Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera sana wizara ya afya kumng'oa mkurugenzi mtendaji wa taasisi ya chakula na lishe tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maluluma, Mar 17, 2012.

  1. m

    maluluma Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatimaye jibu la kilio cha muda mrefu cha wafanyakazi wa taasisi ya chakula na lishe Tanzania limepatikana. Ilikuwa ijumaa siku ambayo wengi wao hawakutegemea kuwa hayawi hayawi YAMEKUWA. Taasisi kwa kipindi kirefu ilikumbwa na dhoruba kubwa sana ambapo wafanyakazi wengi walitamani siku moja kushuhudia mabadiliko ya uongozi wa katika yao unabadilika kufuatia kero kubwa zilizo sababishwa na mkurugenzi mtendaji wa taasisi hiyo Ndosi. Katika kipindi akiwa kama bosi taasisi hii imekumbwa na kero nyingi sana. Baadhi ya kero hizo wafanyakazi wengi kunyanyaswa, kuonewa, kutotedewa haki na upendeleo katika mishahara, kutopandishwa vyeo kwa baadhi ya wafanyakazi, kutokuwa wazi ktk utendaji wa masuala mengi ya fedha na nyaraka mbalimbali. mambo mengine ni tuhuma za ufisadi, lugha mbaya kwa wafanyakazi na maendeleo ya taasisi kudidimia kabisa ukilinganisha na kipindi chochote kile ktk uongozi wa taasisi. Taasisi ina majengo chakavu, magari yamechakaa na msululu wa mambo mengi ya kusikitisha.

    Katika kipindi chake tumeshuhudia tume nyingi za uchunguzi zikija kuchunguza tuhuma mbalimbali alizokuwa nazo, lakini aliweza kuzima na mpaka sasa hakuna hatua iliyochukuliwa. Hivyo wengi tulikuwa tukisubiri siku ya kustaafu kwake. Kibaya zaidi huyu bwana alikuwa hataki kustaafu licha ya kufikia umri wa kustaafu. Lakini kumbe akawa ameomba mkataba wa kuendelea. Mungu mkubwa, kigogo (Nyoni) aliyekuwa anataka kumpa mkataba akaondolewa wizarani kupitia mgomo wa madaktari.

    Hakukataa tamaa. Akatupa kete nyingine. Mara hii ya pili akaomba mkataba kwa mkataba wa kuendelea kubaki kwa waziri wa afya na baadaye akatangaza mbele ya menejimenti ya tarehe 9/3 kuwa ataendelea kwa maana hatastaafu kwasababu hakukuwa na mtu wa kumwachia taasisi. Hatua hiyo iliwasikitisha sana wafanyakazi. Lakini ilipofika ijumaa tarehe 16/3 tukashuhudia anaitisha kikao cha wafanyakazi na kuaga. Hii ilisababishwa na barua toka wizara ya afya kumshinikiza astaafu. Hivyo wafanyakazi tuna pongeza uamuzi wa busara kubwa wa waziri wa afya watendaji wa sasa wa wizara ya afya. Wafanyakazi wengi wamepokea kwa furaha uamuzi huo na pili umeepusha rabusha ambazo zingetokea kwa bwana huyu kuendelea kung'ang'ania madaraka wakati taasisi iko mahtuti sana (ICU). Wafanyakazi wanasherekea gogo kung'oka.
     
  2. a

    afwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Tulikuwa wapi kuyasema haya kabla hajaondoka?
     
  3. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nilikuwa msalani nakata gogo
     
  4. mayoscissors

    mayoscissors JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2009
    Messages: 758
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    mjinga sana wewe
     
  5. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    See you on Monday, Iam your new Director.........watch this ID
     
  6. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,644
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Bwana mdogo ntakufuta kazi na kuliuza shirika .
     
  7. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,723
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Sasa kama kikazo kimeondolewa nasubiria kuwaona mkishamiri ktk utafiti wa mambo chakula na lishe vinginevyo hata na wewe mleta mada utakuwa ni kikwazo tu!!
     
  8. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    yawezekana jamaa walibaniwa ulaji wa ujanja ujanja kama tulivyozoea!
     
  9. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wafanyakazi wengine ni wezi mianja ya uwizi na rushwa ikibanwa lazima alalamike sana.
     
  10. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kiukweli tasisi nyingi za serikali zimejaa viongozi wababaishaji na wababe wengi. Hongereni kumtua huyo, ila pigeni kazi mjenge taifa, acheni rushwa, visingizio, utoro, uzembe dharau kwa wateja n.k.

    Kama mtazamo wenu hautabadiliki mtapata mwingine kama huyo.
     
  11. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mleta hoja hajajipanga vizuri kuwasilisha hoja kuondoa ugomvi binafsi , lakini cha kushangaza katika watu waliochangia nawafahamu kama saba hivi ni watusi piwa......mmh wanamtetea mtusi mwenzao au hoja haina mashiko?
     
  12. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Inawezekana ni kweli mleta hoja alikuwa na ugomwi au anategemea kupata maslahi fulani iwapo huyo Bwana Ndosi ataondoka. However, kitendo cha mtu kufikia kustaafu halafu bado anang'ang'ania madaraka ni uroho uliozidi au ni kuogopa maisha ya ustaafu. Hawezi kusema hakuna mtu wa kumwachia wakati kazi yake haijawahi kutangazwa. Siyo razima mtu anayemrithi atoke hapohapo. Hata hivyo, kudai kuwa hapo TFDA hakuna mtu wa kumwachia?? I doubt!!! Nafahamu some few guys ambao nafikiri wanauwezo!!!
     
  13. B

    Blessing JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    :attention:Mimi Poti nimefurahi sana huyo jamaa amtolewa. You are absolutely right people forget so fast where they came from instead of serving the people; they turn to be WAFISADIS. Jama huyo amesoma na Mr. wangu in the 60s na anatembea na madam moja mke wa mtu tena mke huyo ameweza kumpeleka nje kusoma na kumpa post nzuri sana huko LISHE. You these are some of the people ambae tunatakiwa kuwachoma na moto kabisa. Wako makanisani kama wazee wa kanisa au washiriki wakati wanafanya madudu. Huyo Ndosi na madame wake ni Mrs. ----- fanya utafitiwako mwenyewe. Anaendesha Benz wakati flani flani na anabadilisha na pia ni Mchagga wa Rombo.
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Una ajenda yako ya siri iliyojificha katika hili. Nimeshaigundua, haufai kabisa.
     
Loading...