Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hospitali za REGENCY na TUMAINI zimulikwe!

Discussion in 'JF Doctor' started by friendsofjeykey, Sep 23, 2010.

  1. f

    friendsofjeykey Senior Member

    #1
    Sep 23, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukitaka kufa mapema au kuondokewa na jamaa yako wewe wapeleke jamaa zako hospitali hizi.

    Regency is even worse maana madaktari huwa wanakimbia mpaka ndugu wa mgonjwa hali ikiwa mbaya. Hivi Blandina Nyoni na wenzie huko wizara ya Afya kwa nini hawataki kusikiliza kilicho wananchi ambao wanazidi kupoteza maisha ya jamaa zao kwenye death chambers hizi?
     
  2. A

    AmaniKatoshi Senior Member

    #2
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 157
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni kweli haswa Tumaini Hospital, lakini nadhani hii thread hapa sio mahali pake.
     
  3. a

    adobe JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Regency ni hospitali ya wahuni, Hawa wahindi hawana uzoefu wa kutibu
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tunakosa REGULATORY BOARDS kwenye huduma muhimu sana za AFYA na ELIMU. Badala yake tumeunda haraka boards hizi kwenye simu( TCRA), daladala(SUMATRA) na dizeli( EWURA). Nilimsikia JK akiahidi kuunda ile ya elimu wakati tayari kuna TEA ambayo ingepewa nguvu za kisheria tu.
     
  5. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    AgaKhan siku hizi panaitwa hotel...Tumaini na Regency ndio hivyo. Wakuu hivi kwa sasa ni hospital gani ambayo ni afadhali kuikimbilia? Maana muhimbili, Mwananyamala na wale ndugu zao wengine wote tunajua hali ilivyo. Na mgombea mmoja amesema atahakikisha anapandisha daraja hospitali kadhaa! Sijui hiyo inatufikisha wapi
     
  6. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Habari za kazi Kaka Michuzi,
    Tunashukuru kwa kazi yako nzuri ya kutufikishia taarifa mbalimbali

    Ninaomba kushare na watanzania wenzangu juu ya jambo lifuatalo kuhusu kifo cha kijana mmoja (miaka 17) kilichotokea tarehe 19/08/2010 Regency Hospital.

    Kijana huyu alifika hospitalini hapo tarehe 14/08/2010 siku ua jumamosi akitembea mwenyewe akitaka kumwona daktari juu ya afya yake. Alianza kuumwa tumbo akiwa shuleni Moshi hali iliyomlazimu kurudi nyumbani Dar es Salaam kwa ajili ya matibabu.

    Baada ya kufika hospitali ya Regency alimwona dakatari wa kawaida (general doctor) ambaye alimuandikia vipimo mbalimbali.

    Majibu hayakuonyesha kuwa na tatizo lolote hivyo dakatari kumshauri amuone daktari wa magonjwa ya tumbo. Alimuona daktari aitwaye Mponji. Baada ya kuangalia vipimo vya awali alisema hiyo itakuwa ni appendix kutokana na namna kijana anavyoumwa hivyo kushauri afanyiwe upasuaji.

    aliingizwa chumba cha upasuaji milango ya saa kumi jioni siku hiyo hiyo ya jumamosi. Mnamo saa moja jioni ndugu zake ikiwamo mama yake na kijana waliitwa na kuelezwa kuwa kijana anashindwa kuaamka kutoka kwenye usingizi mzito baada ya upasuaji na kwamba wanahaingaika kumuamsha.

    hali iliendelea hivyo mpka siku ya pili na kuendelea. Cha kusikitisha hakukuwa na jitihada madhubuti za kumsaidia mtoto aamke. baada ya ndugu kuja juu ndipo walipoelezwa kuwa moyo wa mtoto ulisimama wakati wa upasuaji hivyo kuathiri ubongo wake na hatimaye figo zake kushindwa kufanya kazi bila kutoa sababu za moyo kusimama.

    Maelezo hayo yalitolewa siku ya nne baada ya upasuaji na ni baada ya ndugu kuja juu kutaka kujua ukweli wa tatizo. Baada ya ugomvi huo na uongozi wa hospitali ndipo jitihada zilipoanza kuchukuliwa kwa kuwaita wataalamu mbalimbali wa ubongo, figo n.k siku ya jumatano. Mtoto alifariki siku ya alhamisi tarehe 19/08/2010 bila ya kuamka tangu jumamosi aliyofanyiwa upasuaji.

    Kinachosikitisha ni namna hawa watu walivyolichukulia hili jambo kirahisi bila ya wao kuzingatia uhai na maisha ya mtu. Ninachoweza kusema ni uzembe tu uliofanyika vinginevyo wangetaka wangeweza kuokoa maisha ya mtoto huyu. ninaomba wahusika wizara ya afya waiangalie hospitali hii kwa kuwa malalamiko ya watu kupoteza maisha hospitalini hapo kwa uzembe yamekuwa mengi.

    Mwenyezi mungu aiweke roho ya marehemu peponi.

    kazi njema

    mdau

    source :MICHUZI
     
  7. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwakweli hiki ndicho kinachitwa uzembe wa madaktari, sijui tunatoka wapi na tunaelekea wapi, ni masikitiko kila kukicha.
    Mungu ailaze roho ya kijana hutu mahali pema peponi.
     
  8. edwinito

    edwinito Senior Member

    #8
    Sep 23, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Very sad story!
     
  9. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ukiona mtu anatibiwa kwa hisia na si vipimo vya kitaalamu...KIMBIA

    Tunahitaji kuwa na sheria ya kupiga vita uzembe kama vile medical malpractice na kuhakikisha daktari anakata bima ya kumnusuru na hizi kesi za kusababisha maumivu au ata kifo.
     
  10. m

    make Member

    #10
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Mimi
    mwezi April,nilipoteza Dada yangu ambaye tulimpeleka hapo hospitali anatembea mwenyewe ilikua Alhamisi na usiku wa kuamkia Jumapili nilipigiwa simu kuwa moyo ulisimama ghafla akifanyiwa operation ya dialysis. Hii hospitali inamatatizo makubwa hatujajua kuna nini hapa.
     
  11. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pole sana, nafikiri kuna haja ya hawa watu kufungia na kufanyiwa uchunguzi wa kina.
     
  12. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Inapaswa KUSIMAMISHWA haraka, kabla hatujaendelea kupoteza watu wengi zaidi. Mwandikieni Waziri wa Afya barua! HARAKA!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Nakubali Regency kuna uzembe fulani hapo. Namfahamu mgonjwa fulani wa figo (RIP), alifanyiwa dialisis hapo kwa muda wa mwezi tuu, akajikuta ameambukizwa magonjwa ya ajabu, akapelekwa India kufanyiwa transplant, kufika kule, akaambiwa it was too late, dialisis waliokuwa wakimfanyia ilikuwa na contermination, there was no way back, alirudishwa kwenye sanduku!.

    Nikatamani ningekuwa na uwezo, kufanya utafiti, ni wagonjwa wangapi wa dialisis ya Regency huwa wanasurvive.

    Dialysis ni kubadilisha damu yote kwenye mwili wa binadamu kwa kutumia mashine maalum ili kuisafisha na kuirudisha mwilini.

    Hata baada ya kutokea vifo vinavyosababishwa na uzembe, madaktari, wanalindana. Hii issue ya kijana, inaenekana walizidisha dose ya anaesthesia. Postmortem wataandika, mortar brain failure, iliyopunguza heart pulse iliyopunguza blood supply kwenye brain iliyosababisha brain demage na hivyo kusimamisha figo na kusababisha kifo. Ukichunguza zaidi, unaweza ukakuta hata hiyo appendix haikuwa chanzo!.
     
  14. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu Pasco, kuna aja ya kuja na sheria zinazomfanya muhanga [Victim] wa mambo ya medical au any other professional malpractice kuwashtaki hawa madaktari et al.
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    usithubutu kwenda kufanya dialysis hapo Regency..Aga Khan wao wanaishi kwa Oxygen...kila 1 hr wanakuchaji laki moja. Si mnakumbuka mtoto wa Mengi alikufa kwa kukosa Oxygen hospitalini?
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    depends na pesa zako

    Kama unazo zakutosha bora uende Muhimbili uhonge upate huduma bora...lakini wale mbu ndio watakufaidi
     
  17. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    haya mambo ya kukimbilia hospital za kulipia yatawaponza watanzania wengi. Mie bora nijibanze pale Muhimbili kuliko kwenda huko. Ukiona vipi bora hata uende hospitali za misheni mikoani kuliko kwenda hizo hospitali. (Ndanda Mission, St. Francis Ifakara, Ilelmbula Mission, nk.)
     
  18. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kazi ipo.
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280

    si kosalangu herbal clinic
     
  20. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hali ni mbaya jamani kwenye Hospitali zetu, nakumbuka nikiwa chuoni like 2 yrs ago tulimpoteza mwenzetu ambaye alikuwa na maleria kali wakampiga kwinini bila kushusha homa na kumcheki presha. alikuwa kichwa sana drsni.
     
Loading...