Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera wanafunzi mipango - mmeonyesha dira ya taifa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kweleakwelea, May 23, 2011.

  1. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    kwa wale wanaopita pita mjini dodoma leo ni masimulizi ya jinsi FEDHA na UBABE wa siasa umeshindwa kufanya kazi katika jamii ya wasomi......

    pamoja na matumizi makubwa ya rasilimali yaliyotumika na CCM na mfumo wake, kuchakachua kazi ya tume ya uchaguzi, na kumpigia kampeni nzito ya aina yake mgombea wake Bwana Kwagilo na mgombea mwenza wake ambaye ni mke wa Mheshimiwa Juma Nkamia ameambulia kuwa wa mwisho kati ya wagombea watatu waliokuwa wakigombea uraisi wa serekali ya wanafunzi chuo cha mipango....WAMEANGUKIA PUA PWAAAAAAAAAAAA!!!!!

    kampeni zilizodhaminiwa na CCM zilikuwa nzito kiasi kwamba TAKUKURU walijikuta wakiingilia kati na kubaini kuwa kuponi za chakula zilikuwa zinagawiwa bure na wapambe wa mgombea waliokuwa wakiranda randa huku na kule wakiwa wametinga PIERRE CARDINI mpya kabisa katika migahawa iliyo maeneo ya miyuji...watumishi wa idara hii walienda mbali na kumhoji mgombea huyo baada ya kubaini tuhuma hizo,,,,hadi tunaenda mitamboni hatujapata kujua kilichoendelea bali tu mgombea huyo KUBWAGWA VIBAYA NA KUWA WA MWISHO KATI YA WAGOMBEA WATATU....

    huu ulikuwa ni mtihani wa aina yake kwa wasomi hawa ambao ni taswira katika jamii....swali walilokabiliwa nalo ni JE MATUMIZI MAKUBWA YA PESA, UCHAKACHUAJI NA MATUMIZI MABAYA YA MADARAKA YANA NAFASI KATIKA FIKRA ZA WASOMI NA HATIMAYE WATANZANIA?

    baada ya kuona matumizi makubwa ya pesa, na vitisho, na misafara, wanafunzi haya waliamua kwa makusudi kabisa kumsupport mgombea asiye na makuu, na ambaye hakuwa na tambo zozote za kisystem...ambaye pia mtazamo wake ni waKILIBERALI na kuexercise nguvu ya umma kuwajambisha bwana kwagilo na mama nkamia....

    my take;

    1. CCM lazima itambue wazi kuwa kizazi cha sasa hakitishiwi nyau...mapiki piki wala toli toli...inapaswa sasa kufanyia kazi kwa uadilifu kero za wananchi ili kuiwezesha nchi yetu isonge mbele......

    2. Wasomi wameonyesha dira, umma unafuata nyuma yao with full support......hongera sana wasomi

    3. Vyama vya siasa kusupport CHAGUZIi za vyuoni ni uhuni na unapaswa ukemewe VIKALI

    4. ni wakati sheria za uchaguzi kuanza kufuatilia chaguzi za vyuoni ie gharama za uchaguzi

    5. narudia tena HONGERA SANA WASOMI WETU....sasa ninyi ni WASOMI KWELI KWELI!

    Mungu ibariki Afrika,

    Mungu ibariki Tanzania!
     
  2. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Siasa sasa moaka kwenye vyuo, hii inadhiirisha kabisa ni jinsi gani ilivyotamu siasa, ukiingia huko unakula bila jasho, ngoja namimi nitafute PIERE CARDINI za kutosha ili nikirudi home nikawachanganye kule kijijini kwetu.

    Pia napenda kuchukua fursaa hii kutoa "TAMKO" kuwa wasomi wa MIPANGO DOM mmeonyesha ujasiri mkubwa na kuonyesha ni jinsi gani siasa za Chama cha Magamba kuwa sasa hazikubaliki juu ya jamii ya wasomi, Congs sana!

    mwisho kabisa tuungane kuitetea nchi yetu.
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hayo ni maamuzi sahihi,kwani huwezi kumlazimisha punda kunywa maji,

    wasomi sasa wamchoka kuwa ni vichaka wa mafisadi kujificha huo ni mwanzo mzuri na Democrasia imechukuwa mkondo wake
    tunaomba wakuu wa chuo cha mipango msianze harakati za kulazimishwa kupinga matokeo hayo mahakamani kama ilivyo tokea mwaka 2010 pale chuo cha waislamu morogoro na chuo cha kilimo sua baada ya wagombea wa upande wa pili kushindwa

    haki imetendeka,na iendelee kuheshiwa

    pamoja daima,kwa pamoja tutashinda
     
  4. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    guud the same was done UDOM,CBE-DOM AND IFM BRAVO,maana siasa chuoni wanataka kuifanya ni kwa ajili ya watu wanaoweza kukodi mziki na matarumbeta huu utamaduni unabidi uondolewe kwa kuwamwaga tu wale ambao wanafadhiliwa na watu wenye pesa za wizi..big up mipango............
     
  5. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Safi sana
     
  6. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    taarifa zilizonifikia hivi punde ni kuwa mgombea wa chama cgha magamba anataka kukata rufaa..

    lakini hata hivyo, taarifa zinasema kuwa bado TAKUKURU wana faili lake mezani....

    hivyo haijaeleweka kuwa ana uhalali gani wa kukata rufaa....
     
  7. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hongereni sana!
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    aKSANTE KWA TAARIFA!
    CCM hawawezi kitu bila kupitisha ndururu!
     
  9. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haa jamani mnazidi kuwavunja moyo jamaa zetu..... na tangu juzi nilimuona Nape Dodoma et kaalikwa kwenye sherehe ya wana Udom pale kiliman kumbe ana dili jingne pale mipango.
     
Loading...