Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hospitali ya AghaKhan Dar waanza kupima kisukari bure

Discussion in 'JF Doctor' started by OkSIR, Aug 30, 2009.

  1. O

    OkSIR Senior Member

    #1
    Aug 30, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hospitali ya AghaKhan Dar waanza kupima kisukari bure


    Na Patricia Kimelemeta

    HOSPITALI ya Aghakhan imeanza kupima wagonjwa wa kisukari ikiwa ni moja ya mpango wake wa kuwafikia wagonjwa katika jamii inayowazunguza.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana, Msemaji wa mpango huo, Dk Jacob Shabani alisema wananchi wengi wanapata matatizo ya magonjwa yasiyoambukiza lakini
    wanashindwa kwenda hospitali kupima.

    Alisema kutokana na hali hiyo mpango huo utaweza kuwafikiwa wananchi wengi ambao wanasumbuliwa na ugonjwa huo, lakini wanashindwa kujitambua kwa sababu hawajapatiwa vipimo vya kiafya.

    "Tumeamua kuanzisha mpango huo ambao tunaamini tutaweza kufanikiwa kwa kuwafikiwa wananchi wengi na kuwajengea tabia ya kwenda katika vituo vya afya kwa ajili ya kupatiwa matibabu, na ushauri,"alisema Dk Shabani.

    Aliongeza kuwa mkakati wao ni kuwapima wagonjwa
    zaidi ya 1,000 na kupatiwa ushauri nasaha juu ya kupunguza tatizo hilo. Shabani alisisitiza kuwa, mpango wao wa kuwapima wagonjwa utaendelea hadi mikoani katika hospitali zote za Agha Khan kwa ajili ya kuwapatia huduma hiyo wananchi wa mikoa hiyo.
     
  2. BooSt3D

    BooSt3D Senior Member

    #2
    Aug 31, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Impressive, even though these procedures could be done by patients themselves, kuelimishana how to ni muhimu.

    B
     
  3. P

    Phoibe mshana Member

    #3
    Aug 31, 2009
    Joined: Sep 19, 2007
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru kwa hilo, je baada ya mgonjwa kugundulik ana kisukari matibabu yake inakuwje?
     
  4. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    But you have to know first that you are sick first ndo upime mwenyewe. Ni kitu kizuri hicho, nafikiri wao watafanya random blood sugar check up peke yake na hiyo ina false positives nyingi sana, kwa sababu inategemea yule mtu amekula saa ngapi. Kwa hiyo kuna uwezekano mkubwa wa over diagnosis ya kisukari. Ni bora wakatumia Glucose tolerelence test, au ikiwezekane watumie HbA1 ambazo kidogo ni specific.
     
Loading...