Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hosteli hizi za Chuo cha mipango zimesahaurika?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by itagata, Oct 16, 2011.

  1. i

    itagata Senior Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Ninavyofahamu mimi mojawapo ya vigezo vya mwanafunzi kufanya vizuri katika masomo yake inachangiwa pamoja na mazingira anayoishi na ya kujifunzia. Hali hii ni tofauti sana katika chuo cha Mipango hasa kwa wanafunzi wanaishi "Furaha Hostel" kwani mazingira ya eneo hilo ni mabovu, hosteli hizo vyoo vyake havina milango, havina taa, kolido zake ikifika usiku ukiwa unapita ni kama upo shimoni kwani hakuna taa hata moja, milango yenye vitasa inahesabika na wafanya usafi ni kama watu wanaojifunza kazi yao kwani ukiambiwa kuwa pamesafishwa huwezi amini na ni kawaida kukuta madimbwi ya maji chooni wakati mfanya usafi kamaliza kazi yake, mbaya zaidi ada kwa ajili ya Accomodation imepanda kutoka 250,000/- kwa mwaka jana mpaka kufikia 350,000/-

    Wana JF hebu nisaidieni gharama ya accomodation inayolipwa inaendana na huduma tunayopata? hapa "Value for Money" ipo kweli?
     
  2. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kuna hostel za main campus nazo,ni nzur lakina vyoo vikiziba, mi maji inasambaa kwny korido na hakuna anayeshangaa! Hapo wanakaa certificate, shughuli ipo kwa vijana wa first year wamepangwa hostel za nje ambazo wameingia ubia na mchaga fulan,ana hostel zinaitwa "Peter Fishion". Vyumba ni vidogo ila kuna double deka mbili, so chumba kna watu wa nne, alaf kila mmoja anatoa 350,000 so chumba kimoja kinatoa mil.1 na lak 4, vitanda vyake vimelegea hamna sehemu ya kuweka mabeg, viti vya kusomea vya bar. Yaani ni uhuni mtupu. Mipango gan sijui hii?
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Serikali ya wanafunzi inafanya kazi gani!
     
  4. i

    itagata Senior Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nathubutu kusema kuwa chuo hakina serikali ya wanafunzi, kwani uchaguzi ulifanyika mwaka huu, lakini ikatokea mizengwe, uchaguzi ule ukafutwa, hivyo ikateuliwa serikali ya muda mpaka uchaguzi mwingine utakapofanyika, hiyo serikali ya muda hatujui inafanya nini kwani hali inazidi kuwa mbaya na hatuoni wanachofanya.
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hapo ndipo watoto wakike wanapoanza kuharibikiwa!!
     
  6. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    na chuo cha madini wanataka jengo lao lile jumba la dhahabu mana watu wamekuwa wengi chuoni kwao af majengo machache
     
  7. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mbona unaongea sana walikunyima fomu za ugombea nini?
    We waonesha ni moja wa vijana wanakulaga kwa mama mjeshi pale mzambarauni,soma dogo wacha siasa.
     
  8. i

    itagata Senior Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Aisee, umenikumbusha sana kwa mama mjeshi, siku nyingi sijamuibukia, ngoja leo ntaelekea kumcheki! hapa sio siasa Dogo, ila ukweli lazma tuuzungumze, hostel tunazoishi "value for money" haipo kabisa, na serikali ya wanafunzi ambao ndio watetezi wetu wakuu haipo, kwani waliopo ni wale walioteuliwa kwa muda, na hawatusaidii. Then sijawahi hata kuomba nafasi yoyote ya uongozi hata Monitor darasani sikuwahi kuomba.
     
  9. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Then whY u keep on blaming?
    We tulia.mbna matangazo ya uchaguz yalibandikwa? We pga shule acha siasa.
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Siasa zinamaliza Elimu ya Tanzania!
     
  11. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    na mazingira mabovu mavyuoni yanamaliza nin?
     
  12. Mlendamboga

    Mlendamboga JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mmmmmmmmmmmmmmmh napita tu hapa manake nipo humu humu kambini!!!!!!! ila nimeamua kuishi uswahilini kutoka na umri kwenda!!!!
     
  13. a

    allendiocles Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eeeh kumbe jumba ni hostel zetu? Mungu wangu we dunia kushine
     
  14. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kipo wapi mkuu hiki chuo?
     
  15. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    350,000 kwa mwezi au mwaka?
     
Loading...