Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hotuba ya chadema ya kila mwezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by njiwamanga, May 9, 2011.

  1. njiwamanga

    njiwamanga Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kuwa CHADEMA ndiyo chama kikuu cha upinzani hapa TZ waTZ wana penda kusikia ujumbe maalumu toka kwa viongozi wao wakuu wa CDM,na kwa kuwa chama tawala cha magamba wana hotuba ya kila mwezi basi tunaomba CDM waanzishe hotuba ya kila mwezi.Wana JF mnasemaje?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hoyuba ni lugha gani ? CDM si chama cha kuiga kila kitu kutoka kwenye Chama Cha Magamba!
     
  3. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri ila kiswahili chako hakiko sawa ni HOTUBA sio HOYUBA,kuwa makini unapoandika hapa watu humu ni makini sana usichukulie mambo juu juu.
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 632
    Trophy Points: 280
    Mawazo mazuri kidogo ila chadema waje na kitu kipya zaidi
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Mkuu, nimekuwa nafikiria hili kwa muda mrefu. Na ili kuwa na impact zaidi Chadema wanaweza kufanya hivi: Immidiately baada ya hotuba ya chama Tawala, wao wanatakiwa watoe yao ambayo kimsingi ni alternative views kuhusu mambo ambayo atakuwa ameongea mtoa hotuba wa CCM. Tukumbuke CHADEMA kazi yao ni kushawishi wananchi kuwa wao ni better kuliko ccm. Kwa hiyo kila hoja ya ccm wanatakiwa wajibu within 24hrs. Mfano kama hotuba ya ccm itakuwa Ijumaa basi Jumamosi isipite bila Chadema kutoa hotuba inayoonesha kwamba wao (chadema) watafanya vizuri zaidi ya ccm kwenye mambo yaliyoongelewa.

    Nchi za wenzatu hasa Marekani wamekuwa wanafanya hivyo na impact yake ni kwamba inaupunguza kama si kuzima kabisa propaganda, na hata matukio ya Raisi kupewa takwimu zenye mgogoro zitapunguwa maana washauri wake watajua kuna kuumbuka kesho yake. Believe me hii itawapa kichaa CCM.
     
  6. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,558
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    Chadema sio chama cha kukiiga chama cha magamba japo ushauri wako sio mbaya sn
     
  7. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #7
    May 9, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hili wazo nimelipenda sana for sure
     
  8. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakuunga mkono asilimia 100. Chadema wawe wanatoa hotuba kila baada ya hutuba ya mheshimiwa, hotuba hii iwe kama vile inafanya uchambuzi wa hutuba ya raisi ili kuwaelimisha mwananchi vizuri zaidi hasa pale porojo zinapokua zimetawala zaidi. Pia wawakumbushe wananchi ahadi za jeykey (mara kwa mara) wakati wa kampeni ili ikifika 2015 wananich waweze kuwa na kumbukumbu safi kama kweli serikali yao imewatumikia kama ilivyo ahidi au la.

    Namna hii sio kuiga bali elimu kwa watu inakua imefika sawasawa.
     
  9. k

    kakini Senior Member

    #9
    May 9, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    great idea wadau
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    May 9, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    You are the great thinker...
     
  11. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    TV GANI itaonesha?
     
  12. k

    kilombero yetu JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    chama makini kilipojenga udom mlisema sera yetu nyie mnakamati kuu mabaraza wenyevt wa wilaya na mikoa wa cdm na sasa mwatakakuiga hotuba ya kila mwezi igeni tu coz ccm walimu wa siasa tz
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Hawaitaji TV.- Radio ndio medium kubwa ya communications hapa Tanzania hasa vijijini.
     
  14. x

    xman Senior Member

    #14
    May 9, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yah, ni idea nzuri sana mzee, hope C.D.M wameuona na wataufanyia kazi mapema
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,560
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    siyo siasa tu, bali na ufisadi pia!
     
  16. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    mi nafikiri cdm watoe yakwao kabla ya ccm...hapo watakuwa hawadandii vya watu ila wanatengeneza vyao halisi. upinzani si kukosoa tu chama tawala bali na kuelekeza chama tawala.
     
  17. P

    Palikimo New Member

    #17
    May 9, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "Naunga mkono wazo hili na wakati wa Hotuba ya mwezi ya CDM iwe ni pamoja na kujibu au kufafanua baadhi ya mambo ambayo chama tawala imewaeleza wananchi. Baada ya hapo hotuba ya CDM ikaendelea kueleza mikakati na mambo ya msingi au muhimu kuhusu CDM na mstakabali wa taifa hili. Lakini kwangu mimi naona kikwazo kikubwa kitakuwa ni chombo gani cha habari kitakachokubali kutangaza hotuba hiyo?"
     
  18. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    mkuu ukitaka kumkosoa mtu inabidi umQuote ili ubaki ushaidi. Mfano,apo jamaa kashakosoa ila sasa wewe ndo unaonekana umekosea. Kwa upande mwingine nashukuru wazo lake ila chama chenye magamba hawana hotuba ya kila mwezi,huwa wanakuwa nayo wanapojisikia,si unajua nchi yao hii. Kwa iyo cdm wakija na ujumbe wa kila mwezi watafanikiwa sana,tatizo ni media ipi itakubali itumike? Hapa mtihani utakuwa na majibu ambayo pia ni mtihani.
     
  19. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    vyovyote vile itakavyokuwa tunaweza kuwa hata na kipindi cha ELIMU KWA UMMA KUTOKA CHADEMA ambacho kitakuwa kinarushwa kila baada ya muda fulani siyo lazima monthly.
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    naomba kuunga mkono hoja
     
Loading...