Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

House girl awawekea sumu familia ya kihindi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, May 5, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Familia ya kihindi ya watu 5 imelazwa hospitalini baada ya
    housegirl kuwawekea sumu na kuondoka na mali kadhaa
    habari zaidi zinasema hadija binti ambae alikuwa akiwapikia
    chakula wahindi hao aliamua kuwawekea sumu watu hao na hivi sasa
    aijulikan sababu za kufanya hivyo na polisi bado wanamtafuta
    habari zaidi zinasema baba mama na watoto waliolazwa wameanza kufungua
    macho lakini kuongea bado wanasua sua...polen sana
    aen vizuri na hao watu ndio walioshikilia maisha yetu sasa mkiamua mnavyotaka ninyi mtaisha..natumain aikuwa sumu mliwekewa aweze kuchukua anavyotaka
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mhh sijui nimuhukumu nani!!
     
  3. C

    Consultant JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,937
    Likes Received: 786
    Trophy Points: 280
    Inapaswa HGs muwapende, kuwathamini na kuwajari kama watoto/ndugu zenu - wameshikilia maisha yenu.

    Kama house girl ni mtu wa kuamshwa saa 9 alfajiri, kulala saa 6, matusi na kejeri za ovyo ovyo, ipo siku utatoka job na kumkuta mwanao ndani ya freezer.

    Be warned ndugu
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    kabisa ndugu zanguni hawa wameshikilia maisha yetu baadaa ya mungu wao;kama amuamini angalia walivyokula watuwatano
    kirahisi wahsukuru mungu na nantumain aikuwa sumu...kingine muwe makini na hili la kula vyakula tofauti
    kuna familia nyingi hapa tanzania sijui ni dharau ama wanakula chakula tofauti na hawa watu..ati wao wanapikiwa
    wali na kuku na wao wanaambiwa wapike ugali na maharage kila siku wao wana fangus za koo jaman kuku aiingii????
    Ama nyie ndie mmeandikiwa kuku...jaribuni kuwau=tunza kama ndugu mtaona furaha yake..m nasema hivi nina kijana aliletwa
    toka uchagan ana miaka miwili naishi nae kama ndugu mpka nafurahi nikiacha nyumba najisikia iko salama...tukila anachopika tunachokula
    maji anayochota tunayooga...msijitenge nao mtaumia...m nafikiri kabla ya kuhukumu polisi wakimpata waulize sababu..angekuwa na nia mbaya wangekufa ati we sumu kuanzia saa tano usiku mmpaka asbh mnabaki kukoroma mkiongeleshwa hoi..mshukurun akuwa na roho
    ya kihehe angwamaliza....ama kuwalisha mbwa kabisa
     
  5. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hawa wahindi tuwaone tu wakitembea barabarani ila kati ya watu waonevu, wanyanyasaji, wadhalilishaji ni hawa viumbe, dada wa watu naona uvumilivu ulifikia kikomo, alichokifanya ni namna moja ya kupinga maonevu,,,liwe ni fundisho kwa nyie wahindi msijifanye kama mko Mumbai wachukulieni watanzania kama binadamu pia lasivyo wakichoka wanaweza fanya lolote( Inawezakana huyo dada alikuwa anawapikia wafulia kuwashikia watoto - mshahara wake unaweza kuwa ni elfu kuninatano na matusi na manyanyaso juu
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa tuwapende hawa na kuwathamini ..moshi kuna mmoja aliwasha jiko na kuweka sufuria kubwa
    kwenye moto kwa nini asimweke mtoto ndan akaanza kulia jiran kuja n aibu mtoto ashaungua upande akuaishi mungu amrehemu...walipomkamata akadai ajalipwa mshahara miezi sita anaambiwa mambo s mazur sikujua kesi iliishaje
    kama m ni hakimu namweka ndan mfiwa na h/girl ...mfiwa atabeba nusu ya adhabu ya hgirl ka kusababisha kifo
    so wakati mwingine sisi ni chanzo..tubadilike
     
  7. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wahindi ni wanyanyasaji sana. Wanaweza kumfanya mtu akapata kichaa cha muda na kufanya lolote lile. Si kwa housegirls peke yao bali hata kwa wafanyakazi wazawa kwenye ofisi au viwanda vyao. Labda binti manyanyaso yamezidi akaamua kuwakomesha na kujiondokea. Sasa kama waathirika hawajitambui wala kuongea mmejuaje kwamba amewaibia? Bwana, fanya kazi nyingine yoyote lakini si kwa muhindi.
     
  8. S

    Samat Member

    #8
    May 6, 2010
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alichoshwa na kazi na maisha ya uhindini huyo, nafahamu the way wanavyowatreat mahouse girls, huyu alidhamiria kupoteza ushahidi na kupata cha kuanzia maisha........
    Ila ni mbaya sana , inatisha coz hawa watu hawakawii kuiga na kufanya kazi kwa history.
    Tuwe makini kwa wale tunaoacha watoto na wafanyakazi
     
  9. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    MKUU, hapa sikubaliani na ww kabisa.
    Huyu housi geli ni muuaji tu, hatakama angekuwa kwako angefanya hivo tu (kisingizio mkeo anamnyanyasa). mwaka jana haus geli aliwekea sumu watoto wawili wakafa, mama yao alipopewa habari na akapatwa na mstuko akafa! habari nyng za hausgeli kuwatendea visivyo watoto wa wenye nyumba...! nao ni wahindi.
    kikubwa unapochukua hausigeli uwe mwangalifu, umjue atokako na hata background yake, mwingine unaweza kumpenda kama mwanao ukamkuta vichochoron akikusema maneno mabovu kwa majirani!
     
  10. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa kwa mfano unaweza kupata kazi ya udereva kwa Muhindi lakini kuwa tayari kufanya kazi yoyote ile mfano Kufua nguo, Kudeki, Kupika, Kutumwa sokoni, kupeleka watoto shuleni. Pia pale kama nyumba ina wahindi 10 basi wote unariporti kwao sasa inakuwa kero tupu. Kwa hiyo mimi sishangai huyu mfanyakazi alivyoamua kuwatendea kitendo kama hiki may be alikuwa matesoni bila malipo.

    Nafikiri itakuwa fundisho kwa wahindi wengine tabia zao za kufanya wenzao si binadamu.
     
  11. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Ni kweli usemayo ila tu kwa kifupi mabinti wa kazi na house boy pia kuna ambao ni majambazi wanaoibukiwa. Siku hizi wanatumwa kwa matajiri ili kuchora ramani na kuwakabidhi wenye mitutu!!! Kuna kesi nyingi za namna hii, mfano ile ya Balozi Mutalemwa binti wa kazi alikuwa ni jambazi japo hakutumia silaha lakini aliiba mali nyigi sana akishirikiana na watu wengine na alifungwa miaka 15 jela, kuanzia January 2009. Kuna wengine wengi wa aina hii pia hasa wahindi. Kumbuka kuna binti alishirikiana na majambazi na kuwaibia wahindi ambapo waliua, sijui ile kesi iliishia wapi!!! Kuna mabinti wengine pia wanatumwa kuwamaliza mama wenye nyumba ili wapate kuwachukua waume zao, kuna mfano hai huko Arusha!!! Kwa hiyo siku hizi si suala la kuwa wakorofi kwa hawa house boys/girls bali wao wamekuwa ni watu wasioaminika tu. Kinachotakiwa sasa kwa wale ambao mna uwezo ni heri muanze kushi kama ulaya!!! No maid, wazazi mnapeana zamu kuhudumia watoto ikiwemo kuwafuata na kuwapeleka shuleni. Sema miundo mbinu yetu ni mibovu ula kuna baadhi ya maeneo sasa kuna Day Care Facilities ambazo unampeleka mtoto mdogo kushinda. Inasaidia kuliko hata kumuacha mtoto wako na House gilr ambaye ukitoka tu naye anatoka kufuata mabwana huku akiwa amemtinga mtoto wako mgongoni au analeta wanaume varieties ndani mwako na yule mtoto wako anashuhudia kila ushenzi anaofanya binti huyu!!! It is very complicated when addressing domestic workers!

     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    House girl anashika nafasi kubwa kwa mama hasa katika muda mama anapokuwa katika mihangaiko na baba ya kutafuta riziki
    na wana uwezo mkubwa sana wa kukatiri maisha ya family hasa pale atakapohisi family inamchukulia kama sio sehemu ya jamii
    Tuwapende na kuwathamini kama ndugu!
     
  13. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    siyo kazi yako. unadhani wafanyakazi wa tz wangekuwa mahausigeli wa mkuu. siku ya hotuba waambie wamwandalie chakula na wawe na access ya vichupa vya sumu ingekuwaje?
     
  14. K

    Kilian Senior Member

    #14
    May 6, 2010
    Joined: Apr 26, 2009
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mhesimiwa Amoeba, house girls ni watoto wa kawaida wanaotoka kwenye ndani ya jamii zetu. Sio sio wauaji kama unavyosema. Sina uhakika huko kwenye familia yako unaye na ninamna gani unahusiana nae. Jaribu kufanya utafiti uone jinsi mahausi girls wanavyo teswa. Wanachukuliwa kama watumwa , hawana haki yakujisikia kama wanaishi. Wanakupikia kuku halafu wakula ugali kwa maharage, chai ya rangi daima wakati unauza maziwa.
    Ujue hakuna mtu anayependa kumtumikia mwingine, tunawapata hawa ili kututumikia sikwasababu wanataka bali kwasababu ni maskini na hawaji jinsi yakujikimu. Hivi unadhani kunamzazi anapenda mtoto wake akawe house girl? Jiweke kweny hiyo nafasi, binti yako anafanya kazi kwa mtu, anaamka saa 10 usiku, kulala mpaka saa 6 usiku tena. Harusiwi kukaa sebuleni, akionekana anaanglia TV ni matusi. Hali mpaka mbosi washibe na chakula anachokula bosi kikibaki ni cha mbwa, haruhusiwei kukionja, wake ni ugali tu. Niambie ungejisikiaje? Kama hupendi binti yako atendewe hivyo, usijaribu kwa wamwenzio. Kumbuka hakupenda kuwa maskini. Tukishawatesa sana inafikia hatua wakishachoka wanaweza kufanya mabo ambayo huwezi kuamini. Wakifanya hivyo tunawalaani nakusema mahause girls ni wanyama, tunasahau kwmba unyama huo tumeutengeneza sisi wenyewe. Tuwe makini sana jinsi tunavyoishi na wawatoto wa watu. Tuwapende nakuwafanya wajione kwamba na wao wko duniani.

    Sijui hao wahindi wliamfanyaje, lakini hukuna jema litokalo kwa muhindi. Kumbuka wahindi kimila zao wanamatabaka ya watumwa na Untachable huko kwao, unategemea wamfanyie nini mtoto na tena wanajua ni maskini??? Wacha wajifunze kidogo. Huyo binti wala asitafutwe, na akipatikana aulizwe kwa upole aeleze kulikoni na sio kuhukumiwa tu eti kwasababu waliolishwa sumu ni wahindi. Watanzania tunaabudu wageni, Hata wahindi. Nendeni India mkawaone walivyo ndo mtawadharau.
     
  15. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Duuuuh!!!!Wengi mnashangalia wahindi kutaka kuuwawa?Kisa ni wahindi?Hivi njia ya kuwaadhibu hao wahindi ni kuwawekea sumu wafe kisa wananyanyasa ma house girl?
     
  16. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Umenena Vyema. Ukute huyo Bint Pamoja na kuhenyeshwa koote, hajapewa mshahara wake kwa miezi! true, Unyama wa hawa mabinti mara nyingi tunautengeneza sisi wenyewe tunaojifanya tumeenda shule!
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    naona tunampa loop hole mtia sumu kwa kuwa alikuwa akifanya kazi kwa wahindi! labda wangetiliwa sumu watu wa watu wa ngoz nyeusi ndio tungesema mtia sumu kafanya makosa!

    hata kama wahindi walimuonea, hana haki ya kuwatilia sumu, alikuwa aondokea mapema au akimbilie kwenye vyombo vya sheria.
     
  18. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Vyombo vya Usalama? Vipi? hivi vya Bongo?? Good luck to her! Mkuu, sio kwamba tunampa loophole mtia sumu kwa sababu waliofanyiziwa ni wahindi, la hasha. Na ndio maana mimi nimekazia kuwa wote sisi, wahindi kwa wabantu, mara nyingi Tunautengeneza wenyewe unyama wa wafanyakazi wetu!
    Kubwa ni kwamba there is an element of madness in all of us waiting for a sababu to surface. Inawezekana kwa binti huyu ilikuwa ni kutemewa mate na mwajiri wake. Inawezekana wewe na mimi ni siku tukimkuta mtu anajituma juu ya kifua cha tuwapendao. Your Madness may want to you to run to the Vyombo vya Usalama but I know for sure that my Madness will tell me to take out my Gun and end the matter there and then....!:rofl:
     
  19. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duu, ujumbe umefika!
     
  20. T

    Tall JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    1.mtu unae lala nae kitanda kimoja,usiku unakoroma hujijui,ni wakumheshimu sana
    2.mtu anaekupikia chakula ukala pia ni wa kumheshimu sana.
     
Loading...