Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hospitali ya mkoa Mbeya,hayazungumziki!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Makala Jr, Sep 24, 2012.

  1. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ikiwa ni baada ya miezi miwili kupita tangu mgomo wa madaktari uliopelekea kutekwa,kuteswa na kutupwa kwenye msitu wa Mabwepande.Hali bado siyo shwari katika hospitali nyingi nchini..! Leo nimetembelea hospitali ya mkoa Mbeya kumwona mdogo wangu anaesoma Ivumwe Sekondari aliyeugua ghafla | |Kwa mujibu wa Matron aliyefanikisha kumfikisha mdogo wangu hospitalini hapo amelalamikia kusuasua kwa huduma kwani tangu walipofika saa 10:07 asubuhi hawajahudumiwa hadi saa saba.Ukifika hospitalini-reception utakutana na kundi la watu wanaosubiri huduma,kwa upande mwingine utakutana na watu wasiopungua 100 wakisubiri kuwaona madaktari. Kwa mujibu wa Nesi mmoja amedokeza kuwa hali ya utoaji tiba siyo nzuri,dawa zimebaki kidogo sana kiasi kwamba uongozi umeamua kuhalalisha kuwaandikia dawa wagonjwa ili wakajinunulie. Miundombinu siyo nzuri kwani hakuna hata nyenzo za kubebea wagonjwa from A to B...Kimsingi huduma ni mbovu kiasi cha kutozungumzika.
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kaka/Baba/dada ulidhani kweli huduma zitaboreshwa sekta ya afya kwa ujumla wake na kwa kiwango kikubwa huwa inaendeshwa kwa fedha za wafadhili,wafadhili wamemnyondea Jakaya hawampendi wanaona anahatarisha vitega uchumi vyao kwa kuendesha siasa mbovu za kiuchumi na kulea umaskini wa kufuru nchini
     
  3. P

    Pipitamu Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "mkuu tunaoumia ni sie masikini,serikali imetutupa wagonjwa haijali kabisa,wiki iliyopita kuna ndg yetu kapata ajali ya pikipiki uyole ya kati muda wa saa kumi jioni aliumia mguu na mkono kidogo ilipofika saa mbili uck alikatwa mguu bila sabbu ya msingi.wengi wanafanyiwa hivi but serikali haioni yote haya"
     
  4. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
     
  5. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Kawaida sana hiyo...
     
  6. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mkuu Gandagumu, nilidhani kuna jingine, kumbe hilo?.. Hilo/hayo kawaida sana tu mkuu..labda kipindi kile cha mgomo, ungetambua hali halisi iliyopo usingeshangaa madaktari walikuwa wanadai nini!!

    Na wengi hawajui hali halisi ya hospitali zetu ndi maana tulipinga.

    Anyway, POLE sana kwa kuuguza mkuu.
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    kama aliumia kwa kiasi cha ku tear popliteal artery beyond repair, there is no way you can salvage the lower limb. Hiyo bila sababu ina walakini kidogo, unless uwe ni medical personel ambaye uliona uwezekano wa kuunga upo. Otherwise, mambo hospitalini siyo mazuri kabisaaa. Serikali yenyewe inaendeshwa bora liende, unadhani watawajali nyie? Mlichagua boga mkidhani mnachagua dhahabu.
     
  8. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Heri hiyo, Mwananyamala ni nouma wanauza mpaka marehemu.
     
  9. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    kama hatukijifunza kwa migomo dhahiri ya madaktari sasa tutajifunza kwa migomo baridi.subiri waziri akatwe mguu ndio tutaona huduma za afya zikiboreshwa.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  10. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
     
Loading...