Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

How does Hollywood movies filiming get done?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Tiger, Apr 3, 2012.

  1. T

    Tiger JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Wadau, kama swali linavyojieleza hapo juu.
    Naomba niwe specific kidogo, mi nasikia wenzetu(ulaya/marekani) huwa wanafanya-filming kwanza na baadaye wanaingiza sauti kwenye picha.
    Swali ni kwamba, kwenye movie kuna matukio mengi tena tofauti sana, sasa hawa jamaa wanawezaje kwanza kuigiza hizo sauita na baadae kuziingiza(mixing) kwenye picha?
    Just curious!
     
  2. Techintz

    Techintz Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I think they probably use Adobe After Effects which can be used for Film Making,audio editing,synchronizing and even all those video effects are pretty much made by After Effects.
     
  3. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,504
    Trophy Points: 280
    nina shaka sana na hiyo kitu kwakuwa inategemea na movie lakini nimekuwa naangalia vipindi kibao vinavyoonesha wanavyo tengeneza movies na ninaona kunakuwa na mics na sound engineers kwa ajili ya kuchukua sauti sasa nadhan kama sauti zisinge kuwa zinachukuliwa kwenye tukio nadhan wasingekuwa wanaangaika na boom mics wakati wa kuchukua picha.
    Kuna sauti zinaongezwa studio lakini dialogues na sauti nyingi zinachukuliwa directly na video.
    Halafu jambo lingine kuna softwares unakuta imekuwa designed purposely kwa ajili ya matumizi ya kampuni husika kwa ajili ya production ya movie flani ili kukidhi mahitaji yao.
    Wenzetu wako mbele sana

    Over 275 people - including computer animators, software developers, and
    engineers - spent three years to create
    Shrek.


    DreamWorks used a software known as PDI, which created Shrek, mostly DreamWorks uses its own proprietary software (like its own
    Fluid Animation System) for its animated
    movies. However, for some elements it
    also took advantage of some of the
    powerhouse animation programs
    available to the public. This is particularly true with Maya, which PDI used for most
    of its dynamic cloth animation and for the
    hair of Fiona and Farquaad. Photoshop
    was also used quite a bit in the art
    department. There was also a touch of
    Softimage used in the movie. But most of the software used was PDI exclusive,
    created by its research and development
    team.
     
  4. T

    Tiger JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    What about animated movies/pictures, is it not the same as ordinary(talkin about sound/dialogues)?
    Na je, zile movies unazoweza kutazama kwa kuchagua lugha zinatengenezwa vipi?
     
  5. Buggy

    Buggy JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si kwamba wanarekodi sauti za movie separately, issue ni kuwa hollywood wanarekodi movies zao kwa kutumia films, so sauti hurekodiwa on the scene ila hutumia vifaa tofauti vya sauti mbali na film equipment krekodi sauti, so wakiwa studio wanafanya voice editing kwa ku-synch voice and film images! Labda tu cartoon animations ndio wanarekodi sauti (voice overs) wakiwa studio
     
  6. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,504
    Trophy Points: 280
    wanatumia njia inaitwa automated dialogue replacement.
    Katika hii kuna njia inaitwa dubbing ambayo wanaingiza sauti za watu wanaongea lugha tofauti. Mfano katika recording walitumia english, sasa wanataka kuongeza na kifaransa kwa hiyo wataweka watu wanaongea kifaransa hii inafanyika studio.
    Hata kwenye magames wanatumia njia hii.
    Pia hii njia inatumika kurekebisha sauti ambazo zili recordiwa vibaya wakati wakurecord kwenye location
     
  7. T

    Tiger JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Asante kwa information, ila hii lazima itakuwa kazi ngumu kweli.
    Kurudia kila neno alilosema mwenzako inakuwa si mchezo!.
    By the way, hao jamaa wanao ingiza sauti katika lugha tofauti nao watakuwa kwenye list ya washiriki(cast)?
     
Loading...