Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Honorary Doctorates for JMK, BMW, JKN and AJ

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngereja, Jun 17, 2011.

  1. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa ninjiuliza maswali mengi mojawapo likiwa ni kwanini shahada ya heshima ya udakatari ya rais wetu JM Kikwete inapembejewa sana. Ikizingatiwa kuwa hata viongozi waliopita kama Mwalimu nyerere, Mkapa, Aboud Jumbe nao pia walipewa hizo shahada au na vyuo vyetu au na vyuo vya nje lakini ni mara chache tulisikia prefix. ya Dr. Nyerere, Dr. Mkapa. Dr. Aboud Jumbe. Ikumbukwe pia Nyerere alipewa Uprofessor wa historia na Chuo kikuu cha Dar-es-Salaam. Ukitaka kujua zaidi unganika hapa University of Dar es Salaam - About Us - Honorary Degrees Awarded

    Just a food for thought.!!!
     
  2. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Zaidi ni swala la watu kujipendekeza kwa JK na unafiki..... vile vile inatajwa zaidi na wapambe wakijaribu in way kutaka kujaribu kufunika incompetence za JK kama kiongozi wa nchi
     
  3. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao wengine hawakuona kama ni muhimu sana kuutumia u-doctor huo kwa kuwa
    waliamini katika kazi walizokuwa wakichapa, lakini huyu tuliyenaye kaona hakuna ujiko
    zaidi ya huo wa kuitwa Doctor kwani inamsaidia ku-cover weaknesses alizonazo.
     
  4. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Nyerere alikuwa kipanga kiasi kwamba hashindwi kupata digrii ya uzamivu kutoka chuo chochote hapa duniani, isipokuwa majukumu yalimsonga sana hivyo hakuona kuwa Dr Prof kwa heshima ni kitu cha kushikamana nacho bali alijishusha na kujiita Mwalimu (Mwl.) siku zote.

    Kwa upande wa JK nina wasiwasi na uwezo wake darasani hivyo digrii hiyo ya kupewa lazima aifagilie vilivyo.
     
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pafyum ni nzuri zaidi chooni kuliko sebuleni.
     
  6. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wengine hawakua na mda wa kuhonga wahariri wawe wanawa-refer kama Dr. na Prof.
     
  7. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Waswahili siku zote hupenda vya bure na hawaoni soni kutamba navyo mitaani hata kama siyo vyao. Binafsi simshangai mkwerre kwani yeye ni typically mswahili.
     
  8. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Waswahili siku zote hupenda vya bure na in fact hawaoni aibu kutamba mitaani na vitu vya bure au kuazima. Mkwerre ni typically mswahili.
     
  9. m

    maggy Member

    #9
    Jun 17, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiondoa wanahabari wakiongozwa na TBC hakuna mwingine anamwita JK Dr.
    Wanahabari wetu si unawajua! Na vyuo vyetu siku hizi vimejaa siasa, kila mtu anaangalia tumbo lake tu. Utakuta na huko Rushwa ilitembea ili watoe hiyo Honoraria!
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    It is all because of Dr Slaa! Mkuere is trying very hard to at least sound like him!
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kumbe njia nyingine ya kupata Phd ni kugombea na kupata u Raisi!
     
  12. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkapa put it exciplicitly clear that his name should not be preceded by the prefix after accepting the honour.
     
Loading...