resources available for employments focus? eg kuna uwezo wa kuchagua kazi. Which group is a target for you business?

    4 Income that is expected? This will help you in your advertisment basi. Identfy govt/political surpot.

    5 public and community knowledge on beneficial basis.

    Addition ni kwamba kuna kitu kinaitwa WORK PLACE TRAINING hii itakuwa pia employees of all private and govt departments watakuwa wanalipia. Hasa waalimu, polisi, watendaji kata, financial institutions na idara za maji, barabara, wafanyakazi ofisi za wakuu wa mikoa na wilaya. Ndo maana nikasema unamawasiliano ya employment dept? Do you have govt/political surpot?

    Samahni najua utakuwa wayajua b4 lakini ningependa kujua zaidi ili tuweze kuvutiwa na vshawishi utakavyoweza kuvielezea kwenye hili janvi
     
  7. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bishara ni akilia na uwezo wa kuwafanya watu wakujue siyo hela. nakushauri uhamishie hiki kitu mwanza ili iwe rahisi kuwapata watu wa mikoani hasa kwenye mambo ya training kama utakuwa nayo.

    Tutakusaidia kupiga debe siyo razima mtu awe partiner
     
  8. k

    kulwa12 Senior Member

    #8
    Aug 26, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asanteni sana wadau kwa michango naendelea kupata mwanga na bado naitaji zaidi mawzo yenu
     
  9. K

    Koba JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ukiweza deliver high quality with good prices sioni sababu ya kutofanikiwa,watu wengi wanahitaji hizo services lakini tatizo firm nyingi za namna hiyo ni walipuaji tuu,expensive na upuuzi mwingi tuu!
     
  10. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Huu ni ukiritimba wa kihafidhina tu, ubwanyenye usio na tija hususan kwa nchi masikini kama Tanzania. Tunaongeza middlemen tu wasio na uzalishaji bali kuongeza gharama na unyonyaji kwa kamisheni na fees zinazoepukika.

    HR Consultancy zinafanywa kwenye nchi zenye an employment scene na ma lawsuit culture huko ambako muajiri hataki ku deal na liabilities za wafanyakazi, kwa hiyo anaitwika HR Consultancy firm responsibility zote, bongo hakuna employment scene wala lawsuit culture, waajiri wachache watafuta kazi lukuki, zaidi ya hapo kazi zinaenda kwa kujuana, so unless you are a Rupia or something - some Rupia was/is doing this- with direct channels and influence serikalini ya hata kuwabadilisha mifumo yao, this will be a futile and expensive experiment.
     
  11. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Chungulia www.idmc.co.tz

    watafute wahusika wakupe undani wa biashara kama hiyo hapa nyumbani.

    Kila la kheri bwana mdogo.
     
  12. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    yea, jaribu tu!
     
  13. r

    reen New Member

    #13
    Nov 13, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fanya research, tafuta watu ambao tayari wako kwenye sector hiyo watakupa uhakika kama inalipa au longolongo.
     
  14. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kila kitu kinalipa bongo....si unajua kuwa hili ni shamba la bibi?
    muhimu ni network na uwe tayari kula na watu...
     
Loading...