Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hotuba za mwalimu zinapatikana wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzuzu, Dec 26, 2009.

  1. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2009
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Siku nyingi sana najaribu kutafuta hotuba za mwalimu zile zilizokuwa zinatolewa kwenye ujumbe wa leo RTD enzi zake kwenye media yoyote Audio CD, cassetes, DVD etc. Ninapenda sana kusikiliza hizi record na kupata ujumbe lakini zinazopatikana ni chache na ni vipande vidogo vidogo. Najua wappo wengi wanaopenda zipatikane kwa njia yoyote kwa wananchi na watu tunaomuona kama mkombozi wa Tanzania tupate ule ujumbe na falsafa zake. Siku zote falsafa za kiongozi zinapatikana vizuri zaidi unaporudia kuzisikia na kuzisoma kazi zake mbalimbali.

    Najua katika Tanzania ya leo ya mafisadi hakuna mwenye ujasiri wa kusikiliza ndani ya serikali na ni mwiba mkali kwa viongozi waliopo kusikiliza, nategemea wao ndio source kubwa ya kufanya zifichwe

    Iwe ni familia yake, TBC, Serikali, Tasisi ya Mwalimu yoyote anayehusika hebu toeni kazi za mwalimu tutazinunua!! Waache ubinafsi wa kizificha tunataka elimu iliyopo tuichote na kuitumia. Watanzania tusipoangalia historia ya huyu mtu muhimu kwa nchi yetu ndio inazikwa hivyo jamani, kwa maslahi ya ubinafsi. Watawala hawataki kabisa kuona watu wanasikiliza ujumbe huu.

    Ingewezekana kuelekea uchaguzi mkuu zipatikane in public kwa wingi najua watu watapata hekima iliyopo. Hebu kumbuka aliposema CCM si mama yangu! Watu wakipata ujumbe kama huu atakapokuja Makamba kusema CCM ni ya Nyerere, watu watakuwa na kitu cha kukumbuka mwenyewe alisemaje. Hebu kanzi katusaidie vyovyote

    Nawakilisha
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Dec 26, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    TBC

    Vile vile unaweza kupata nyingine kwenye blog ya SUBI sikumbuki link yake, wewe google "subi"
     
  3. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    jaribu linki hii www.wavuti.com
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,101
    Likes Received: 14,409
    Trophy Points: 280
    Mwacheni nyerere.......

    Kama hamuwezi kupata majibu ya matatizo ya nchi hii bila nyerere
    then acheni mafisadi watawale...

    Nyerere nyerere.
    Enough...................
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    The Boss,
    Obama alipokuwa anajiandaa kugombea urais alimulika zaidi marais watatu katika historia ya Marekani: Abraham Lincoln, Theodore Roosevelt na John F. Kennedy. Nyerere ni part of our history na kuna mengi aliyoyasema ambayo leo yanaonekana kuwa na mantiki zaidi.
     
  6. m

    mzanganyika JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 257
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Itikadi ya kuwanyima wananchi haki ya kumiliki vitega uchumi na kujiajiri utakusaidia kitu gani?

    Katika Uislamu kuna nguzo inaitwa 'zakat', yaani kila mwenye mali lazima azote 2.5% ya mali yake kusaidia masikini. Huu ni ushahidi wa wazi kwamba Mungu ameruhusu watu kumiliki mali iliyopatikana kihalali. Nyerere msimamo wake ni kwamba kumiliki mali ni dhambi. Hata Yesu hakuwa na tatizo na biashara, alichokemea Yesu ni riba (usury).

    Sisi wanafunzi wa maswala ya dini tuliamini kwa asilimia 100% kwamba Azimio la Arusha lingechemsha.

    Binaadamu hawezi kuamka asubihi kwenda kufanya kazi kwa ajili ya wengine, watu hujituma kwa ajili yao wenyewe na wale walio muhimu kwao. Hii ni reality na Serikali inaweza ku capitalize na hii reality kwa kuwa na mfumo mzuri wa kodi sio kutaka kila mtu (mvivu na mchapa kazi) wawe sawa kimaendeleo.
     
  7. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Niliwahi kusikia kuwa jamaa wa TANAPA ndio waliopewa jukumu la kuhifadhi kumbukumbu zote za Nyerere, that means hata hizi hotuba huenda watakuwa nazo kwa wingi kabisa. So jaribu kufanya nao mawasiliano unaweza kupata ufumbuzi.
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tatizo hapa kwetu sera zina nafasi ndogo sana wakati nchi inapotakiwa kufikiria aina ya kiongozi anayetakiwa, ndio maana hata Nyerere anaonekana kama kichekesho anapotajwa siku hizi. Kinachopewa kipaumbele siku hizi ni fedha na uwezo wa kuwapiga zengwe wagombea wengine.
     
  9. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    hujazitafuta acha unafiki....
     
  10. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Nimekusoma Kamanda, matatizo yenu myamalize wenyewe, nyerere mwacheni apumzike, kama hamuwezi kuyatatua mkae kimya milele.
     
Loading...