Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hotuba ya Kambi ya Upinzani: Kwa nini Serikali haijailipa NSSF fedha iliyojengea UDOM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nikupateje, Aug 7, 2012.

  1. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Katika hotuba ya kambi rasmi ya Upinzani, inayosomwa sasa hivi, wametaka serikali ijibu kwa nini NSSF na mifuko yote haijalipwa hata senti tano kwa kukopwa kwa kujengea UDOM.
     
  2. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    "ni heri Dr. Willibrod Slaa ashinde na aingie Ikulu, kuliko Tundu Lissu kushinda ubunge na kuingia Bungeni"......Jakaya Mrisho Kikwete, Oct. 2010.
     
  3. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Jamani tuwekee hotuba nzima ya kambi ya UPINZANI kuhusu wizara ya vijana na ajira. Ninaona kambi ya upinzani imeiubua mambo mazito kama
    1. Jinsi Serikali ilivyochachukua sheria ya mafao ya kujitoa
    2. Serikali kutoanza kurejesha pesa ilizokopa NSSF kujengea UDOM na Machinga complex etc
     
  4. M

    Maseto JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 681
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Tatizo l.iko hata kwenye matumizi ya kawaida katika mifuko hii.nimeambiwa kuwa baadhi ya hii mifuko huwa inafanya matumizi ya anasa sana.mishahara wanayolipana ni mikubwa zaidi ya wachangiaji wa mifuko hiyo.pia posho wanazolipana katika vikao ni balaa.kwa mfano,kikao cha maafisa wa nssf kilichofanyika mjini mbeya mwaka huu kilitumia mamia ya mamilioni ya pesa.inasemekana kila mshiriki alikuwa analipwa jumla ya zaidi ya laki tatu na nusu kwa siku.kikao kilikuwa cha wiki mbili
     
  5. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Sina uhakika kama umewahi kuona majengo yaliyojengwa na NSSF Dodoma University, Kwa busara tu, kabla ya kuongelea malipo kwa kazi waliyofanya wakaangalie kama kazi iliyofanyika inastahili kulipwa. Majengo mengi yamweka nyufa kubwa hata miaka mitatu hayajafikisha, je ni haki kuwalipa au wao ndio wanatakiwa kwenda kurudia kazi hiyo kwa gharama zake.
     
  6. M

    MTK JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,829
    Likes Received: 1,554
    Trophy Points: 280
    Madeni ya aina hiyo na kutumbua fedha za hifadhi za jamii kiholela ni moja ya sababu kubwa kabisa za mkakati wa kufuta fao la kujitoa ili kuondoa pressure! obviously kama hakuna mtu anayedai vile vile hakuna sababu ya serikali kurudisha fedha hizo!! hapo ndio unaiona nguvu ya umma ilivyo devine, sasa kaa la moto limewakwama kooni!
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mbona huyu waziri anasema hapa kwamba serikali ishaanza kuilipa UDOM na wana mawasiliano mazuri tu!
     
  8. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tuache siasa, taaluma ya fedha na uwekezaji, haiwezi kutekelezwa na serikali hii dhaifu.Kuna miradi mikubwa ya uwekezaji wa majengo, kama udom, bunge nyumba za polisi, nk, ni miradi kimsingi ni capital intensive project, urudishaji wa pesa si wa siku moja unahitaji muda mrefu.Kwa taarifa ni kwamba hata mkataba wa kuanza kulipa na riba kati ya nssf na serikali ulikuwa haujasainiwa, ni kivipi waanze kulipa?taarifa ya ukaguzi ya cag ya mwezi wa tatu , imeeleza kuwa mkataba huo ulikuwa bado haujasainiwa, na walikuwa hawajaanza kulipa.hayo ya kuanaza kurudisha ni kauli za kisiasa , serikali isionekane kubweteka na kuhimiza uwekezaji ambao ni mzigo kwa nssf.Ni budi serikali iheshimu uwekezaji huu, na pia ijitahidi kutenga fedha ya kulipa kuliko maneno ya blabla.
     
Loading...