Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera Mzee Aboud Jumbe kutimiza miaka 92 [Happy Birthday]

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nikupateje, Jun 14, 2012.

  1. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Anaitwa Aboud Jumbe. Yeye ni Rais wa zamani wa Zanzibar. Ndiye aliyekuwa Makamu wa Rais Nyerere kwa kipindi kirefu yaani miaka 12 wakati Karume alikuwa makamu kwa mia minane tu.

    Aboud Jumbe amezaliwa huko Mkamasini mjini Unguja tarehe June 14, 1920 Hivyo, leo mzee Jumbe anatimiza umri wa miaka 92. HAPPY BIRTHDAY MZEE ABOUD JUMBE.

    Ifuatayo ni historia yake fupi kama nilivyoitoa kwenye kitabu hiki: {Zanzibar hadi mwaka 2000: ISBN: 9789987898015, pg. 284-287, by Ali Shaaban Juma}.

    ******************
    Mzee Jumbe alianza elimu ya msingi katika shule ya wavulana ya Mnazi Mmoja mwaka 1930 hadi mwaka 1937 alipomaliza darasa la nane. Akajiunga na Sekondari ya Mnazi Mmoja (Ben Bela) hapo mwaka 1938 hadi 1942 na alifaulu sana katika masomo ya kiingereza, Historia, Kiswahili, Elementary Maths na Geography.

    Katika mwaka 1943-1945 alijiunga na Chuo Kikuu cha Makerere huko Uganda kwa masomo ya miaka miwili ya stashahada ya Ualimu Diploma in Education. Baadhi ya wanafunzi aliosoma nao huko Makerere ni Julius Nyerere na Hamza Kibwana Mwapachu.

    Mzee Jumbe alirudi Zanzibar na alianza rasmi kazi ya ualimu January 01, 1949. Wakati huo alikuwa mwalimu wa Biology pale Mnazi Mmoja (Ben Bela).

    Katika uchaguzi wa mwaka 1957 Jumbe alijiandikisha katika jimbo la Ng'ambo, kituo namba 84 cha Old Shimoni. Katika uchaguzi wa Zanzibar wa Juni 1961 aliwania jimbo la Fuoni na akashinda. Alichaguliwa kuwa Kiongozi wa Upinzani katika Baraza la Kutunga Sheria (kama alivyo Freeman Mbowe sasa hivi) hadi mwaka 1964.

    Mara baada ya Mapinduzi ya 1964, Jumbe alichaguliwa kuwa mjumbe wa Baraza la Mapinduzi na Waziri wa ndani wa Zanzibar na baadaye alikuwa Waziri wa Afya na Ujenzi.

    Baada ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar, Jumbe alikuwa Waziri wa nchi katika Ofisi ya Makamo wa Rais katika Serikali ya Muungano kuanzia April 1964 hadi 1972.

    Kufuatiwa kuuawa kwa Abeid Karume hapo April 7, 1972, Aboud Jumbe aliteuliwa kuwa Rais wa Zanzibar na Rais wa ASP na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi.

    Vyama vya TANU na ASP viliungana February 05, 1977 na kuzaliwa CCM. Ndipo Jumbe akateuliwa kuwa Makamo wa Mwenyekiti wa CCM hadi alipolazimika kujiuzuru nyadhifa zote January 30, 1984.

    Baada ya kujiuzuru mambo ya siasa Jumbe aliamua kuhamia nyumbani kwake Mji_Mwema mjini Dar na kujishughulisha na kilimo na kueneza dini ya kiislam. Kufuatia kuanzishwa Chuo Kikuu cha Al-Zahra cha Tunguu Zanzibar, Aboud Jumbe aliteuliwa kuwa mjumbe wa bodi ya wadhamini wa chuo hicho.

    Aboud Jumbe ametunga kitabu kiitwacho: The Partner-ship, Muungano wa Tanganyika na Zanzibar, Miaka 30 ya Dhoruba.

    ******************

    Tuifanye Jamii Forum iwavute hata wasioipenda kwa kuwaonyesha kuwa hapa ni kisima cha uelewa na upende usipende ama utakuja au utakopi thread humu na kuzipelekea mtandao wako ambao bila kufanya hivyo haupati watu.


    Wiki jana Lawrence Masha Waziri wa zamani wa Mambo ya ndani alitoa hoja kwamba hatuna rekodi ya mambo mengi ya nchi. Akatoa mfano kuwa ukiwa Kenye ukitaka history ya Kenyatta au Moi utaipata. Hapa ukitaka history haupati.

    Mwambieni Masha asijenge chuki na mitando kama Jamii Forum aje achungulie tunavyoshuka na history. Tuwaambie na wakubwa kwamba Jamii Forum ndiyo imekuwa ya kwanza kukumbuka birthday ya Jumbe wakati mwenzake Nyerere alipata birthday ya Kitaifa 1997 alipotimiza miaka 75.

    Hongera Jumbe kwa kuishi miaka 92. Hongera kwa kuwaona marais wote wa Tanzania na Zanzibar hadi leo.

    Mzee Jumbe Tahadari ni kwamba baada ya post hii unaweza kupata simu nyingi. Usishangae maana inaweza kuwa ndiyo kazi ya Jamii Forum, inawezekana kuna wakubwa hata walikuwa hawana hilo wazo lakini kwa vile JF imekusabahi basi sasa na wao wamekumbushwa.

    HAPPY BIRTHDAY TOKA KWANGU. HAPPY BIRTHDAY TOKA KWA JAMII FORUM.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hongera sana mzee nikupateje kwa makala murua, good work
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Baba wa taifa la Zanzibar, aliye hai. Hebu apewe vipindi maalimu, hasa kuhusu Muungano. Atatusaidia huyu mzee mwenye roho nzuri. Happy Birthday Dear Dad.
     
  4. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    happy b.day mzee aboud jumbe
     
  5. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,007
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    jamani huyu mzee mbona yuko kimya kiasi hiki? long time sijapata kumsikia.
     
  6. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hongera Muzee zaidi!

    Mungu akubariki!

    Jina la Yesu lihimidiwe!
     
  7. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mzanzibari kweli kweli hana hila ndani yake mzee wa watu. Happy birthday
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Happy Birthday Mzee Jumbe.
    Mungu akupe afya njema.
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 378
    Trophy Points: 180
    hbd mzee!
     
  10. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,605
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    I see! Kumbe Mwalimu Nyerere alikuwa mzee hivyo-miaka 1975!!
     
  11. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Aliambiwa asiongee milele!!! Na Kigamboni ndimo alimolazimishwa kuishi kama Tumtemeke !!! But he is innocent and adorable grandpa. Have many more years to witness the death of Muungano!!! Your dreams will come true!!
     
  12. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,158
    Likes Received: 3,420
    Trophy Points: 280
    duh.! Babu hongera sana mimi nilijua mola alishakuchukua.! Kumbe na sisi tuna mandela wetu.!
     
  13. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Huyu mzee kwanini anang'ang'ania kukaa kigamboni na hataki kurudi kwao Zenj miaka yote hii?
     
  14. T

    Tayseer JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Jumbe hakuna shaka kwamba wewe ni mmoja wa viongozi bora Duniani na ambaye huna shutuma yoyote kwenye nchi yako have a long life father of the nation
     
  15. F

    Froida JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Happy Birth day Mzee Jumbe miaka 92 fight for your centurly
     
  16. faizah

    faizah Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Hongera sana ongezea kuwa aliwahi kuwa mwenyekiti wa WORLD MUSLIM CONGRESS 1998
     
  17. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani naye ni mchoma Makanisa moto?
     
  18. ERASTO SYL

    ERASTO SYL Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Aboud Jumbe alifungwa kifungo cha kisiasa, hakutakiwa kusafiri nje ya nchi wala kuzungumzia siasa.Na Serikali zote zinazokuja zinaheshimu hukumu hiyo!Hawawezi kumzungumzia kabisa!!
     
  19. Eraldius

    Eraldius JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 537
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Big up mleta mada,HAPPY BIRTH DAY JUMBE.
     
  20. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    duh 92?? kavuta sana wengine hata 40 sijui kama utafikisha
     
Loading...