Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Pinda na samahani! ulikuwa sahihi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 20, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Anusurika kifo akidhaniwa albino

    * Wavuvi waliomvamia wauawa na wananchi
    * Mwingine anaswa na mifupa ya binadamu

    NA PETER KATULANDA, MWANZA (Uhuru)

    MWANAFUNZI wa darasa la kwanza, katika Shule ya Msingi Nyamatongo, wilayani Sengerema, Martha Hussein (10), amejeruhiwa kwa kukatwa panga sehemu ya jicho, baada ya kuvamiwa akidhani albino.

    Mbali na hilo, polisi mkoani Mwanza wanamshikilia mwanamke anayetuhuma kukutwa na mifupa inayodhaniwa kuwa ya binadamu.

    Martha alivamiwa Machi 12, mwaka huu, saa 12.00 asubuhi, ambapo waliomvamia waliuawa na wananchi.

    Tukio hilo lilithibitishwa na serikali ya kijiji cha Nyamatongo na Kaimu Kamanda wa Polisi, Elias Kalinga.

    Ofisa Mtendaji wa kijiji cha Nyamatongo, Lucas Mashinge, alisema Martha alikumbwa na mkasa huo, baada ya watu wawili waliodaiwa kuwa wavuvi kumvamia wakidhani ni albino kutokana na weupe wake.

    Alisema wavuvi hao wakiwa na mapanga walimshambulia Martha alipokuwa akielekea shule.

    Mashinge alisema Martha aliokolewa na yowe lililopigwa na wenzake wanne aliokuwa ameongozana nao.

    "Kelele za wenzake zilifanya watu wajitokeze haraka kwenye eneo la tukio na kuwakimbiza hadi walipowakamata watu hao waliotambulika kuwa wavuvi, wakiwa wamemjeruhi Martha sehemu ya juu na chini ya jicho la kulia," alisema Mashinge.

    Alisema Martha si albino, isipokuwa rangi yake inashabihiana nao, hivyo kwa watu wasiomfahamu, hudhani kuwa ni albino.

    Mashinge alisema waliouawa na wananchi wametajwa kwa jina moja la Seleman na Method, wanaokadiriwa kuwa na umri wa kati ya miaka 30 na 32.

    Alisema kabla ya kuuawa kwa silaha za jadi, watu hao walipohojiwa na wananchi sababu za kumkamata mtoto huyo, walidai kutokana na rangi yake walidhani ni albino na kwamba, walikuwa wanataka viungo vyake.

    Wakati huo huo, Suzana Sengerema (48), mkazi wa kata ya Katunguru, anashikiliwa na polisi kwa tuhuma za kukutwa na vipande vya mifupa inayosadikiwa kuwa ya binadamu.

    Suzana alikamatwa Machi 15, mwaka huu saa nne usiku, katika mtaa wa Migombani, baada ya polisi kupata taarifa kutoka kwa raia mwema.

    Taarifa za polisi zilisema baada ya kuhojiwa, Suzana alikiri kuwa mifupa hiyo ni ya binadamu na kwamba huisaga na kuitumia kwa matumizi mbalimbali, ikiwa ni pamoja na kuinywa.

    Kaimu Kamanda Kalinga alisema mifupa hiyo itapelekwa kwa wataalamu kuthibitisha kama ni ya binadamu au la, kabla ya kumfikisha mahakamani.


    My Take:
    Niseme nini, hili lawezekana kuwa suluhisho la mauaji ya Albino. I think.
     
    Last edited by a moderator: Mar 20, 2009
  2. 911

    911 JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Huwa naitafakari sana kauli ya "ameuawa na wananchi wenye hasira kali".
    Kwakweli kauli hii ina element za UZEMBE ndani yake!Maana in most of the time,baada ya kauli hii kutolewa(hasa na vyombo vya usalama) ujue kuwa hapo ndo suala la uchunguzi wa mauaji haupo tena,kwa kifupi wanakuwa wamejivua jukumu.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Ukisoma utaona kuwa jamaa waliwakamata hao jamaa wakawahoji, waliporidhika wakawauwa.
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Sarcasm is the lowest end of wit.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    It is still part of wit..
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    View attachment 3952

    ...mnh?, ...mnnnnnh!
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Unategemea nini kutoka kwa wananchi wanao jua kinaga ubaga kwamba sheria zipo ili kuwalinda wahalifu wote na kuwanyanyasa wao?
    Siungi mkono jambo hili la kuchukua sheria mkononi, lakini kama ni jambo liwezalo kusaidia jamii ilopotoka kufuata kanuni na taratibu ni bora iwe hivyo.

    Siku nyingine utaratibu wa kuchukua sheria mkononi utatumika dhidi ya viongozi wa kitaifa. Siku hiyo itakuwa ndiyo siku ya ukomo wa utawala dharimu na mwanzo wa machafuko makubwa kabla ya heshima kurudi.
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280

    we ngoja tu... hata punda hugoma kwenda akibebeshwa sana!
     
  9. T

    Tango Member

    #9
    Mar 20, 2009
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nafikiri wanaanza kutekeleza sasa... sijui tutafika wapi baada ya hili. Yangu macho na masikio..
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Hiyo ndio pinda's resolution to albino killers...
     
  11. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    eh ua tu.ndiyo iwe dawa yao.mambo ya haki za binadamu sijui nini ni kuwadekeza tu.Ukiishi kwa upanga ufe kwa upanga vilevile.
     
  12. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ...and that is the best solution when other means are proven to be inefficient as applied to Albino killers and thieves....
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    Mar 21, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,942
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Tanzania Tanzania, nakupenda kwa moyo wote.

    Zamani tulikuwa tunaitana NDUGU; baadaye kukaja Waheshimiwa na Walalahoi, leo hii kila mtu kashika lake.
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dah hii ni mbaya sana, yaani jamaa hata ile zawadi waliotangaziwa hawaitaki!!.....haya!....tunaelekea wapi jamani?
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,587
    Likes Received: 9,140
    Trophy Points: 280
    Naam, na sasa tumebebeshwa sana na kuelemewa, wakati wa kugoma kwenda umeshafika.
     
  16. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    naingojea kwa hamu sana siku tutakapo pata hasira na kulia na mafisadi na wanasiasa wanaowabeba na kutoa vichwa vyao huku tukiimba kwa shangwe.
     
  17. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Wnahitaji pongezi za dhati........wamenifurahisha wamewakamata....wakawahoji wakakiri kuwa walitaka kumnyofoa binti viungo wakidhani ni albino....

    ......wananji wakifiria watuhumiwa wanawajua fika kuwa walitenda mauaji wako selo na kesi hakuna kinachoendelea wakaona isiwe taabu...

    ...nami nawapa pongezi kubwa.....hakika nawaambieni kama ikifanywa mara 2 au 3 hawa wauaji hawatarudia tena....
     
  18. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2009
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haaaa, jamani. Nadhani hao wananchi wameamua kutekeleza agizo la Pinda la kutaka wanaoua Albino nao wauwawe papo kwa papo. Sasa lini wananchi watatekeleza pia ushauri wangu kuhusu mafisadi? Tukiwakamata tuwafanye nini hapo kwa hapo? Hebu kumbukeni nilisema nini hapa

    Asha
     
  19. M

    Mundu JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hata na yule mkuu wa wilaya ya Bukoba alitembelea shule zilizofelisha, akaona walimu hawajafika hadi saa tatu asubuhi akachukua daftari la mahudhurio, akathibitisha ilikuwa hivyo jana yake na juzi yake, akawaita walimu wale, akawauliza, wakakiri...akawachapa viboko!

    Wakamfuta kazi!! kwi kwi kwi!!

    My take, toa adhabu kali kwa wakosaji ili mradi usijulikane!!! vinginevyo wapeleke kwenye vyombo husika!!!
     
  20. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Lazima kitaeleweka siku moja...
     
Loading...