Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Salva Kiir - Rais wa Sudan Kusini

Discussion in 'International Forum' started by Ileje, Mar 2, 2012.

  1. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Katika kipindi kifupi cha chini ya mwaka mmoja tangu nchi yako ipate uhuru tarehe 9/7/2011 juhudi zako za kuwaondolea umaskini wananchi wako tumeziona;
    1. Kukuza kilimo na kuondoa njaa kutokana na vita vya muda mrefu - HONGERA
    2. Elimu na kujenga uzalendo wa wananchi wako - HONGERA
    3. Kuzuia wizi wa mafuta uliokuwa unafanywa na Sudani Kaskazini - HONGERA
    4. Mradi wa ujenzi wa reli na bomba la mafuta kutoka Juba hadi Lamu Kenya - HONGERA
    Hivi Tanzania tunajifunza nini kutoka nchi hii changa?
    1. Ari mpya, nguvu mpya na kasi mpya - ZERO
    2. Mpango wa reli kutoka Mtwara hadi Mbamba Bay (Mtwara Corridor) - ZERO
    3. Mabasi yaendayo kasi DSM - ZERO
    4. Kuimarisha reli ya kati kwa kuwa na treni zinazotumia umeme - ZERO
    5. Reli ya kutoka Tanga hadi Musoma - ZERO
    6. Kilimo kwanza - ZERO
    7. Elimu ya sekondari -ZERO
    8. Maji jijini DSM - ZERO
    9. Michezo - ZERO
    10. Usalama wa raia kutoka kwa polisi - ZERO
    11. Kuzuia rushwa - ZERO
    Wana JF wapi Tume ya MIpango! Wapi tunakokwenda!
     
  2. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ... dah, nilidhani unamzungumzia Salva Rweyemamu kumbe ufanno tu wa majina!!
     
  3. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,807
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Si ni mafundi wa kusimamia ujenzi wa mabanda ya kuku, shule za chekechea na vitu vya namna hiyo ambapo wakati wa uzinduzi wake makamo wa rais ambaye anakuwa amelipwa hela nyingi za per dm yeye na wake zake pamoja na msafara wake wenye gharama mara 100 ya mradi anaouzindua!

    Utashangaa mradi wa ofisi ya kijiji anayozindua huyu makamu wa rais wa uzinduzi huwa haina hata thamani kulinganisha na gari aliyofika nayo hapo kwenye uzinduzi!
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Topic haifai hapa...
     
  5. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe hukuona headline - kuwa ni Salva Kiir?!
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hayo yote uliyoompa hongera mzee wa pama,,tunayathibitishaje?
     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Jana kwa mfano alikuwa Lamu Kenya ambako Rais Kibaki alikuwa anazindua ujenzi wa bandari kubwa ambayo itakuwa inatumika kusafirisha bidhaa kutoka Sudan Kusini kwa kutumia treni iendayo kasi na mafuta yatakayokuwa yanasafirishwa kwa bomba linalotarajiwa kujengwa.
     
  8. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kweli ni Aibu sana ila tutapambana tu hadi kieleweke...
     
  9. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wa Sudan wengi wapo Canada, Marekani na USA na walipelekwa huko na kikundi cha John Garang ambaye alisomea hapa Tanzania huko Tanga shule ya Magamba. NIna hakika wakirudi hao wataalam waliopelekwa nje kusomea fani mbali mbali ile nchi ina take off mapema na mabenki ya Kenya na makampuni yao yameshakimbilia Sudan.

    Sisi alienda Kikwete tu kwenye kuapishwa huyu bwana na sidhani kama alibeba na delegation ya kina Mengi 's na Bakhresa's kuwatambulisha huko.Hamna sehemu ambazo zina biashara nzuri kama ambazo zinazotoka kwenye machafuko. Uliza Mabenki na makampuni mengine yanavyopata faida huko Angola.
     
Loading...