Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera sana bodi ya mikopo elimu ya juu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Jimbi, May 7, 2012.

  1. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    binafsi nimefarijika sana na maamuzi ya hawa mabwana wakubwa, katika hili la kuto kutoa mikopo katika kozi za ICT (Computer science, IT, INFORMATION SYSTEMS, etc.)
    sasa naamini tutapata wataalam mahiri na makini, na si wababaishaji kama ambavyo imezoeleka. yaani, wasomaji wa hizo kozi kwa sasa, watakuwa ni wale tu wenye nia ya dhati hasa, BRAVO magamba
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,843
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Una maanisha nin hapo mkuu?
     
  3. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,322
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Yani wewe unatumia masburi kufikiri badala ya kukosoa eti hongera! Watu wengine bhana! Infact You spoiled my day
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mambo ya weekend hayo watu mmepigazenu alab na NOAH mnatujia na ***** humu, ulevi ukikuisha uondoe huu ***** wako humu jamvini!
     
  5. paty

    paty JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kuna vipaji , tiyari visha pishana na hii Coarse kwa huu uamuzi
     
  6. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wewe utakuwa mmoja wa watoto wa wale mawaziri waliomwagwa.
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    JF is never boring. The Boss hapo ndipo ukisikia aliye juu ni wa juu tu..kwa ict sasa hivi iko arts nini..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. s

    sugi JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Nakuunga mkono
     
  9. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    We unafikiri nchi hii itajengwa na watu wanaosomea hivyo tu? Hivi una akili kweli wewe?
     
  10. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    unaunga mkono upuuzi? nyie watoto wawakubwa mnataka mbaki peke yenu kwenye hii fani maana mnajua kuwa mtoto wa maskini akipata One ya 3 mpaka 9 kutoka Mzumbe, Kibaha, Kilakala nk. hatoweza tena kuomba hiyo kozi kwa kuwa hatakuwa na uwezo wa kujilipia. Sana sana atakimbilia kozi ambazo mkopo unatolewa. Hicho ndo mnachofurahia maana wapinzani wenu kwenye fani wamemwaga na bodi ya magamba
     
  11. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    namaanisha kuanzia sasa hakutakuwa na wadandia fani, eti kwa sababu ya mkopo tu
     
  12. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mdogo wangu, mimi nipo kitaani kitambo sana, ila naudhika mno na ninyi vijana mnaosoma vyuo nyakati hizi, hasa hawa wa ict, yaani anakuja ofisini hajui hata "kubofya kibodi"
     
  13. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mkuu, acha waende na kwenye ualimu sasa, na wewe ni mmoja wao?
     
  14. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    we mbwiga umeelewa posti yangu vizuri, ama unabwabwaja kwa kukosa mkopo? mimi nimechoshwa na utitiri wa vijana kukimbilia ict, eti kwasababu ya mkopo, mwisho wake wanahitimu bila kuwa uwezo wa kufanya lolote la maana
     
  15. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mkuu, issue siyo kuwa juu. huku makazini tunashuhudia mengi bana, dogo anakuja na bachela yake ya ict kuomba kazi, unampa "sinerio" anabaki ana mbwelambwela tu siku nzima. sasa imetosha, waende huko kwa rais wao mkoba
     
  16. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dogo mimi sina cha kukosoa hapo, we nenda tu kwenye ualimu, tunahitaji watu wenye nia ya dhati na uchungu wa kweli, ili waweze kuleta mabadiliko katika hii sekta ambayo umuhimu wake unaanza kuonekana. acha uzembe dogo, yaani unafurahi kuona hata projects ndogondogo zinafanywa na raia wa kigeni?
    besides, mimi ni mdau mkuu mno wa ict, na hawa vijana wamekuwa wakiniangusha mno, thanks God to certifications, atleast ukimpata aliyepitia huko kidogo mnapiga mzigo.
     
  17. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mkuu, kama una uchungu kweli, na una kijana wako na unataka asomee fani za maana, basi mlipie ada. mbona unatoa michango ya harusi kutwa, na kufadhiri vijiwe vya kilaji daily? hii ndiyo itamsababisha asome kwa umakini mkubwa, lakini pia ajitoe hasa, siyo kwenda kushinda club tu na kuishia kukariri madesa
     
  18. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mkuu, kama una uchungu kweli, na una kijana wako na unataka asomee fani za maana, basi mlipie ada. mbona unatoa michango ya harusi kutwa, na kufadhiri vijiwe vya kilaji daily? hii ndiyo itamsababisha asome kwa umakini mkubwa, lakini pia ajitoe hasa, siyo kwenda kushinda club tu na kuishia kukariri madesa, vinginevyo naona wewe ndiyo umetoka kwenye pombe sijui, ama mna bifu na nyumba ndogo yako!
     
  19. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    penye nia pana njia kaka, kama ni vipaji kweli watafanya kila linalowezekana kutimiza azma yao. hao ndiyo tunao wataka kwasasa, siyo wale wakufuata mikopo tu, mwisho wa siku ndiyo maana mnaona vijana wengi wakiranda randa tu mitaani, hawawezi kufanya chochote, eti wanataka ajira!!
     
  20. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    BASI HATA WANAO SOMEA UDOCTOR NA UENGINEER WASIPEWE MKOPO ILI WATAO SOMA HIZO COURSES WAWE NI WENYE NIA YA DHATI. UMECHEMSHA KUFIKIRIA, UNGE SEMA WALIO FAULU KWA KIWANGO CHA Juu NA KUOMBA ICT NDO WANGE PEWA MKOPO KIDOGO UNGEKUBALIKA.
     
Loading...