Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

House girl wangu anataka likizo na marupurupu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Simba Mkali, May 2, 2012.

  1. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Sijui kama ni sawa au si sawa, msaidizi wangu wa kazi ameniambia kuwa anataka likizo ili aende kwao, hilo kwa roho za kibinaadamu naona ni jambo zuri sana, lakini anataka na mshahara wa mwezi mmoja, nauli na fedha za matumizi ya njiani. Kama vile haitoshi anasema kuwa anapaswa kulipwa fedha za nauli za jamaa yake ambaye amepanga kwenda kumtambulisha huko kijijini kwao, hebu niambieni kuna haki hapa?
     
  2. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Mzee, mbona hiyo kawaida... kwani wewe ukienda likizo si unapewa hela ya likizo ya kusafirisha wewe na familia ya watoto wanne mpaka kijiji ulichotoka. Tatizo liko wapi hapo ndugu? Kwani mshahara wake wewe unamlipa kiasi gani mpaka uone tabu kumpa hiyo hela ya mwezi mmoja, au unaona atatoroka? kama ni hivyo mpe hiyo hela ila mwambie akutumie mwenzie mwingine kama yeye hatarudi. Hii ni kwakuwa ulisha amua kumruhusu. Au vipi kamanda?
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    aisee hii imekula kwako...huyo ndio anaondoka harudi tena..Asilimia 98 ya ma housegirl wakisema wanaenda kwao ujue ndio kimoja hawarudi....huyo ashapata kazi sehemu nyingine au ndio anaenda kuanzisha biashara huko kwao...we mpe aende lakini anza kutafuta h/girl mwingine
     
  4. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    hakuna tatizo.fanya kiubinaadamu.mimi house girl ambae anaishi na mama,kila akisafiri kwenda kwao,huwa namlipa hela,za mwezi mzima na huo haufanyii kazi,akirudi mshahara wake unaendelea kama kawaida.huwa namlipa kila baada ya miezi minne kwa mkupuo,ili hela zake afanyie la maana
     
  5. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Unahitaji house boy? niko tayari.....:help::help:
     
  6. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Mkuu kama tena anaenda kumtambulisha mwenzi huyo ni mstaarabu sana. Mwingine angeshaona na yeye anakaribia kuanza maisha yake angekupiga bao then akatambaa na mtarajiwa wake. Amekuonyesha ustaarabu na wewe mpatie hamasa. Lakini zaidi ya hapo, hawa watu ni wa muhimu sana kwasababu wanafanya shughuli zinazobeba uhai wetu. Thamini mchango wake katika maendeleo yako na familia yako. Muongeze na zaidi ya anachokitaka um-delight!
     
  7. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Kwanza kwenda likizo ni haki ya mfanyakazi hata kama mwajiri ana roho ya binadamu au ya mnyama! Pili naona kwamba mfanyakazi wako hajashtuka vizuri maana angedai pamoja na overtime, nahisi anafanya kazi zaidi ya masaa 45 kwa wiki. Mpe haki yake ili nawe upate yako.
     
  8. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mpe tu nae ni binadamu au unataka awe anajilipa
     
  9. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kweli kabisa lakini kazini miye nikienda likizo nalipwa mshahara wa mwezi mmoja tu, hakuna marupurupu wala nini,si unajua tena haya makampuni yetu ya watu binafsi.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,152
    Trophy Points: 280
    huyo 'jamaa ' yake hana aibu dume zima?
    Likizo ni haki yake,
    kumpa mshahara nayo si tatizo.....(ingawa private sector hakuna hii, ila naweza kumpa)
    Kumpa nauli ya kwenda na kurudi nayo si tatizo

    ila nauli ya huyo mwanaume wake asahau..........
    Fedha za matumizi njiani simpi maana nishampa mshahara.....hataki anaacha
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,152
    Trophy Points: 280
    usisahau kumfungia kitenge na tshirt kama zawadi kwa wazazi wake...
     
  12. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    kaaaaaaaaaaaaazi kweli kweli
    ndo mambo ya ajira mama
     
  13. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    mpe mshahara wa mwezi mmoja yeye ndo ajue atafanyaje,lakini angalia na pesa yenyewe isije ikawa anaenda kigoma we unampa 20000/=, akirudi mshahara wake utabaki pale pale mkuu...
     
  14. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    kumpa Mshahara wa mwezi mmoja haijakaa sawa. labda kama siku hiyo anayondoka kwenda likizo ndiyo siku anayopokea mshara wake. Ila nauli na posho ya safari sawa ni haki yake. Pia kwa mwezi atakaokuwa likizo lazima alipwe mshahara wake. utaribu ni ule ule kama wewe unavyovuta huo mkwanja wakati ukienda likizo.
     
  15. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,670
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    Mkuu fanya ubinadamu,kwanza inaonekana mmeishi vizuri pia mpaka wakati huu nawe umeridhia aende. Nivema kama mfuko unaruhusu ukampa atakacho lakini inakubana mpe kiasi,halafu umweleweshe kuwa uwezo ni mdogo.
     
  16. habi alex

    habi alex Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Ndio haki ipo hapo kabisa.
     
Loading...