Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

How do i import onions from Tanzania legally?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kasupuu, Oct 6, 2010.

  1. k

    kasupuu New Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Am a kenyan lady who would like to start importing onions from Tanzania for onward export to southern sudan. Where are they grown and how can i do a clean business without exploiting anyone? Am ready to work with a trustworthy Tanzanian woman who is conversant with the sourcing. I have discovered in this forums that Tanzanians are very keen to get value for their produce. Any idea on any other food items produced there in plenty that we can get market for in kenya or south sudan is wellcome. My email is moraph1978@gmail.com

    Please view this in the spirit of east african community cooperation.
     
  2. R

    Realtor Senior Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Jaribu kuwasiliana na cheusimangala kuna post alishauri vizuri kuhusu source na kilimo cha kitunguu
     
  3. M

    Malila JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Haya dada Cheusi tenda hiyo ya mdada mwenzako.
    Kama nimemwelewa vizuri ni kwamba anataka wadada wenzake,angesema ye yote,mimi ningechangamkia tenda kwa kumpeleka pale Ruaha Mbuyuni Iringa akaone kisha tuanze kazi mara moja.
     
  4. B

    Brandon JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Am interested in this
     
  5. Wakunyuti

    Wakunyuti JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njoo huku Mbeya maeneo ya Igawa...tufanye business dada..Malila umepotea sana ndugu yangu upo??
     
  6. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Bi, Chausimangala, subalheri mwenzetu. Naona huyu mkuu kasupuu yuko tayari. Shida yake anahela anataka vitunguu (anasema anapenda mkweli nadhani unajua kugumdua mtu mrongo (tapeli yani) au mwenye kujifanya. Kitu kumoja katika biashara ni muhimu sana is consistancy. Sopuu ana Demand. a huge demand. Sopuu atahitaji wanawake na wanaume pamoja. in order to be competative.

    Hii njia ya sudani ikifunguka itakua neema. Wakuu
     
  7. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    MMh! once you sold them to Sainsburys in UK would you brand them from Kenya huh!?? Good luck!
     
  8. malipula

    malipula JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 314
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Naona wakenya wanachangamkia fursa za kiuchumi wakati sisi Watanzania tunazungumza politics tu!!!
     
  9. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    @Malipula: Wahenga wanasema kutangulia si kufika! wanakaribishwa bila shaka,tena sana, Mali fikia, wazee wetu wanaenda mpaka ulaya kutafuna wawekezaji. nona weka sheria janja inayoziba matundu kwenye matundi mengi ya sheria. yani msumeno mkali ya kudhibiti dhulma na ufisadi ili kulinda wananchi hasa wa vijijini. Ndio kuna zaidi ya robotatu ya wananchi, na wengine baadhi yetu hajawahi kua hata na kitanda kipya au shuka mpya kwa muda mrefu kidogo.

    Tusiwe na ubepari wa wenzetu walioukimbilia mwanzo. kuna makosa waliyafanya ndio maana na wao hawajanufaika na matunda ya ubepari. Huu mfumo si rahisi kuuelewa, uko tofauti kidogo katika kisaikolojia ukilinganisha na mfumo wetu wazamani. Tuwaambieni watoto ukweli ili wajue rules of the game.
     
Loading...